[Funland] Hàng Ngang Hàng Đào, phản ánh kinh tế buồn...

Rockport Avior

Xe tăng
2 dọc đường phố huế với bà triệu và mấy con phố lớn như kim mã hâu như các cửa hàng mặt đường đều làm cửa hàng thời trang cả, h đi lại khó khăn ko qua tàu đánh hàng đc thì có ai đi thuê mặt bằng kinh doanh đâu. H hình như bất kể ai nhập cảnh đều bị cách ly 14 ngày thì phải, thế thì ai dám đi buôn nữa. bao h mở cửa bình thường thì lại nhao ra kinh doanh đông ngay
Hàng thời trang bình dân như phố Chùa Bộc trước dịch đông như kiến cỏ, đến hôm nay vẫn đóng cửa ít nhất 20% cửa hàng cụ à!
Kinh tế ảnh hưởng trên mọi mặt trận đó.

PT2021

[Tịch thu bằng lái]
Xú hướng chuyển đổi số, mua sắm online, kiến thức đầu tư của người dân tăng lên thì họ sẽ tính toán đến hiệu quả đầu tư...nên giá trên này sẽ xuống thôi
Chuẩn, vào làm gì mấy con phố chật chội nhem nhuốc, chỗ đỗ xe không có.
Còi xe nháo nhác, bẩn thỉu bệ rạc.
Toàn hàng tàu giá chát.
Cần mua hàng hiệu thì vào các trung tâm TM lớn hoặc đặt bên tây.
Cần mua hàng tàu thì shopee.
Mấy con phố này sẽ bị đào thải dần dần, sau này chỉ bán vặt vãnh cho bọn tây ba lô nghèo rớt.

Charmsalot

Xe tăng
Qua e vs ông bạn ngồi ngay cổng. Nói chuyện tào lao mới bảo trước giờ đội đó chỉ ăn tiền khách Tây, phục vụ Tây... mà bỏ mất khách Việt, nhất là trẻ con, học sinh, và nhất là ở các nơi xa xôi...
Cứ nói bảo tồn văn hoá dân gian, nhưng hầu như các môn dân gian ko thấy có chiến lược đưa xuống cho dân xem chút
Dân có xem rối nước với tuồng, chèo đâu cụ.
Không có du lịch thì rối nước đứt phựt ngay.
Nhưng phải nói nhà hát múa rối Thăng Long rất năng động. Từ hai chục năm nay họ đã đưa được múa rối vào tour du lịch. Khách đến Hà Nội là phải đến nhà hát múa rối Thăng Long. Đuổi không hết khách, phải huy động cả lao công, kế toán ra múa rối để phục vụ khách.

lx125_black

Xe container
Khách sạn phố cổ đóng cửa chắc 90% rồi, em lượn cafe Nhà thờ, Nhà chung, Hàng gai thấy tối om cả lượt. Khách Việt mình thì chỉ cafe với mua linh tinh, nhu cầu khác khách ngoại nên khách sạn, hàng lưu niệm,... ở khu phố cổ HN sẽ rụng nhiều.
Mà dịch bệnh thế giới theo biểu đồ thì nó vẫn đang dựng đứng lên chứ có đi ngang hay giảm chút nào đâu @@.
Xác định nhanh thì 2 năm nữa có khách nước ngoài đến VN, chậm thì chịu.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Chuẩn, vào làm gì mấy con phố chật chội nhem nhuốc, chỗ đỗ xe không có.
Còi xe nháo nhác, bẩn thỉu bệ rạc.
Toàn hàng tàu giá chát.
Cần mua hàng hiệu thì vào các trung tâm TM lớn hoặc đặt bên tây.
Cần mua hàng tàu thì shopee.
Mấy con phố này sẽ bị đào thải dần dần, sau này chỉ bán vặt vãnh cho bọn tây ba lô nghèo rớt.
Cũng ko đến nỗi nặng nề, nhưng sự thật là những tiểu thương kinh doanh, thuê mặt bằng giá cao khó có thể kiếm lãi khi có sự cạnh tranh gay gắt từ các loại hình kinh doanh khác tiện lợi hơn như TTTM, Online, khu phố KD hiện đại đầy đủ chỗ đỗ xe...
Nếu chỉ phục vụ riêng khách du lịch thì ko thể bù đắp, hoặc chỉ số ít có lãi từ việc phục vụ du lịch...
Quá khứ đã qua rồi, nên việc so sánh với các khu phố cũ, phố của của các thành phố du lịch trên thế giới sẽ khập khiễng và họ cũng đang và sẽ phải đối mặt với khó khăn của sự phát triển, và có thể giá thuê mặt bằng, giá BĐS của họ không cao như ở VN.
Giờ cứ phán đoán và quan sát.
Là 1 nhà đầu tư em chỉ quan tâm vào nơi nào có chỉ số PE = 10 ( đây là điều kiện cần) rồi mỡi xem xét đến yếu tố khác

