[Funland] hàng tàu có gì tốt không các cụ?

Chaien Nguyen

Xe tăng
Tung của là công xưởng của thế giới. Em cũng ở Beijing một thời gian hàng nội địa làm cho người TQ sử dụng thì khá tốt, kể cả ô tô lắp ráp ở TQ cũng tốt. Phần còn lại thì sản xuất theo đơn đặt hàng của các con buôn trên thế giới trong đó có cả VN. Cái giỏi của TQ là giá nào cũng chơi được nên chất lượng của hàng xuất cũng hên xui thậm chí phụ thuộc vào các con buôn. VD em đã từng đến một số nhà máy sản xuất tàu điện, tàu hỏa, tàu cao tốc, các nhà máy sản xuất tàu cao tốc, tàu điện cho TQ và 1 số nước phát triển thì nó cực hiện đại, tàu cao tốc của nó đi êm ru, sướng lắm. Còn sản xuất tàu hỏa cho các nước thế giới thứ ba thì đặt ở các vùng hẻo lánh, công nghệ, nhà xuất rất lạc hậu và sập xệ.

xegiacmo

Xe container
Có cái rẻ quan trọng lại k bàn
hàng xuất âu của nó chả rẻ đâu cụ :D
Nhưng công nhận nhiều cái nó rẻ nên mua về xài tạm đỡ xót tiền . Ví dụ như đợt nhà em xây nhà : mua mấy thứ cho đội thợ như : máy cắt cầm tay , nồi cơm điện , đun siêu tốc .... nếu mua hàng G7 có mà vỡ mồm :))

Kasparov

Xe buýt
hàng tàu có gì tốt không các cụ?không bàn những khía cạnh, khác chỉ bàn chất lượng.
Cùng một món hàng: nếu cụ bỏ số tiền như Tây lông thì nó sẽ bán cho cụ đúng tiêu chuẩn EURO, nếu cụ bỏ tiền vừa với túi dân xứ Vệ thì món hàng sẽ có chất lượng khớp với TCVN.

Cái hay của nó là cho dù EURO hay TCVN thì mẫu mã bên ngoài cũng y hệt...

xegiacmo

Xe container
Cùng một món hàng: nếu cụ bỏ số tiền như Tây lông thì nó sẽ bán cho cụ đúng chuẩn EURO, nếu cụ bỏ tiền vừa với túi dân xứ Vệ thì món hàng sẽ có chất lượng khớp với TCVN.

Mà cái món giảm tiêu chuẩn theo giá tiền / thị trường này , theo em nghĩ là bọn Tây là trùm . Có mấy sản phẩm của các tập đoàn đa quốc gia . Hàng bên tây chúng nó khác hẳn hàng làm tại tàu hay đông nam á:T

Matizcoi

Xe cút kít
Cùng một món hàng: nếu cụ bỏ số tiền như Tây lông thì nó sẽ bán cho cụ đúng tiêu chuẩn EURO, nếu cụ bỏ tiền vừa với túi dân xứ Vệ thì món hàng sẽ có chất lượng khớp với TCVN.

Cụ làm em nhớ tới ông bẹn mua con ô tô ao len đơ của mitsu, mua bản base xong khoe nhìn ngoài chả ai biết là base vì nó i chang bản fulloption làm em cười tóe zắm.

hitle888

Xe điện
Tuỳ hàng, tuỳ yêu cầu chất lượng, cái giỏi của anh tàu là đáp ứng mọi nhu cầu theo phương châm tiền nào của đấy.
Ps: em chưa thấy cái hàng điện tử nào bền bằng cái đầu dvd ông sư, quăng quật bỏ xó ancd..., lôi ra vẫn chạy

