[Funland] Hàng triệu liều vắc xin ngừa sởi, bạch hầu, ho gà... trong kho nhưng dành tiêm cho trẻ lại hết sạch

giang.nguyen

Xe điện
Em ko nói cụ xóa còm, mà ý e nói em lờ ko được vội vàng ở đâu? cụ vẫn chưa trả lời đc câu hỏi này của em mà
Mà có lẽ cụ tranh luận theo câu chữ thì e dừng thôi, tốn tài nguyên cụ ạ
Em sợ cụ, cụ vừa mới sửa còm đấy thây mà lại làm như ko biết thế.

Còm cụ vẫn hiện rõ trên cái quote em trích mà, cụ không nhận ra hả?

Cái còm dài bị xoá đi của cụ, cả đoạn chỉ xoáy sâu vào "con chị nó đi con dì nó lớn", mà cấm có nhắc lại làn thứ hai " không được vội vàng", em nói có đúng ko?

Nên em nói cụ lờ đi cái vế sau nó vô lý cái chỗ nào?

Mà thôi tranh luận với cụ kiểu này chả đáng.

Chỉnh sửa cuối:

trungthu2020

Xe tăng
Em sợ cụ, cụ vừa mới sửa còm đấy thây mà lại làm như ko biết thế.

Còm cụ vẫn hiện rõ trên cái quote em trích mà, cụ không nhận ra hả?

- Thế em hỏi cụ lại nhé, còm nào em cũng dẫn đầy đủ có từ "không được vội vàng"? cụ lại bảo em lờ đi, thế chả phải xóa còm của em à? Nếu còm nào ko có từ này cụ trích luôn em xem nào?
- Còm nào em đòi "ngay và luôn" : thế chả phải nhét chữ à?
- Chuyện sửa còm là bình thường, BĐH ko cấm, và em khẳng định là em có sửa còm trả lời cụ

trungthu2020

Xe tăng
Cái còm dài bị xoá đi của cụ, cả đoạn chỉ xoáy sâu vào "con chị nó đi con dì nó lớn", mà cấm có nhắc lại làn thứ hai " không được vội vàng", em nói có đúng ko?

Nên em nói cụ lờ đi cái vế sau nó vô lý cái chỗ nào?
Cụ nhầm em với ai rồi, người khác cắt và em vào đính chính nhé. Lần sau tranh luận nếu ko theo từ đầu thì cụ cũng đừng chen ngang kẻo mất thời gian

giang.nguyen

Xe điện
- Thế em hỏi cụ lại nhé, còm nào em cũng dẫn đầy đủ có từ "không được vội vàng"? cụ lại bảo em lờ đi, thế chả phải xóa còm của em à? Nếu còm nào ko có từ này cụ trích luôn em xem nào?
- Còm nào em đòi "ngay và luôn" : thế chả phải nhét chữ à?
- Chuyện sửa còm là bình thường, BĐH ko cấm, và em khẳng định là em có sửa còm trả lời cụ

Em trả lời trong còm trước với cụ rồi, em phản bác cái lời người nổi tiếng mà cụ dẫn lời ấy, câu trước đá câu sau, chứ lời của cụ em nghía vào làm gì?

Thôi, em chả dám đụng vào cụ lần thứ 2 đâu. Cụ làm sao mà nhìn đâu cũng tưởng người ta đá đến cụ vậy.

hoviethung

Xe lăn
Có còm cụ BMW X4 trả lời được cho cụ câu này, tiếc cụ ấy xóa mất tiêu rồi. Còn em ko thích lan man nên ko trả lời cụ được, cụ thông cảm
Câu này khó. Cụ không trả lời được cũng không sao. Còn còm cụ BMW X4 thì mình quá hiểu ý cụ đó rồi.

trungthu2020

Xe tăng
Em trả lời trong còm trước với cụ rồi, em phản bác cái lời người nổi tiếng mà cụ dẫn lời ấy, câu trước đá câu sau, chứ lời của cụ em nghía vào làm gì?
Em trích dẫn đầy đủ và cụ đó cắt xén rồi trích lại, sau đó còm đó cũng bay luôn (ko phải do em xóa)

Thôi, em chả dám đụng vào cụ lần thứ 2 đâu. Cụ làm sao mà nhìn đâu cũng tưởng người ta đá đến cụ vậy.
Nên thế cụ ạ, chứ tranh luận như cụ thì chưa đủ trình
Tiễn cụ

ntphuong0411

Xe buýt
Vậy thì cụ thành đại gia rồi. Chúc mừng cụ. Nhiều cụ trong thớt đang thất nghiệp hi vọng cụ giúp đỡ cho mọi người?
hu hu, cụ cứ trêu em, giờ chả mong giàu có, chỉ cần đủ tiền nuôi các con ăn học, tối về có bữa cơm gia đình, cuối tuần được về thăm bố mẹ già thôi cụ

ntphuong0411

Xe buýt
Dưới góc nhìn của em thì những "con chị" đã đi như anh Tuấn tim chả hạn, anh ý chả có lí do gì để tham tiền bỏ đức cả, sinh ra là ngậm thìa vàng, lại còn thông minh học giỏi, vươn lên đỉnh cao chuyên môn rất sớm, ngồi nguyên làm chuyên môn không thì cũng đã đủ đức và tiền rồi, những thứ anh mắc phải cũng chỉ là vì muốn làm xã hội mình tốt đẹp hơn mà thôi.
Hôm nay lại nghe phong thanh về "con dì mới lớn" là anh Lân Hiếu, thông tin chưađược kiểm chứng, cũng là dạng ngậm thìa vàng rađời như thế. Tự nhiên thấy buồn.
Ngẫm lại bản thân, thấy mình chỉ có đức mà không có tài, thôi thì cứ "đứng sang một bên" không làm con chị con dì hết á.