tranthikhuyen

Đi bộ
e tính chuyển cửa hàng từ đầu năm mà năm nay kinh tế buồn quá thôi để lăm sau haha

pandahn

Xe điện
Trước thì Tây nó thấy lạ lạ nó mua cho. H chẳng nhẽ mở ra bán được cho mấy cháu sinh viên. Chờ các cháu trúng vietlott đã nhé

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thầy chủ nhiệm c3 của em ở Hb, bạn gái đầu tiên hồi hết c3 cũng chuyển từ phố H về Hb (mua đinh mũ đóng quay là em sang Hb, đầu Hbè, đối diện cafe Năng) h vọng là ae mình chưa gặp nhau :D
Tầm 93-94 em cũng hay mua đinh đóng quay , mua quay với cả giày bata mạn tô tịch :P

Kỹ thuật hậu kỳ

[Tịch thu bằng lái]
Em làm du lịch inbound khoảng 10 năm, đến 2008 em chính thức chia tay. Nguyên nhân là do ngành du lịch phát triển ngang với nấm mọc sau mưa và cứ kéo nhau chết cả lũ. Riêng rối nước vẫn sống khỏe nguyên nhân là ngày 5 show khách tây kín mít. Nhưng đúng từ hồi Covid thì đúng là đói. Chỗ nhà hát múa rối trung ương ở Trường Chinh nó mới thảm, toàn đón khách đoàn (50 đến 200 người), đợt này mốc hết cả mép. Khách đoàn chuyên chỉ có khựa với Hàn, 2 nguồn này chính thức chết cứng từ ngày Covid 19. Trên rối nước trung ương thì còn tậm tịt vì có tây ba lô, mùa nóng này không có nhiều khách xịn.
Qua e vs ông bạn ngồi ngay cổng. Nói chuyện tào lao mới bảo trước giờ đội đó chỉ ăn tiền khách Tây, phục vụ Tây... mà bỏ mất khách Việt, nhất là trẻ con, học sinh, và nhất là ở các nơi xa xôi...
Cứ nói bảo tồn văn hoá dân gian, nhưng hầu như các môn dân gian ko thấy có chiến lược đưa xuống cho dân xem chút

Rockport Avior

Xe tăng
Dạo tháng 3 có thớt kinh tế thời Covid. Thấy mấy thằng d.l.v thấp cấp vào hể hả việc Tây Âu và Mỹ toang nặng. Em có chém đôi câu đại ý mình không thể là ốc đảo, nó bên bờ vực thì mình sẽ xuống hố... bản chất mình nền kinh tế mở rất mạnh, phụ thuộc vào thặng dư xuất khẩu với phương Tây, du lịch mình cũng kiếm khá nhờ du khách Tây, mấy đồng chí đó giờ chắc ngấm, ít nổ hẳn.
Sau cái còm đó 3 phút là em bị khóa nick ngay, thật xót xa cho các min mod ở diễn đàn này không dám nhìn vào sự thật!

