[Funland] Hạn Tam Tai có đáng sợ không?

tuancan

Xe tải
E chả biết là có hạn hay không, cả đời chẳng bị giao thông tuýt còi bao giờ, thế mà tháng trước dính liền 3 phát nộp phạt, thế có đen không huhu

phuong123

Xe tải
Khóc hay cười là tùy quan điểm của mợ, em chỉ thấy lạ thôi
Chuyện như thế mà mợ cười đc thì em chịu rồi.
Còn nếu cười để có ý giúp em đỡ lo thì em cảm ơn ý tốt của mợ nhá!
Cúng cũng chả ăn thua gì đâu. Người ta bảo tìm thầy giỏi thì cũng sẽ qua. Nhưng giỏi hay dốt thì ai kiểm chứng? Nhớ hồi ấy mẹ em kể cũng đi cúng bái loạn xạ ngậu lên đấy ạ. Cuối cùng thì bố em vẫn chết đấy thôi. Con người ta có số cả.
Bố em mất sớm quá, em chưa kịp lớn để báo đáp công ơn dưỡng dục nên suy cho cùng thì em cũng là đứa bất hiếu đấy chứ ạ.
Mấy cụ đọc chưa kịp suy nghĩ đã vội ném đá chắc cũng chả thấy chạnh lòng đâu nhỉ?

pirate88

Xe hơi
Hạn tam tai là gì mợ, e chưa nghe bao giờ, chỉ có năm có sao xấu, năm tuổi hoặc chỉ nghe các cụ hay nói 49 chưa qua 53 đã tới, ý chỉ 2 năm này hay gặp vận xui. Còn chuyện mợ đau bụng thì do vợ ăn uống lung tung do dạ dày, chứ liên quan gì đến vận hạn.

Nhiều người thiếu hiểu biết cứ nghe truyền miệng rồi tin vô căn cứ. E thấy cứ hài hài kiểu gì ý.

dungcarnival

Xe tăng
Bác này nói chuẩn. Em cũng ko hiểu sao năm 37 tuổi rất kinh khủng, cả nam và nữ luôn. Người nào mệnh vững thì người xung quanh phải gánh thay :( em cũng thấy có nhiều người 'mất hình" ở tuổi 37 :( vài năm nữa mình cũng 37 roài [-O<
Nhà e năm nay : e 37 tuổi ( sao La Hầu), Gấu 37 tuổi (Kế Đô). Làm sao bây giờ nhể [-O<:-?

kattyEmily

Xe tải
Nhà e năm nay : e 37 tuổi ( sao La Hầu), Gấu 37 tuổi (Kế Đô). Làm sao bây giờ nhể [-O<:-?
Cẩn thận vẫn hơn cụ ạ, nhà em năm nào cũng cúng sao giải hạn hết. Ông cụ nhà em năm nay cũng 53 đây, 49 yên lành rồi không biết 53 sao không :(

Chi Chi

Xe điện
Hạn tam tai là gì mợ, e chưa nghe bao giờ, chỉ có năm có sao xấu, năm tuổi hoặc chỉ nghe các cụ hay nói 49 chưa qua 53 đã tới, ý chỉ 2 năm này hay gặp vận xui. Còn chuyện mợ đau bụng thì do vợ ăn uống lung tung do dạ dày, chứ liên quan gì đến vận hạn.

