[Funland] Handiresco 3.10-N0 Lê Văn Lương

Hazelnut

Xe tải
Cụ nào mua ở đây ở thì ok chứ em thấy chỗ này pháp lý còn lâu mới xong.
hôm nọ em lên họp chung cư, thì thấy riêng khâu PCCC chắc còn lâu mới xong đc: các hộ phía sau cc 33 LVL mới xây đang chống đối ko cho mở đường mặt sau. Như vậy thì cc ko đạt pccc rồi ah.

Ob3xuT

Xe điện
Cụ nào mua ở đây ở thì ok chứ em thấy chỗ này pháp lý còn lâu mới xong.
hôm nọ em lên họp chung cư, thì thấy riêng khâu PCCC chắc còn lâu mới xong đc: các hộ phía sau cc 33 LVL mới xây đang chống đối ko cho mở đường mặt sau. Như vậy thì cc ko đạt pccc rồi ah.
cụ nói rõ hơn đc ko? Cụ họp chung cư ở đâu? và đất dự án thì sao lại có chuyện chống đối ko cho mở đường mặt sau nhỉ?

Hazelnut

Xe tải
cụ nói rõ hơn đc ko? Cụ họp chung cư ở đâu? và đất dự án thì sao lại có chuyện chống đối ko cho mở đường mặt sau nhỉ?
Em lên 31 họp cái căn của em. Nhân tiện hỏi thăm mấy ông bên BQL, ng của Handico.
Phía sau toà 33 này là đường chung của các hộ ở ngõ đầu Lê Văn Thiêm. Giờ họ vẫn bịt kín ko cho đi qua từ 31.
hôm vừa rồi hình như cũng kiện cáo nhưng tạm dừng rồi. Chỉ khi nào xong cái đường phía sau, chạy vòng quanh mới đc nghiệm thu pccc cụ ah.
Chắc cũng phải dây dưa vài năm mới xoa dịu đc dân phía sau.
Em chia sẻ thật, mong các cụ đừng nghiz dìm hàng nọ kia nhé. Nhà em có 2 cái bên 31 em chả mong nó lên giá quá :))

Ob3xuT

Xe điện
Em lên 31 họp cái căn của em. Nhân tiện hỏi thăm mấy ông bên BQL, ng của Handico.
Phía sau toà 33 này là đường chung của các hộ ở ngõ đầu Lê Văn Thiêm. Giờ họ vẫn bịt kín ko cho đi qua từ 31.
hôm vừa rồi hình như cũng kiện cáo nhưng tạm dừng rồi. Chỉ khi nào xong cái đường phía sau, chạy vòng quanh mới đc nghiệm thu pccc cụ ah.
Chắc cũng phải dây dưa vài năm mới xoa dịu đc dân phía sau.
Em chia sẻ thật, mong các cụ đừng nghiz dìm hàng nọ kia nhé. Nhà em có 2 cái bên 31 em chả mong nó lên giá quá :))
cụ check inbox e xin sđt với

hapham2410

Xe đạp
E vừa book căn 3N bên này xong, mà thấy mg bảo nhiều ng book lắm k biết có đến lượt mình k 🤣🤣🤣

Ob3xuT

Xe điện

M.Hulk

Xe tải
Xây xong hết rồi, đang hoàn thiện mà vẫn chưa chốt giá rổ nhỉ, em hơi khó hiểu 😂

Ob3xuT

Xe điện
Xây xong hết rồi, đang hoàn thiện mà vẫn chưa chốt giá rổ nhỉ, em hơi khó hiểu 😂
CĐT bị thanh tra, đang nợ thuế, pháp lý chưa ổn nên chưa mở bán đc. Còn gom booking này để lấy tiền giải quyết vấn đề. ko giải quyết đc thì ko biết sẽ như nào.

Ob3xuT

Xe điện
Ôi thế thì căng nhỉ cụ
e thấy các sàn chỉ cam kết khớp căn theo booking, ko đc thì trả lại tiền. vậy ông xe ôm cũng làm đc. Tiền đóng vào thì dễ chứ lấy ra dễ hay ko thì cũng ko ai biết

kutetrang

Xe máy
Các cụ thông thái cho e xin ít thông tin về mấy chung cư mà chủ đầu tư nhà nước như Handico, giá trên hợp đồng với giá bên ngoài chênh nhau khá nhiều thì có rủi ro hay ảnh hưởng gì không ạ
Em đang nghiên cứu tòa 33 Lê Văn Lương, lần đầu mua kiểu này hơi hoang mang

DDNTAN

Xe tải
Các cụ thông thái cho e xin ít thông tin về mấy chung cư mà chủ đầu tư nhà nước như Handico, giá trên hợp đồng với giá bên ngoài chênh nhau khá nhiều thì có rủi ro hay ảnh hưởng gì không ạ
Ko biết rủi ro hay không nhưng nguyên khoản tiền chênh ngoài là Cụ không được tính vào tổng nhu cầu vốn khi vay Ngân hàng rồi. Kéo theo số tiền vay của Cụ cũng thấp đi.

tamtran.acc

Xe đạp
Ảnh hưởng tới việc khi cụ cần làm hồ sơ vay vốn như cụ phía trên có nói đó ạ, còn rủi ro thì cụ nghe ngóng thêm về pháp lý dự án có những gì rồi. Đối với các dự án đang xây dựng mà mua với hình thái nhà ở hình thành trong tương lai thì đều có rủi ro nhất định về thời gian bàn giao và việc cấp sổ đỏ. (Với các CĐT uy tín và có tên tuổi lớn thì phần rủi ro này sẽ thấp hơn)

kutetrang

Xe máy
Ko biết rủi ro hay không nhưng nguyên khoản tiền chênh ngoài là Cụ không được tính vào tổng nhu cầu vốn khi vay Ngân hàng rồi. Kéo theo số tiền vay của Cụ cũng thấp đi.
e cũng thấy hơi lăn tăn cái khoản này, còn phải đưa tiền mặt, ko ck hay gì hết :D . H còn cầm 1 tỉ tiền mặt trong người đi giao kể cũng "ấy" nhỉ :D

maximax903

Xe điện
e cũng thấy hơi lăn tăn cái khoản này, còn phải đưa tiền mặt, ko ck hay gì hết :D . H còn cầm 1 tỉ tiền mặt trong người đi giao kể cũng "ấy" nhỉ :D
Cụ có cầm 5-10 tỷ mà gọn gàng cho vào balo bắt xe ôm ai nó biết :D . Giao dịch thì 2 bên ra ngân hàng mà đếm & chuyển là xong chứ sao đâu cụ ơi.

luvsmile

Xe buýt
E ủn lên. E book ở đây mấy tháng r mà mãi chả vào hợp đồng. K biết ntn