Rockport Avior

Xe tăng
Cũng ko đến nỗi nặng nề, nhưng sự thật là những tiểu thương kinh doanh, thuê mặt bằng giá cao khó có thể kiếm lãi khi có sự cạnh tranh gay gắt từ các loại hình kinh doanh khác tiện lợi hơn như TTTM, Online, khu phố KD hiện đại đầy đủ chỗ đỗ xe...
Nếu chỉ phục vụ riêng khách du lịch thì ko thể bù đắp, hoặc chỉ số ít có lãi từ việc phục vụ du lịch...
Quá khứ đã qua rồi, nên việc so sánh với các khu phố cũ, phố của của các thành phố du lịch trên thế giới sẽ khập khiễng và họ cũng đang và sẽ phải đối mặt với khó khăn của sự phát triển, và có thể giá thuê mặt bằng, giá BĐS của họ không cao như ở VN.
Giờ cứ phán đoán và quan sát.
Là 1 nhà đầu tư em chỉ quan tâm vào nơi nào có chỉ số PE = 10 ( đây là điều kiện cần) rồi mỡi xem xét đến yếu tố khác
Bán 1 cái nhà 100m2 Hàng Đào trước đây 1 năm thì mua được chục căn BT xây thô Vân Canh cụ nhỉ! Không biết dạo này đất VC có lên tý nào không? Từ Tết em chưa vào!

clicklacp

Xe buýt
Em có sở thích 1 tháng hay lên bus sang phố cổ dạo phố đi bộ, từ dạo Covid19 bây giờ mới lại tiếp được cái sở thích đó...
Nay đi qua phố Hàng Đào thấy nhiều biển cho thuê nhà quá, đúng là 1 năm kinh tế buồn nhỉ.
Cá nhân em thấy khu này đâu có bán hàng gì đặc sắc đâu, toàn hàng từ Tầu (chợ) theo tầu chợ về mà.

thngaylangthang

Xe ngựa
Tầm 93-94 em cũng hay mua đinh đóng quay , mua quay với cả giày bata mạn tô tịch :P
Rất vui khi cụ cũng biết tô tịch. Tầm năm cụ nói thì em đã ko được chơi quay cù nữa rồi, mà chuyển sang nghiên cứu "cối" và ... rồi sử dụng "chày" để giã ah :)

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Rất vui khi cụ cũng biết tô tịch. Tầm năm cụ nói thì em đã ko được chơi quay cù nữa rồi, mà chuyển sang nghiên cứu "cối" và ... rồi sử dụng "chày" để giã ah :)
Tầm đấy em mới biết quay tay thôi , chậc ....

Rockport Avior

Xe tăng
Khu Vân canh Hud ngày càng nhếch nhác.
Em chả ở VC lên cũng không quan tâm lắm! Quan trọng là vị trí nó tương đối đẹp, tiếp giáp ngay 3 con đường 8 làn lớn nhất Thủ Đô, lên may mắn ba năm nay nhà đất tăng gấp đôi, khác hẳn tình hình chung ảm đạm của thị trường BĐS.
2017 mua cái BT xây thô 300m2 trong đó chỉ tầm 7-8 tỷ, giờ chắc gần hai chục!...lãi ngang buôn ma túy cụ nhể! :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Đúng rồi ạ, cả HN em thấy khu vực quanh ao rùa luôn vui nhất, từ ngày xưa rồi, ngày em còn thanh niên , đi đâu thì đi cứ phải lượn lên trên đấy.
Xưa thôi vì ít chỗ chơi. Nay thì nhiều lựa chọn hơn ah :D

Dan du an

Xe ba gác
Khu này trước đây có dự án bốc hết sang Việt Hưng mà giờ vẫn chưa bốc hả các cụ