Nhiều người thiếu hiểu biết cứ nghe truyền miệng rồi tin vô căn cứ. E thấy cứ hài hài kiểu gì ý.
Cụ mới chỉ nghe câu 49 chưa qua 53 đã tới, vậy là cụ nghe chưa đủ chứ k phải là nó k có. Theo cụ thì cái gì ở đây là truyền miệng vô căn cứ?
Còn cụ hỏi em hạn tam tai là gì thì em cũng chịu, em cũng đang đi tìm lời giải đấy thây
Tìm hiểu là chuyện tìm hiểu, tin hay không là chuyện khác và còn tùy thuộc quan điểm mỗi người.

hanoistreet

Xe tải
Cả nhà em đều bị hạn tam tai trong cùng năm nay vì cả nhà em toàn tuổi: Mùi, Mão, Hợi. Gồm: bố mẹ, em trai, chồng, con trai em và em, tổng cộng 7 người (thằng con zai chắc bé quá chưa tính) :-?.
Có cụ mợ nào nhà mình biết về hạn tam tai thì nói cho em biết sơ qua tí với ạ :D
3 năm liền, hình như mỗi năm hạn về 1 vđ gì đó, nói chung là rất khiếp, thấy bảo đáng sợ nhất là năm giữa thì phải :)
Em thì cũng k tín quá hay là suy nghĩ nhiều quá, đơn giản chỉ là em muốn tìm hiểu về cái này vì dù sao, biết để tránh cũng là cái tốt :)
Mọi người cứ bảo là ghê lắm, sợ lắm, khiếp lắm... mà em chẳng biết cái mù tịt gì để mà thấy khiếp/sợ =:) chỉ tự dặn mình phải cẩn thận thôi :)
Mợ chủ bị hạn 3 tai thì cũng khiếp phết đấy. Người mà có 3 cái tai thì hẳn là đáng sợ rồi. Xem bói với giải hạn gì không biết chứ mợ chủ cứ tập chung công việc, rèn luyện sức khỏe thì chả có hạn gì mà không qua được. ;)

tony.nguyen

Xe tải
Có gì đâu mà phải sợ hả cụ

congngo

Xe điện
Đọc thớt của mợ mới biết, em vừa hết hạn tam tai ( em tuổi con tý ợ), có thờ có thiêng, có kiêng có lành mợ ạ.
Cách đây 3 năm cả hai VC nhà em sao thái bạch, đứa em gái em cũng thái bạch ( bằng tuổi vợ em). VC em mời thày về nhà cúng giải sao hạn, gửi giải sao ở chùa phúc khánh, hàng tháng em tự cúng giải sao theo sách, thấy chả sao cả. Nhưng đứa em gái em năm đấy thì lao đao, bố chồng ốm nằm hàng tháng ở viện, nó lên thăm bố chồng xong về thì gặp thằng xe điên lấn hết làn đường, lao thẳng vào xe máy của nó rồi phi xuống rãnh nước, kết quả là em gái em 1 chân gãy hai chỗ, 1 tay.
Chả biết thế nào mà lần mợ ạ.

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
e tuổi mùi đây, đầu năm đc sư thầy cảnh báo roài nghe thì cũng sợ lắm, e làm lễ giải hạn cả năm và hàng thắng phải ăn chay ngủ mặn vài lần ạ :D năm đầu là về khẩu năm 2 về tiền bạc năm 3 đề phong tai nạn, sức khỏe :(( nghe mà hãi quá
Mệ,sang năm e với cụ vừa là năm cuối của Tam tai vừa sang hạn 37 tuổi đới :((

Tài Nữ

Xe buýt
Nhà e đã qua hạn Tam tai, kinh khủng hơn la hầu, kế đô nhiều, nhà càng nhiều người hạn Tam tai thì mức độ càng nặng. Nói chung 3 năm đó k nên đầu tư gì mới, cứ việc cũ mà làm, k cho vay tiền, tiêu tiền vào việc lớn như mua xe đồ dùng... Tán tài đi k thì tiền sẽ mất đi theo đường khác, chú ý sức khỏe đi lại. Thường thì năm giữa tam tai sẽ nặng nhất nhưg có khi lại đến sớm hơn vào ngay năm đàu Tam tai. Hợi mão mùi năm nay là giữa tam tai rồi, cụ cứ chú ý cẩn thận là được. Tuyệt đối k làm ăn hùn hạp gì với ai sẽ giả rủi ro đi.

isheepUSUK

Xe hơi
Đầu năm mợ cứ đi giải hạn cho cả nhà ạ@@
Chúc mợ may mắn

250cc

Xe tăng
Hơ, em tuổi Mùi, tức là tam tai Tỵ, Ngọ, Mùi. Tức là qua 1 năm rồi, năm ngoái trộm vía em khỏe re. Năm nay mong cũng tốt đẹp.
Trước em có hỏi bà nội về cái hạn này, bà bảo không nặng, em nghĩ nặng sao bằng 37, 49, 53 được.

