Hàng không giảm giá - MYANMAR vẫy gọi... chuẩn bị súng ống... Ô phở lên đường!

babetnhe

Xe điện
Nếu các Bác định đi sau ngày 6/5 cho em đặt cục gạch với nhá (b)
Đã PM Kụ HH thông tin cá nhân dồi ạ.
Bạn Nhè nhớ dủ thêm lão Chuột Nhắt đi cho ló xôm nhá :))
Em chỉ vướng mấy ngày cuối cùng của tháng 5 định tổ chức cho Cty đi nghỉ mát thôi chứ còn lại là OK hết.
Lão Chuột nhắt năm ngoái lang thang 1 tháng Miến Điện rồi, lại mới đi Srilanca về không biết có đi nữa không .

quanduirouge

Xe tải
em vừa vào trang Web của airmandalay xem giá đi từ Yangon - Mandalay khứ hồi gần 200$, giá cao phết nhỉ;
Cụ babetnhe hỏi cụ chuột xem đi nội địa mua thế nào cho rẻ nhé
Không nên mua online vé máy bay ở Myanmar, vì giá thực tế của nó chỉ khoảng 65-75usd/pax/1 chặng ạ.

Vé rẻ quá, hiếm khi có được cái vé giá như vậy đấy ạ, nếu đi được thì nên đi luôn & ngay. Chứ đợi vé thường của VNA thì chắc chả ai tự nhiên đi.

Chỉnh sửa cuối:

littlemouse

Xe tăng
Em chỉ vướng mấy ngày cuối cùng của tháng 5 định tổ chức cho Cty đi nghỉ mát thôi chứ còn lại là OK hết.
Lão Chuột nhắt năm ngoái lang thang 1 tháng Miến Điện rồi, lại mới đi Srilanca về không biết có đi nữa không .

Em thấy sang đó cứ máy bay bà già của bọn nó mà chạy, giá từ 40 đến 60 USD một chặng mua ngay tại sân bay, mua Online nội địa của bọn nó rất lởm, nó kiểm tra cả thẻ đặt mua v.v..v.v.v tốt nhất là cứ ziền mua tại chỗ. Bên đó em đi thử đường dài oto rồi, nói chung không ổn, đoạn đường em đi hơn 200 km mà mất gần 10 tiếng, cớm lên xuống ầm ầm kinh chít

quanduirouge

Xe tải
Em chợt nhớ là nếu đi vào mùa hè, mà đi Yangoon & Bagan thì nóng lắm. Các cụ còn chụp choạch đền chùa (phải đi chân đất) thì còn khoai nữa. Thế nên, có thêm cái kiểu giày múa mà đi thì đỡ rát chân với lại, không tội gì mà không book khách sạn có bể bơi, đặc biệt là ở Bagan. Sướng lắm ạ, có cảm giác như được bơi giữa sa mạc ấy ạ.

Xe cộ thì thuê cái Zeep đi cho sang (rẻ lắm), phong trần vô cùng. Myanmar tự cho mình cái sự ngang hàng với người Mỹ khi tự thiết kế cho mình 1 loại xe gọi là Myanmar Zeep! (Đằng nào thì cũng chẳng có xe nào có điều hòa đâu, hoặc có thì cũng chả ăn thua gì với cái nóng 45oC cả)

Em liên thiên quá, tự nhiên nhớ Myanmar vô cùng! :(

quanduirouge

Xe tải
Ôi được thể, em suggest luôn mấy cái khách sạn ngon bổ rẻ này:

Yangoon:
Summit Park View ([FONT=&quot]www.summityangon.com[/FONT]), cái này được mỗi cái gần chùa Vàng, mọi thứ dịch vụ gọi là ổn cho người dễ tính như em.
Còn các cụ muốn Charm & Luxury thì em đặc biệt recomend cái Pansea hotel.

Mandalay:
Mandalay Hill Resort (www.mandalayhillresorthotel.com)

Bagan:
Thazin Garden hotel (www.thazingardenhotel.net). Không cần nói nhiều, check website sẽ hiểu. Em vô cùng thích cái bể bơi bao quanh bởi 4 ngôi đền và những giàn hoa giấy rực màu tím. Xa xa là cả một bình nguyên những ngôi đền cổ. Không đắt tý nào!

Inle Lake:
Inle Flotting Village ([FONT=&quot]www.myanmar-inleshweinntha-floatinghotel.com[/FONT]). Thằng chột làm vua xứ mù, không có sự lựa chọn nhiều ở Inle Lake. Nếu muốn biết một cái guest house ở Myanmar tốn bao nhiêu gỗ, ở đây, các cụ có câu trả lời.

khonggiancong

Xe tải
Cho em hỏi: con gái Miến có xinh như con gái Phở (VN) mình không ạ? có thuộc loại 'Đep dịu dàng mà không đắt quá" không ạ?

Bình X-Five

Xe container
Cho em hỏi: con gái Miến có xinh như con gái Phở (VN) mình không ạ? có thuộc loại 'Đep dịu dàng mà không đắt quá" không ạ?
Cỡ như bạn Nhè còn chỉ dám đi chụp ko dám hỏi đến ..ái :D Em nể cụ Cong rồi đấy :D:x
Năm nay em chạ dám ước mơ đi đâu cả :(
Chúc các cụ đông vui, nhiều ảnh đẹp! (b)

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com

honglaumong

Xe tăng
Tháng 5 đi cho ló nóng sốt, mua vé rẻ vào tháng 9 sợ đến lúc đấy có việc gì không đỡ được lại phí tiền và lỡ cơ hội :))

Bạn Nhè và bạn Chuột đề nghị họp ngay tại quán bia nào đấy để trao đổi kinh nghiệm mua vé nội địa nhá :)

haikeu

Xe tải
Website
www.saobacdau.vn
Cụ HongHa đi là cháu cũng đi,
Cụ mợ nào lập đoàn đi, cho cháu đăng ký với

Em thấy có cụ HongHa, cụ babetnhe và cụ Dím rồi. Theo em nên đi sớm đi các cụ ạ. Có gì các cụ PM cho em nhé?

