[CCCĐ] Hàn Quốc - Nông dân đi ngắm Củ Sâm (tiện ngắm cả Phụ Nữ)

PoBeo

Xe điện
Điểm du lịch tiếp theo

LÀNG DÂN TỘC

Nơi đây, theo truyền thuyết kể lại thì nàng DƯA CHAN CƠM đã đến đây học nghề Y để tạo nên 1 truyền thuyết về 1 thầy thuốc tài ba là nữ giới. Đây cũng chính là ngôi làng mà em có nói với các cụ là nhìn thấy toàn nông dân đi Forte thôi - nhìn thì có vẻ cũ, nó giống như kiểu ở Hội An, người ta bảo toàn giá trị phi vật thể là ngôi làng và cách nét văn hóa cổ xưa nên có vẻ nghèo....chứ thực ra nông dân Hàn Quốc ở đây giàu lắm.

À, họ còn kinh doanh đủ thứ để bán cho khách....chị Hàn Quốc này còn nói 1 số câu tiếng Việt hết sức rõ ràng: "Tập trung lại" v.v.....

HDV đang dịch lại cách phân biệt treo các cây cột gỗ ở ngoài để thể hiện việc nhà có người hay ko, hay chỉ có trẻ con, hoặc bận ko nên vào thăm

PoBeo

Xe điện

Khi mà họ bỏ cả 3 cây xuống như thế này thì có nghĩa là khách có thể vào thăm nhà chơi

buffalo car

Xe điện
Tiếp theo, bọn em được HDV đưa ra địa điểm là 1 nhà vườn chuyên trồng Quýt - đặc sản của đảo JEJU

Đây là biểu tượng - thần gì gì đó - em thấy rất nhiều trên cả móc chìa khóa, đồ lưu niệm trên đảo.....
Em nhớ đây là tượng thần Dolharubang, là người đứng bảo vệ biển, nhà.... Người phụ nữ của Jeju ngày xưa chỉ cần đàn ông, người chồng mỗi chức năng sinh sản thôi mà :D nên cái đầu cuả vị thần này giống như Linga. Cụ thấy ở đảo nhiều vị thần đầu cứ bóng loáng do các mợ vuốt ve với xoa đầu để cầu cho nhiều con cái và Mr này cũng là biểu tượng của Đảo Jeju đấy cụ Pô! Do vậy Công viên TY đặt ở Jeju là hoàn toàn chuẩn ;))

cerato08

Xe điện

Sắc đẹp VN nổi bật trong ánh nắng HQ - như đã biết trước, các chị em nào cũng mặc quần soóc siêu ngắn để khoe chân thon :x - độ với gái Hàn

bạn đứng giữa nhìn yêu nhỉ

PoBeo

Xe điện
Em nhớ đây là tượng thần Dolharubang, là người đứng bảo vệ biển, nhà.... Người phụ nữ của Jeju ngày xưa chỉ cần đàn ông, người chồng mỗi chức năng sinh sản thôi mà :D nên cái đầu cuả vị thần này giống như Linga. Cụ thấy ở đảo nhiều vị thần đầu cứ bóng loáng do các mợ vuốt ve với xoa đầu để cầu cho nhiều con cái và Mr này cũng là biểu tượng của Đảo Jeju đấy cụ Pô! Do vậy Công viên TY đặt ở Jeju là hoàn toàn chuẩn ;))
Chuẩn ạ! Ở đảo Jeju thì người ta còn gọi là đảo đàn bà vì đảo này hiếm bóng đàn ông ....người phụ nữ cũng phải làm nhiều điều như đàn ông....

Ở mỗi nhà đều có tượng thần bảo vệ nhà, người ta thường xoa tay vào bụng hoặc vào cổ để mong có con trai hoặc con gái..........

PoBeo

Xe điện

Ví dụ như khu vườn này các cụ mợ sẽ thấy có 2 vị thần nhỏ nhỏ ở 2 bên cửa vào......

