[Thảo luận] Hang Kia, mù quá, 7 xe một lúc

Land

Xe tăng
Lại có tin đồn có 1 vụ Cực nghiêm trọng trên đường Tây bắc , mấy ông mắt xanh lên gặp Giàng luôn rồi .:'(

Viking

Xe điện
Các bác cho e hỏi, xe k có đèn sương mù thì làm thế nào ạ ???
Nếu xe không có đèn sương mù thì các cụ nên dừng lại nhưng đừng tắt máy, chờ xe nào có đèn sương mù đi qua là bám đuôi nngay, đừng bám quá gần kẻo nó xuống vực mình không xứ lý kịp, xuống theo :'(:'(:'(:'(.

Hôm trước đi cùng đoàn offroad, xe em hai đèn sương mù của nhà NAVAR mà cũng chỉ nhìn đưoc tầm 20m, vừa lái vừa đá mắt vào GPS VIETMAP để xem khi nào sắp đến khúc cua còn chuẩn bị tinh thần, chú bạn ngồi trên xe bảo
"Lần sau tao mua cho mày cái GAME PAD, trông mày lái xe mà như chơi điện tử"
Chết cười :)):)):)):)):)):))

V

vcmvne8y5t4nvd

[Đang chờ cấp bằng]
Vầng, đúng là nó như cái tiêu đề ạ.

Em vừa từ Mộc Châu về, đường tắc suốt từ lúc 11h sáng và tạm thông (gọi là thôi) lúc 5h chiều ngà hôm nay.

Em nghe nói đường mù quá (mà mù thật, sáng em đi đã mù lắm), thế mà chiều lên có bạn Jolie ở đoạn ngoạt lại còn cứ vượt và kết quả là 7 xe phang vào nhau. Riêng bạn Jolie thì chắc là nặng lắm, vì xe tan nát cả, em nhìn mãi mới nhận ra. Khi em đi qua thì 3 xe đã được kéo đi rồi.
Thồi, giờ khuya quá, em xin khất các cụ ảnh ngày mai nhé.

Đường trơn, mưa và mù mong các cụ cẩn thận.

Lượt về (khoảng 6h10- 6h30) lúc đi qua Thung Khe có 1 đoạn (2km) em chỉ đi được 5-10km/giờ cứ bám cọc tiêu bên phải mà đi vì trời tối, đường thì mưa mù, trơn (ko bật pha được), tầm nhìn lại chỉ có 5-10m.
Ví dụ 10 lần qua đây thì mới có 1 lần em thấy trời quang mây tạnh nhưng chẳng có ý kiến gì vì ngồi trong xe :D, nhưng đầu năm nay vừa đc thử cảm giác ngồi sau xe motor cua khúc này trong sương mù, cảm giác hơi bị lạ thích dù sợ kinh hoàng :D

cuong1903

Xe tăng
Bật pha hay bị hòa với sương nên khó nhìn lắm, chỉ có đèn sương mù màu vàng là dùng tốt thôi, bác nào mà độ xenon đi đường này thì như đeo kính đen đi ban đêm không đèn ý:77:
Hồi trước em đi moto, cứ phải thủ giấy bóng kính vàng trong balo, gặp là mang ra xài ngay.

anhtho

Xe ngựa
Quãng năm 2003, 04, bọn em lên Sapa xem tuyết. 6 giờ mới xuất phát từ HN, 1 giờ tới Lào Cai, quyết định lên luôn Sapa cho kịp sáng hôm sau xem cho đẹp. Đang bon bon tới giữa đèo thì gặp sương mù. Khủng khiếp luôn các cụ ợ, chẳng nhìn thấy gì và đồng hồ xăng đã chạm E. Nếu mà bọn em đỗ chờ sáng thì có 2 vấn đề: xe hết xăng là bọn em chết rét (lúc đó nhiệt độ đã chạm 0), và các xe khác di xuống có thể đâm phải vì sương mù dầy mà ko xăng thì cũng ko đèn. Thế là quyết tâm bò lên. Đi chậm như đi bộ, em cầm lái, mắt căng ra xem cọc tiêu, vạch vôi, mà xe lại ko có đèn gầm hay sương mù, chỉ bật cos. Tới 4h sáng thì tới được trạm xăng đầu tiên trên Sapa, tất cả nằm vật ra ... ngủ vì trạm xăng chưa mở !. Riêng em, 2 mắt đỏ ngầu, sưng húp. Đen hơn nữa là mặc dù nhiệt độ dưới 0 nhưng ko có tuyết, chỉ có vài giọt băng trên cành cây ko đáng kể.

vnuca

Xe buýt
Website
vnuca.vn
Chuẩn bị đèn trước khi đi qua những tuyến này !

ngungo thien ly

Xe container
Vậy nên nhà em cũng đang ngâm cứu lắp thêm đèn gầm màu vàng phá sương mà chưa thấy cặp nào lắp vừa xe con ưng ý các cụ à

hienvi

Xe đạp
Tôi cũng hay đi tuyến Sơn La, Mộc Châu, giờ đường đang được sửa lại đoạn đèo thung khe có biển phản quang, gắn cả miếng phản quang ở tim đường, trời sương mù đi đỡ hơn nhiều

vt_hoa

Xe tăng
Em luôn thủ sẵn giấy vàng và băng dính trên xe, gặp sương mù là dán. Trên đỉnh Thung khe em dán giấy vàng, bật đèn khẩn cấp mà chỉ bò được cỡ 10km/h thôi vì sợ xe khác táng vào.