DucHoan

Xe tăng
Chất lượng thì vô vàn ạ, tốt thì nhiều mà không tốt cũng nhiều. Nhưng cơ bản hàng nội địa thì khá tốt, và đặc biệt là hàng trung quốc giá rất rẻ. Đợt trước em có khuân cái bếp từ bên đó về, tính ra chưa đến 2tr, bếp đôi. Về em mua bộ nồi của sunhouse hơn 1 củ, thấy bảo đáy từ 5 lớp hay gì đó, đắt gần bằng mua cái bếp. Em dùng đến nay được gần 2 năm ,bếp vẫn chạy ngon, mặt kính vẫn sáng loáng. Tuy nhiên bộ nồi của sunhouse thì bắt đầu hỏng, đáy mấy lớp em ko rõ, nhưng đáy nó rỗng, giờ ấn vào đáy nó ọp ẹp như ấn vào tôn. Nói chung là hàng việt nam đội nốt hàng tàu rởm, ai đời mua bếp và nồi gần bằng tiền nhau, mà nồi hỏng trước bếp. Anh em rút km, né mấy bọn sunhouse, goldsun... ra ạ, toàn hàng tàu gia công giá rẻ nên rởm lắm

vkthang

Xe container
hàng tàu có gì tốt không các cụ?không bàn những khía cạnh, khác chỉ bàn chất lượng.
Hàng tiêu chuẩn EU với USA cụ mua của TQ rẻ hơn mua của Tây lông mà chất lượng tương đương nhé, hàng nội địa thì tùy nhưng đa phần khá tốt, chỉ có hàng đặt của thương gia Việt là kém đi từng năm, 😂

dexom

Xe Cứu Trợ
Thế cái Cát Linh - Yên Nghĩa thì là ở nhóm nào hở các cụ thông thái?

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Hàng tiêu chuẩn EU với USA cụ mua của TQ rẻ hơn mua của Tây lông mà chất lượng tương đương nhé, hàng nội địa thì tùy nhưng đa phần khá tốt, chỉ có hàng đặt của thương gia Việt là kém đi từng năm, 😂
cụ đưa ra ví dụ cụ thể được không?

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Tung của là công xưởng của thế giới. Em cũng ở Beijing một thời gian hàng nội địa làm cho người TQ sử dụng thì khá tốt, kể cả ô tô lắp ráp ở TQ cũng tốt. Phần còn lại thì sản xuất theo đơn đặt hàng của các con buôn trên thế giới trong đó có cả VN. Cái giỏi của TQ là giá nào cũng chơi được nên chất lượng của hàng xuất cũng hên xui thậm chí phụ thuộc vào các con buôn. VD em đã từng đến một số nhà máy sản xuất tàu điện, tàu hỏa, tàu cao tốc, các nhà máy sản xuất tàu cao tốc, tàu điện cho TQ và 1 số nước phát triển thì nó cực hiện đại, tàu cao tốc của nó đi êm ru, sướng lắm. Còn sản xuất tàu hỏa cho các nước thế giới thứ ba thì đặt ở các vùng hẻo lánh, công nghệ, nhà xuất rất lạc hậu và sập xệ.
về gt em công nhận tq là tốp đầu, nhưng chất lượng em không biết.

xedapdiencaocap.com

[Tịch thu bằng lái]
Có cái rẻ quan trọng lại k bàn

em thấy hàng đồ choi của tq chất lượng tốt,ngoài ra em hầu như không dùng hàng thương hiệu tq ,em dùng robot hút bụi và các loại xe điện xiaomi.

bút hêt mực

Xe tăng
Giá tốt, còn người chịu chi em thấy ít ai thích dùng hàng tàu.

Chỉnh sửa cuối:

Altis 2011

Xe điện
Có nên mua cái nồi chiên ko dầu của tàu ko các cụ nhể? em thấy nó rẻ bằng 1/4 hàng tefan châu âu. Đồ liên quan cái ăn vào mồm nên em hơi sợ nhưng bạn em nó bẩu nó dùng con sanbeng nội địa cũng ổn. các cụ thông thái tư vấn giùm em ah. Tháng.

hoangduc.sbr

Xe container
Hàng Khựa thì chỉ nên mua mấy đồ đơn giản cả về tính năng lẫn sản xuất và giá cả ở mức đại trà thôi.
Tỷ như đồ dân dụng, giày dép, dụng cụ cơ khí cơ bản, tai nghe, đt...
Những thứ bậc cao hơn như xe máy, oto thì h/tại vẫn chưa nên đụng.