NNS

Xe ngựa
Cả nhà em đều bị hạn tam tai trong cùng năm nay vì cả nhà em toàn tuổi: Mùi, Mão, Hợi. Gồm: bố mẹ, em trai, chồng, con trai em và em, tổng cộng 7 người (thằng con zai chắc bé quá chưa tính) :-?.
Có cụ mợ nào nhà mình biết về hạn tam tai thì nói cho em biết sơ qua tí với ạ :D
3 năm liền, hình như mỗi năm hạn về 1 vđ gì đó, nói chung là rất khiếp, thấy bảo đáng sợ nhất là năm giữa thì phải :)
Em thì cũng k tín quá hay là suy nghĩ nhiều quá, đơn giản chỉ là em muốn tìm hiểu về cái này vì dù sao, biết để tránh cũng là cái tốt :)
Mọi người cứ bảo là ghê lắm, sợ lắm, khiếp lắm... mà em chẳng biết cái mù tịt gì để mà thấy khiếp/sợ =:) chỉ tự dặn mình phải cẩn thận thôi :)
thì nó cũng đại khái đáng sợ hơn nhị tai 1 tai thôi, sợ éo gề=))

AKCLUB VIETNAM

Xe hơi
Nhà e đã qua hạn Tam tai, kinh khủng hơn la hầu, kế đô nhiều, nhà càng nhiều người hạn Tam tai thì mức độ càng nặng. Nói chung 3 năm đó k nên đầu tư gì mới, cứ việc cũ mà làm, k cho vay tiền, tiêu tiền vào việc lớn như mua xe đồ dùng... Tán tài đi k thì tiền sẽ mất đi theo đường khác, chú ý sức khỏe đi lại. Thường thì năm giữa tam tai sẽ nặng nhất nhưg có khi lại đến sớm hơn vào ngay năm đàu Tam tai. Hợi mão mùi năm nay là giữa tam tai rồi, cụ cứ chú ý cẩn thận là được. Tuyệt đối k làm ăn hùn hạp gì với ai sẽ giả rủi ro đi.
E Đinh Mão nè, thế là tam tai với em là từ năm ngoái ạ :D. Năm kia, năm kìa(2011) em mới thấy thốn, chứ năm ngoái thì khá là êm đềm ạ, chắc thoát số rồi các cụ ơi

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Hơ, em tuổi Mùi, tức là tam tai Tỵ, Ngọ, Mùi. Tức là qua 1 năm rồi, năm ngoái trộm vía em khỏe re. Năm nay mong cũng tốt đẹp.
Trước em có hỏi bà nội về cái hạn này, bà bảo không nặng, em nghĩ nặng sao bằng 37, 49, 53 được.
Mệ,cụ mà Kỷ Mùi thì sang năm là năm cuối của Tam tai+sao La Hầu+hạn 37 nhóe :))

LJK

Xe buýt
Đời người có mấy lần trải qua hạn tam tai, nhưng ko phải lần nào cũng nặng, nhưng chắc chắn trong đời sẽ có lần xảy ra hạn tam tai cực nặng, tán gia bại sản đấy nên các cụ đừng có chủ quan. Em đã chứng kiến rồi, tưởng ko qua nổi luôn

caocaogio

Xe hơi
Hạn thì năm nào e cũng thấy hạn. hic.