PoBeo

Xe điện

Chị gái HQ đang hướng dẫn cách giã gạo - một phương pháp quen thuộc được nhìn thấy ở nông thôn VN

PoBeo

Xe điện
Ở Hàn Quốc thì thịt bò khá đắt, nhưng thịt lợn thì rẻ, còn sức kéo thì ko dùng trâu bò, dùng ngựa ạ

Đây là 1 con lợn đen - thịt lợn đen khá phổ biến, là món mà sau đó bọn em cũng oánh chén ác chiến

thuanhungson

Xe máy

Kim Chi -là 1 món mà ở bất kể ở đâu em cũng nhìn thấy trong các bữa ăn - được làm từ Cải Thảo - ôi chết mất, đi HQ thèm ăn rau tươi lắm....Sáng Kim Chi, Chiều Kim Chi, Tối cũng lại Kim Chi
E có bà chị gái bên bển bảo gửi Kim Chi về mà làm gì, suốt ngày ăn thấy ớn. Nhưng em được cái cực thích món này. Hóng cụ chủ ở phần... ái thêm vậy :)

PoBeo

Xe điện
Phụ nữ trên đảo Jeju ngày xưa rất vất vả, họ phải làm tất cả mọi việc, còn đàn ông thì chỉ có ăn ngủ và uống rượu thôi

Chị gái này đang hướng dẫn cách mang nước về gia đình

PoBeo

Xe điện
Cụ cho em hỏi nhỏ cái: Cái bãi đã dư này có đẹp bằng ghềnh đá đĩa bên mình không mà sao khách du lịch đông vậy?
Nước lạnh, sạch sẽ, có tour đi cano 1 vòng ra biển nên khách rất thích xuống....ở VN mình thì không khai thác theo kiểu Eco - tức là thân thiện với môi trường nên nhiều khi khách cũng ngai ko muốn tham gia. Vấn đề là ý thức trong việc làm du lịch rất cần được thay đổi vì VN ta có nhiều địa danh du lịch đẹp mê hồn hơn nhiều

Xiongbana

Xe tải
Uhm. Tuy rằng không vui lắm, nhưng em phải đồng ý với cụ rằng ta còn phải học nhiều về cách làm du lịch. Tài nguyên du lịch của ta đâu có kém nhỉ. Chờ cụ tiếp tục.

muadem

Xe cút kít

Vào mua bánh kẹo (dù giá cao gấp 3 lần) nhưng đội nhà em vẫn mua như chưa bao giờ được mua

Ổi ồi ôi ... cái miệng là cái miệng kìa ... sao mà xinh thế ... =P~

slaz8

Xe ba gác

Nửa đêm thức dậy nhũn như chi chi =))
Vok cụ chủ nhé

3van9nghin

Xe máy

Thấy cụ mr_kang cũng hỏi thăm về em gái em nhiều, em gửi cụ mr_kang thêm 1 cái ảnh nữa....cụ là cụ may lắm đấy ạ vì cụ có số di động của em ý hihi :P

Cụ nào tinh mắt thì nhìn bụng hot girl này cũng phải ít nhất 1 lứa rồi.
Nhưng em ấy rất có nét, và khá xinh đấy chứ.

PoBeo

Xe điện
Cụ nào tinh mắt thì nhìn bụng hot girl này cũng phải ít nhất 1 lứa rồi.
Nhưng em ấy rất có nét, và khá xinh đấy chứ.
Thì các cụ ý đâu có tin là hotgirl này đã có con, hôm qua em vừa hỏi thì đến tháng 10 này là F1 đã tròn 4 tuổi :P

PoBeo

Xe điện
Tiếp tục câu chuyện:

Chị nông dân Hàn có nói ngày xưa quay phim DƯA CHAN CANH - chị ý cũng được xuất hiện 3 giây. Đừng tưởng 3s mà ít nhé, 3 anh em gì gì gốc Việt đóng phim Pacific RIM cũng chỉ được 3s - hay Lý Nhã Kì cũng chỉ được 2s mà cũng tung hê cả chiến dịch quảng cáo đấy

Nhà chị ý quay film DƯA CHAN CANH nên chị ý rất tự hào......

PoBeo

Xe điện

Và dĩ nhiên, sau khi dẫn dắt 1 hồi thì điểm chốt là bán hàng, chị ý chào 1 số sản phẩm như MẬT ONG xịn - ngại quá, nên bà chị cả của em cũng phải mua ủng hộ