[Funland] Hàng ngàn nhà trọ trong một quận không đạt PCCC, có khả năng bị đình chỉ?

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Đúng là kinh doanh người ta né hạng cùng đinh là chuẩn rồi. Cụ nói quá đúng. Không đóng đuổi ra sao được. Lại mang tiếng.
Luật mình trọng an dân mà kụ. Có phải muốn đuổi là đuổi được đâu

anphudong

Xe tăng
Đúng là kinh doanh người ta né hạng cùng đinh là chuẩn rồi. Cụ nói quá đúng. Không đóng đuổi ra sao được. Lại mang tiếng.
Vì nhà nước của dân mà cụ, còn thuê của tư nhân của đau con xót, ko đóng tiền là họ cho ra đường luôn, chứ NN giao cho mấy công ty dịch vụ công ích, cha chung ko ai khóc nên làm gì cũng ngó trước ngó sau nên ko hiệu quả cụ à.

BMW X11

Xe điện
Cửa rẻ thôi cụ ạ, lắp đặt keo form chống cháy nó mới đẩy giá lên. Nên cho thuê chả rẻ hơn bao nhiêu
Thế ạ.
Tôi không rành vụ đó.
Tôi hiểu đơn giản là, 1 cái cửa kim loại bất kỳ thôi, đã hạn chế cháy lan rất tốt rồi, chưa tính tới foam chống cháy hay gì đó khác.

banmotnucuoi

Xe lăn
Thế ạ.
Tôi không rành vụ đó.
Tôi hiểu đơn giản là, 1 cái cửa kim loại bất kỳ thôi, đã hạn chế cháy lan rất tốt rồi, chưa tính tới foam chống cháy hay gì đó khác.
Ngoài ngăn cháy nó còn phải đạt tiêu chí ngăn cơ bản khói nữa cụ ạ, chết phần nhiều do khói chứ ko phải do cháy. Hơn chục triệu, chủ nhà trọ lắp hay bị cấm cho thuê. em nghĩ họ sẽ lắp.
Và em tin chắc với tính cách dân việt mình chỉ cần 10-20' bình tĩnh thì họ đục được cả tường xây 40cm và nối quần áo để tụt xuống chứ đừng nói đến dạng tường 10 như nhà ống hiện nay

zaiwaz123

Xe điện

khanhnguyen09

Xe container
Đúng rồi cụ ạ. Nhưng nhà thì có cái gì cháy lâu đc đâu, nó cháy 1 lúc là hết đồ để cháy, và chỉ cần 10-15’ là dân mình bằng cách này cách nọ để thoát khỏi đám cháy rồi.
Mấy cái nhà ống mà cháy thì cửa chống cháy bằng không. Cụ không xem nó bốc khói ngùn ngụt cả đầu lẫn đuôi, có phải như nhà chung cư đâu mà ngồi đợi nó cháy xong.

banmotnucuoi

Xe lăn
Mấy cái nhà ống mà cháy thì cửa chống cháy bằng không. Cụ không xem nó bốc khói ngùn ngụt cả đầu lẫn đuôi, có phải như nhà chung cư đâu mà ngồi đợi nó cháy xong.
Cháy lan thì nó mới cháy to thế cụ ạ, chứ nó ko cháy lan được thì ko cháy to và nhanh đến thế đâu. Phòng kín khói thì vẫn ở trong phòng 20-30’ được

BMW X11

Xe điện
Nhà ống thì mô hình không lắp cửa chống cháy được bác ạ.
Chỗ cầu thang là quan trọng nhất, và khó lòng lắp ở đấy được.

lanhchuachaplin

Xe điện
Ngoài ngăn cháy nó còn phải đạt tiêu chí ngăn cơ bản khói nữa cụ ạ, chết phần nhiều do khói chứ ko phải do cháy. Hơn chục triệu, chủ nhà trọ lắp hay bị cấm cho thuê. em nghĩ họ sẽ lắp.
Và em tin chắc với tính cách dân việt mình chỉ cần 10-20' bình tĩnh thì họ đục được cả tường xây 40cm và nối quần áo để tụt xuống chứ đừng nói đến dạng tường 10 như nhà ống hiện nay
Này là cửa nào mà rẻ thế cụ. Có đảm bảo được tiêu chuẩn của các a pccc ko thế.
Dân giờ chỉ chờ hướng dẫn mới của nhà nước thôi, chứ cứ lòng và lòng vòng đến mức pccc địa phương còn ko biết phải "siết" đến mức độ nào.
Cứ ra chuẩn với chi phí vừa tầm là dân sẽ làm thôi. Chứ chi phí xây 1 phòng cỡ 20m2 hết khoảng 200tr mà thêm 50-100tr cho pccc thì chắc đóng cửa hết, người thuê ra đường ở tạm chờ nhà nước sắp xếp chỗ ở.
Đầu tư thêm pccc, các đội nắm trong tay vài trăm phòng cho thuê sẽ tăng giá, tạo mặt bằng cho thuê mới, các hộ nhỏ lẻ chỉ cần tăng theo thôi. Yên tâm là sẽ xứng đáng với số tiền bỏ ra đầu tư cho pccc.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Cụ chưa gặp người thu nhập thấp thuê nhà của nhà nước rồi, người tử tế cũng có mà Chí Phèo nhiều lắm. Thu tiền thuê nhà giá bèo mà khó như lên trời luôn. Tháng đóng tháng ko và nhiều khi mấy năm ko đóng á. Làm căng cũng khó mà để vậy thì lấy gì để duy tu bảo dưỡng và thu hồi vốn cho NN. Cụ cứ nhìn vào mấy khu tập thể cũ sẽ thấy vài chục năm sau chả khác gì ổ chuột trên cao cả đâu.
Hợp đồng thôi cụ, không đóng thì ra ngoài.
Ở đây bài toán là nhà ở cho người thu nhập thấp hoặc thu nhập ở mức bình quân của xã hội, chứ không phải là nhà ở miễn phí dành cho người không đi làm ko có thu nhập.