hoviethung

Xe lăn
Dưới góc nhìn của em thì những "con chị" đã đi như anh Tuấn tim chả hạn, anh ý chả có lí do gì để tham tiền bỏ đức cả, sinh ra là ngậm thìa vàng, lại còn thông minh học giỏi, vươn lên đỉnh cao chuyên môn rất sớm, ngồi nguyên làm chuyên môn không thì cũng đã đủ đức và tiền rồi, những thứ anh mắc phải cũng chỉ là vì muốn làm xã hội mình tốt đẹp hơn mà thôi.
Hôm nay lại nghe phong thanh về "con dì mới lớn" là anh Lân Hiếu, thông tin chưađược kiểm chứng, cũng là dạng ngậm thìa vàng rađời như thế. Tự nhiên thấy buồn.
Ngẫm lại bản thân, thấy mình chỉ có đức mà không có tài, thôi thì cứ "đứng sang một bên" không làm con chị con dì hết á.
Nhiều người có khi cũng muốn làm cho xã hội tốt đẹp hơn mà không nổi vì vướng này vướng nọ nên khôn ngoan nhất là đứng sang một bên?

giang.nguyen

Xe điện
Cụ Lân Hiếu em có đọc kha khá tham luận của cụ ấy rồi.

Các góc nhìn của cụ ấy thể hiện cái tầm của cụ ấy chỉ đến mức cố gắng gỡ vướng có giới hạn tầm 1- vài bệnh viện, để miễn sao "cho nó chạy được" (còn chạy đc trong bao lâu thì chưa chắc).

Cụ ấy ko có cái tầm thay đổi, kiện toàn cả một bộ máy để đức cho (vài) thế hệ con cháu đời sau đâu.

Con Dì Hai rồi cũng phải ra đi nhường chỗ cho dì út, mà đẻ 1 người nuôi lớn cũng hết 18 năm, ko biết con dì có đẻ kịp trám chỗ cho con chị ko đây.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Tôi thì không trực tiếp làm với anh Tuấn tim ở cả Viện tim và Bạch Mai.
Nhưng dân tình có liên quan thì kêu kinh lắm.
Để so sánh thì GĐ Tuấn BM được cho là tệ hơn nhiều so với GĐ Cuốc Anh BM.

giang.nguyen

Xe điện
Thì cải cách cũng giống như nong ống nhựa cho nó rộng ra đó cụ. Vật liệu nào cũng có giới hạn của nó.
Muốn nong thì cũng phải từ từ, nong cỡ nhỏ rồi mới nâng dần lên cỡ to hơn.

Ảnh đòi cải cách cái rụp, sổ toẹt cái cũ vượt ngưỡng chịu đựng, gặp thêm thời thế xoay vần ko thuận thì mọi thứ nó bung bét lên thôi.

Chả ai thành công trong một đêm được, trừ khi là đánh bác, đánh đề hay là mua vé số.
Rất tiếc đợt này cụ Tuấn Tim cược chẳng thắng.

hoviethung

Xe lăn
Người giỏi về chuyên môn chưa chắc đã giỏi về quản lý. Đặt sai chỗ có khi mất cả người tài. Hi vọng cái nghị quyết 14 kia được thể chế hoá vào cuộc sống.
"Nên chăng có nghị quyết để bảo vệ cán bộ năng động, sáng tạo vì lợi ích chung - Tuổi Trẻ Online" https://tuoitre.vn/nen-chang-co-nghi-quyet-de-bao-ve-can-bo-nang-dong-sang-tao-vi-loi-ich-chung-20220614154824966.htm

huyhung123

Xe điện
Vâng nhưng cũng phải có chứng từ hợp pháp thì Thẩm định giá mới đưa được ra con số cụ thể , sau đó các cơ quan quản lý chấp nhận mới có cơ sở thu tiền của người bệnh và phương án ăn chia.
Giá bán ra thì tùy doanh nghiệp quyết định chứ cụ? Bán rẻ thì nộp thuế ít, bán cao thì nộp nhiều.
BM là bv tự chủ tài chính, giá dịch vụ do họ quyết chứ nhỉ?

ntphuong0411

Xe buýt
Theo em thấy thì anh Tuấn thực hiện nghiêm túc ý chí của cụ thủ bây giờ nhất, ai không làm thì đứng qua một bên. Cũng phải thôi, trong bối cảnh kết thúc triều đại cũ khi bác QA làm trưởng phòng TCCB 15 năm và GĐ 10 năm, tức là 3/4 số nv BM là nhờ chữ ký của bác ý tiếp nhận.
Nc, anh Tuấn thì như Trosky, còn bác QA thì như Stalin vậy

A cho tôi hỏi: vì sao làm đúng quy định lại chậm. Cụ thể?
cứ nôm na như thế này cho nó dễ hiểu: Cụ muốn mua thùng bia về nhậu thì chỉ cần ra của hàng, móc ví và chở bia về. Còn nếu muốn mua cho cơ quan thì phải xây dựng kế hoạch, xin kinh phí, chờ duyệt kinh phí ... vân vân và mây mây.