[Funland] Hàng giả, kém chất lượng

Mũi tên bạc

Xe container
Dạo này lướt web hay vào YouTube, fb, ... em đâu cũng thấy hàng giả, kém chất lượng, ... quảng cáo. Để hàng giả, kém chất lượng, ... quảng cáo là một hình thức tiếp tay cho kẻ xấu. Đặc biệt trên YouTube, quảng cáo thuốc giả, kém chất lượng, ... là thất Đức.
Gửi cccm vài hình ảnh:

Lam__Phương

Xe điện
Bọn này nó chạy quảng cáo nhiều nên giờ cứ vô trang web hay F là chạy ầm ầm lừa gà rồi.

hoangduc.sbr

Xe container
Bọn này nó chạy quảng cáo nhiều nên giờ cứ vô trang web hay F là chạy ầm ầm lừa gà rồi.
Làm j có gà hả cụ, bọn mua cũng toàn bọn biết là fake rồi nhưng mua để lùa gà đối diện, ra oai trọc phú.

Lam__Phương

Xe điện
Làm j có gà hả cụ, bọn mua cũng toàn bọn biết là fake rồi nhưng mua để lùa gà đối diện, ra oai trọc phú.
Gà nhiều chứ cụ, như chỗ e công nhân cả ngày cắm mặt vào làm biết gì đâu 1 buổi sáng e để ý ra cổng nhận hàng phải dăm chục người đa phần là mua những cái thổ tả này đấy. Như ông cùng VP e mua cái đh loại như QC chụp trên kia y sì đúc rolex có 2tr8 vào hỏi cũng chẳng biết trả lời thế nào.

quy la tien

Xe điện
Gà nhiều chứ cụ, như chỗ e công nhân cả ngày cắm mặt vào làm biết gì đâu 1 buổi sáng e để ý ra cổng nhận hàng phải dăm chục người đa phần là mua những cái thổ tả này đấy. Như ông cùng VP e mua cái đh loại như QC chụp trên kia y sì đúc rolex có 2tr8 vào hỏi cũng chẳng biết trả lời thế nào.
Khổ,họ cứ thấy bán ít tiền mà qc là hàng đẳng cấp thì mua thôi, nếu có hiểu biết tý thì mua cái hơn trăm k loại đt cũng xem giờ được mà, nhưng kém oai(???) ,lỗi cũng do qc đấy ạ.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

qkace

Xe điện
Đúng là phải cấm quảng cáo hàng fake ạ
Đúng thế mợ ạ. Nhìn mấy cháu độ loa, tiêm này nọ cứ ngộn hết cả lên thật là nhức mắt mà bọn em vẫn cứ ham nhìn. Không biết ít nữa mắt hoặc các bộ phận khác có bị suy giảm hay ảnh hưởng gì không.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Đúng thế mợ ạ. Nhìn mấy cháu độ loa, tiêm này nọ cứ ngộn hết cả lên thật là nhức mắt mà bọn em vẫn cứ ham nhìn. Không biết ít nữa mắt hoặc các bộ phận khác có bị suy giảm hay ảnh hưởng gì không.
Ờ đúng rồi, về nhà lại so bì với con gấu nhà nữa chứ, trong khi bọn đó toàn hàng fake, ăn với làm đẹp, gấu thì tối ngày lăn lộn kiếm xiền. E là e cũng k ưng cái bụng đâu, cứ cái gì real thì vote

qkace

Xe điện
Ờ đúng rồi, về nhà lại so bì với con gấu nhà nữa chứ, trong khi bọn đó toàn hàng fake, ăn với làm đẹp, gấu thì tối ngày lăn lộn kiếm xiền. E là e cũng k ưng cái bụng đâu, cứ cái gì real thì vote
Nhưng ít ra gấu nhà cũng phải nâng tầm cái real lên để cho bọn hàng xóm nó ghen tị với sói nhà chứ chưa cần phải so với bọn giả trân bơm độn.

xebuyt

Xe tăng
Quảng cáo cũng có liên đới đấy cụ ah, Em là ví dụ luôn.
Trước em ko biết đến hãng đồng hồ Nomos, nên khi thấy quảng cáo trên mạng một bọn bán y chang kiểu đồng hồ đó về thiết kế cũng như mẫu mã, gía lại hợp lý nên em xúc luôn vì đẹp quá, đến khi biết đến Nomos thì em mới biết mình chơi phải hàng nhái (chuẩn từ là hàng xâm phạm quyền sở hữu trí tuệ).
Em mà biết trc thì không bao giờ em mua.

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
em tin mỗi linhvnxk còn đâu tùy may mắn

TrumpVietnam

Xe tăng
Các cụ cứ ra đầu ngõ, vô mấy cái tạp hóa cũng nhan nhản - thôi thì trăm thứ bà rằm. Buồn là E vẫn phải đóng thuế nuôi cái bọn thực thi cái việc ngăn chặn, giảm thiểu.

Nick củm em cũng fake Anh 100 đấy

xebuyt

Xe tăng
Ko phải nói đâu xa. Em vừa phải mua hộp sơn để sơn hàng rào, mua hộp sau khác hẳn hộp trước mặc dù đều của sơn đại bàng.
Em chắc chắn có một hộp ko phải hàng chuẩn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Web trên ĐT em dùng baidu của tàu nên ko bị qc của GG , youtube thì mua gói premium 25k/tháng xem tẹt chả bị qc . Còn mỗi cái fb là chưa biết kiểu gì cho thoát :(

Mũi tên bạc

Xe container
Sợ nhất bỏ tiền mua hàng thật mà nhận hàng nhái. Còn đối với thuốc thì thôi rồi, thiệt hại chả biết bao nhiêu mà kể!

SoiDa91

Xe máy
cũng khó các cụ ak , có cầu ắt có cung

Cigar Việt

[Tịch thu bằng lái]
Trở thành người tiêu dùng thông minh không khó

Trong bối cảnh thị trường hiện nay, ở góc độ "tay hòm chìa khóa", các chị em nên trang bị kiến thức để mua sắm và tiêu dùng thông minh hơn.

Thị trường phức tạp, người tiêu dùng bối rối

Thị trường tiêu dùng tại Việt Nam hiện rất đa dạng chủng loại, nguồn gốc hàng hóa. Số lượng nhà sản xuất chen chân vào thị trường ngày càng đông đúc. Bên cạnh các thương hiệu sản xuất uy tín, người tiêu dùng phải đối mặt với ma trận hàng hóa trôi nổi, không rõ xuất xứ, không được kiểm định chất lượng; gây ảnh hưởng lâu dài về sức khỏe.
Hiện nay trên các phương tiện thông tin đại chúng, chủ đề thực phẩm độc hại hoặc chế biến với các chất phụ gia độc hại từ Trung Quốc được đề cập khá nhiều: từ rau củ quả, trái cây đến thịt gia súc, gia cầm hay các thực phẩm chế biến. Để qua mắt người tiêu dùng, các loại thực phẩm này đã được phù phép dán nhãn mác thành hàng ngoại như Mỹ, Úc, New Zealand hay thành cả hàng trong nước; khiến các bà nội trợ hết sức bối rối khi lựa chọn mua sắm.

Người tiêu dùng nên chọn những sản phẩm có xuất xứ rõ ràng và được kiểm duyệt

các cụ có thục hiện được đoạn văn trên không,em thì bó tay ,bây giờ cái gì cũng tràn lan đồ giả.