Hãng bảo hiểm nên mua!?

Exciter_RC135

Xe hơi
Website
www.muabaohiemonline.net

vanhai0900

Đi bộ
thank kụ đã tư vấn ,nhưng kụ nói thế chụp mũ em quá .E cũng như tất cả các kụ ở đây mua cả cái xe chả tiếc ,tiếc gì mấy đồng chênh lệch BH đâu Kụ .vấn đề là Kn thôi

Thank kụ nhiều nhá
Hic hic. Nói chung đa số là các cụ sẽ mua bảo hiểm ở hãng xe giới thiệu. Chúc cụ năm sau, nếu tham gia bảo hiểm thì chọn được hãng vừa í :|

DuongNV

Xe buýt
Cụ tham khảo thêm VIA xem thế nào. Nhà cháu thấy cũng ổn, mỗi tội mức miễn thường hơi cao 600k/01 vụ.

Dieu Thao

Xe buýt
Xe em bị một vết lõm nhỏ ở cánh cửa có nên yêu cầu bảo hiểm ko, thủ tục ntn, có phiền hà ko, em mua BH Liberty. Mong các cụ tw vấn giúp. Thank!

Moving

Xe tải
Xe em bị một vết lõm nhỏ ở cánh cửa có nên yêu cầu bảo hiểm ko, thủ tục ntn, có phiền hà ko, em mua BH Liberty. Mong các cụ tw vấn giúp. Thank!
Nệu vết nhỏ không ảnh hưởng đến thẩm mỹ thì cũng chưa cần phải làm cụ ợ. Còn đi làm thì thủ tục cũng đơn giản
1. Cụ Call hotline báo bồi thường
2. Đưa xe tới gara chính hãng
3. Ký xác nhận bồi thường rùi đợi lấy xe về

Cụ có thắc mắc hay cần hỗ trợ thì call cho e nhé. Chúc cụ lái xe an toàn

dungds

Xe đạp
Liberty No. 1

khunglongmatto

Xe tải
các cụ cho e hỏi, nếu mức miễn thường là 500k chẳng hạn, mà mình bị xước 1 vết, sơn lại hết có 400k chẳng hạn, thì mình có nên chờ xước vết thứ 2 để đi làm một thể 8-x?, hoặc giả là có cách nào để vẫn được sơn lại mà ko phải tự thanh toán?!?
E hỏi chắc hơi buồn cười, dưng mà cụ nào biết thì chỉ em với%%-

vanhai0900

Đi bộ
các cụ cho e hỏi, nếu mức miễn thường là 500k chẳng hạn, mà mình bị xước 1 vết, sơn lại hết có 400k chẳng hạn, thì mình có nên chờ xước vết thứ 2 để đi làm một thể 8-x?, hoặc giả là có cách nào để vẫn được sơn lại mà ko phải tự thanh toán?!?
E hỏi chắc hơi buồn cười, dưng mà cụ nào biết thì chỉ em với%%-
Mức miễn thường được chia làm 2 loại cụ a. Không biết của cụ là loại nào?

- Mức miễn thường có khấu trừ, công ty bảo hiểm sẽ bồi thường phần chênh lệch sau khi trừ giá trị tổn thất cho mức miễn thường. Ví dụ: trong đơn bảo hiểm máy móc có mức miễn thường là 100 USD cho mỗi vụ tổn thất. Một vụ tổn thất xảy ra với giá trị bồi thường là 1.000 USD, khi đó công ty bảo hiểm sẽ trả lại cho người được bảo hiểm là 900 USD.

- Mức miễn thường không khấu trừ: Nếu giá trị tổn thất nhỏ hơn mức miễn thường này, người được bảo hiểm sẽ tự chịu phần tổn thất đó. Nếu tổn thất lớn hơn mức miễn thường trên, người được bảo hiểm sẽ được bồi thường toàn bộ mà không phải gánh chịu một mức khấu trừ nào. Trong ví dụ trên, 100 USD là mức miễn thường không khấu trừ thì công ty bảo hiểm sẽ bồi thường toàn bộ 1.000 USD.

Nếu cụ tham gia miễn thường không khấu trừ thì nên để nhiều vết xước rồi báo bảo hiểm và làm một lúc luôn cụ ạ.