banmotnucuoi

Xe lăn
Này là cửa nào mà rẻ thế cụ. Có đảm bảo được tiêu chuẩn của các a pccc ko thế.
Dân giờ chỉ chờ hướng dẫn mới của nhà nước thôi, chứ cứ lòng và lòng vòng đến mức pccc địa phương còn ko biết phải "siết" đến mức độ nào.
Cứ ra chuẩn với chi phí vừa tầm là dân sẽ làm thôi. Chứ chi phí xây 1 phòng cỡ 20m2 hết khoảng 200tr mà thêm 50-100tr cho pccc thì chắc đóng cửa hết, người thuê ra đường ở tạm chờ nhà nước sắp xếp chỗ ở.
Đầu tư thêm pccc, các đội nắm trong tay vài trăm phòng cho thuê sẽ tăng giá, tạo mặt bằng cho thuê mới, các hộ nhỏ lẻ chỉ cần tăng theo thôi. Yên tâm là sẽ xứng đáng với số tiền bỏ ra đầu tư cho pccc.
Cụ google ạ, loanh quanh hơn chục cho bộ vân gỗ thôi. Còn loại sơn giả vân gỗ thì 5-7tr công và vật tư lắp đặt khoảng 4-5tr nữa.
Bản chất nó là tôn và bơm chất chống cháy bên trong

tienaka

Xe điện
lại béo mấy anh KT thôi. chứ cả HN này đếm trên đầu ngón tay được mấy chung cư đạt :))

Ha Kim Tan

Xe tải
Website
bookingad.vn
Cụ chưa gặp người thu nhập thấp thuê nhà của nhà nước rồi, người tử tế cũng có mà Chí Phèo nhiều lắm. Thu tiền thuê nhà giá bèo mà khó như lên trời luôn. Tháng đóng tháng ko và nhiều khi mấy năm ko đóng á. Làm căng cũng khó mà để vậy thì lấy gì để duy tu bảo dưỡng và thu hồi vốn cho NN. Cụ cứ nhìn vào mấy khu tập thể cũ sẽ thấy vài chục năm sau chả khác gì ổ chuột trên cao cả đâu.
Đúng rồi, nhìn tưởng dễ nhưng người thu nhập thấp họ cũng thu nhập thất thường lắm, khó thu hồi vốn

lanhchuachaplin

Xe điện
Đúng rồi, nhìn tưởng dễ nhưng người thu nhập thấp họ cũng thu nhập thất thường lắm, khó thu hồi vốn
Kinh nghiệm hơn 20 năm cho thuê của nhà em là cho thuê mức phổ thông thì hợp lý nhất là cho cặp vợ chồng trẻ thuê, ý thức tốt, ở lâu. Chiều chiều với cuối tuần cả đám trẻ con chạy chơi quanh sân, quanh ngõ. Nhóm thu nhập thấp thì nhiều vấn đề phức tạp, nhóm sinh viên ý thức kém, ở bừa bộn, hay chuyển đi. Giá cho thuê cao thì dễ vào phân khúc nhanh mua được nhà, cũng nhanh chuyển đi.

Người đi thuê lấy đâu ra tiền mà mua CC với đất, chỉ còn cách đi ra xa hơn thôi.
Giá thuê tăng cao thì người ta sẽ cố mà mua 1 cái. Ở HN rất n đôi vợ ck thu nhập 30-40t mà chưa đủ đk mua nhà đang đi thuê trọ. Giá mà trọ tăng thì n người cố vay mượn mua cái chung cư nhỏ mà xa thôi

Euro2CityStar

Xe lăn
trụ vững trong vòng 30 phút
.
đảm bảo với tình trạng các vật liệu trong nhà ống sẽ bị dập hoàn toàn bởi cứu hoả .

hãy nhớ khương đình .
nhà có kiến thức tránh nạn đã sống sót thế nào . nhà mà thằng con làm ở NCC mỹ đình ấy .