Chỉnh sửa cuối:

quanduirouge

Xe tải
Bạn Nhè và bạn Chuột đề nghị họp ngay tại quán bia nào đấy để trao đổi kinh nghiệm mua vé nội địa nhá :)
Nhất thiết có mặt Bún Rối góp ý thêm về vé, có cái đội hôm ngồi ở Kiến để góp ý về đồ ăn, có hội Bắc Hà Group góp ý về chụp ảnh, có các min mod để biết đi lề trái hay lề phải, có em để ném đá...

Bạn Nhè chốt luôn lịch off đi ạ, hôm trước, bạn Chuột lại mời mỗi em, không mời bạn Nhè ra Kiến, bạn nên nói chuyện với bạn ý luôn đi ạ :D

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Cụ HongHa đi là cháu cũng đi,
Cụ mợ nào lập đoàn đi, cho cháu đăng ký với

Em thấy có cụ HongHa, cụ babetnhe và cụ Dím rồi. Theo em nên đi sớm đi các cụ ạ. Có gì các cụ PM cho em nhé?

E xem ảnh các bạn ý đi về, nghe các bạn ý kể chuyện, xem trên TV....hôm nay lại xem lại. E vật từ trên bàn, rơi xuống ghế, rồi lại lên bàn lại rớt xuống đất. Mê mẩn quá đi mất!!!!

Tháng 4 mà đi thì thôi e cũng cố bon chen đi độ 10 ngày!!!! Không hào sảng như bạn Chuột nhắt đi 15 ngày được!!!!

Chỉnh sửa cuối:

littlemouse

Xe tăng
Nhất thiết có mặt Bún Rối góp ý thêm về vé, có cái đội hôm ngồi ở Kiến để góp ý về đồ ăn, có hội Bắc Hà Group góp ý về chụp ảnh, có các min mod để biết đi lề trái hay lề phải, có em để ném đá...

Bạn Nhè chốt luôn lịch off đi ạ, hôm trước, bạn Chuột lại mời mỗi em, không mời bạn Nhè ra Kiến, bạn nên nói chuyện với bạn ý luôn đi ạ :D
Ối giời dìm mình, hôm trước bạn Nhè bận ko ra được chứ ứ phải tớ không nhắn hehhehe

Đi Miến em vote cái khách sạn của Quần đùi ở Bagan, em nhớ ko nhầm thì chỉ 15 USD phòng đôi, bơi bẹt tai ko tính ziền, Beer thì 2,5 USD một chai to em nhớ mỗi thế ở khách sạn đó

Ở trong Yangon đắt, có cái 3,,,, sao gì đó gần sân bay giá cũng có 9 USD người, cũng bơi bẹt tai ko phải tính.

Ở Yle ra resort ngoài hồ giá khoảng 40 USD phòng nhét 3,4 người vô tư. Ở hồ nên ngủ ngoài hồ 1 tối vì bình minh đẹp thôi rồi, ko kể ở đó hoa trồng xung quanh, sáng ra tha hồ mà bắn hoa trong resort

Các cụ cần tư vấn cụ thể thì off ới em hehhehehhe

Để nhà e về xin phép gấu rồi đăng ký cái nhá ...

Dims

Xe điện
Website
glaptop.com
Ối giời dìm mình, hôm trước bạn Nhè bận ko ra được chứ ứ phải tớ không nhắn hehhehe

Đi Miến em vote cái khách sạn của Quần đùi ở Bagan, em nhớ ko nhầm thì chỉ 15 USD phòng đôi, bơi bẹt tai ko tính ziền, Beer thì 2,5 USD một chai to em nhớ mỗi thế ở khách sạn đó

Ở trong Yangon đắt, có cái 3,,,, sao gì đó gần sân bay giá cũng có 9 USD người, cũng bơi bẹt tai ko phải tính.

Ở Yle ra resort ngoài hồ giá khoảng 40 USD phòng nhét 3,4 người vô tư. Ở hồ nên ngủ ngoài hồ 1 tối vì bình minh đẹp thôi rồi, ko kể ở đó hoa trồng xung quanh, sáng ra tha hồ mà bắn hoa trong resort

Các cụ cần tư vấn cụ thể thì off ới em hehhehehhe

Thồi thì kinh nghiệm đầy mình Bạn Chuột lên hộ em cái lịch trình 9 ngày, vì bay của VNA kg bị transit ở BKK nên đỡ được thời gian. Em muốn Yangon - Bagan - Y Lê - Madalay hí hí!!!!

Bình X-Five

Xe container
Vụ ọp bóng bàn này nên chọn địa điểm có màn hình để các bạn Quần Đùi và Chuột Nhắt show hàng + thuyết minh cho chết lâm sàng luôn... => Ko thể trốn thoát :D

Em thấy có cụ Hải Kều với cụ Mèo Bẩn cũng đăng ký thì xôm lắm rồi, Kẻ thì Quan Văn - người Quan Võ.... oách đới =P~:41: