Hạn chế khi mua BIM cũ!

myob

Xe tăng
em có bà chị đang định bán cho con BIM 325i, nghe bác nói thế này thì em xun vòi em mất, tiền thì ít nhưng đam mê thì nhiều, ôm em nó vào lòng mà không nuôi nổi thì có khác gì bi kịch của Lão Hạc hả các bác. Thôi thì đi xe Nhật vậy:77:

PHP

Xe tải
các bác làm em hãi quá, đang tính kiếm 1 em xe BIM cũ để đi ( nghe tây đồn là Sê ri 3 khoảng <40K là có). Nghe các Pác pàn nuận thế này, k bít nghĩ gì bi jờ.
Bác à đã đam mê thì nên đi tới cùng.

Chỉnh sửa cuối:

blackcat0312

Xe máy
Không kể xe đi lướt chứ em thấy mua xe dù BMW hay Mer hay gì gì mà cũ mèm rồi thì sướng ở chỗ nào nhỉ? đúng như bác nào nói, có ai dùng hàng second hand rồi vỗ ngực kêu đẳng cấp đâu. Mua đt, laptop hay ô tô lúc dùng mới vẫn là sướng nhất :D. Theo em thấy cứ mua xe mới ít tiền mua xe rẻ, nhiều tiền xe đắt mà mua :D, kích cầu kinh tế cho Việt nam luôn :D. Em thik đc bóc tem hơn :))

hoanganh113

Xe đạp
Thế mà bác Tuấn TP HCM vừa bán được 1 em BMW 325 đời 87, 75 chai. Mừng hết lớn !
Không biết BMW đó ra Đà Nẵng ráng được mấy hôm. . .Eo ôi, mua sai chứ bán chả lầm.

PHP

Xe tải
Không kể xe đi lướt chứ em thấy mua xe dù BMW hay Mer hay gì gì mà cũ mèm rồi thì sướng ở chỗ nào nhỉ? đúng như bác nào nói, có ai dùng hàng second hand rồi vỗ ngực kêu đẳng cấp đâu. Mua đt, laptop hay ô tô lúc dùng mới vẫn là sướng nhất :D. Theo em thấy cứ mua xe mới ít tiền mua xe rẻ, nhiều tiền xe đắt mà mua :D, kích cầu kinh tế cho Việt nam luôn :D. Em thik đc bóc tem hơn :))
Chẳng ai tự vỗ ngực kêu đẳng cấp nhưng rõ là cho dù nó có cũ nhưng đẳng cấp vẫn hơn hẳn mấy chiếc xe mới bằng tiền. Ai cũng muốn mua xe mới để sử dụng cho yên tâm và sướng hơn, nhưng điều kiện không cho phép nên đam mê rồi đành chiến đấu với nó vậy. Dẫu sao cũng chỉ là lựa chọn và cứ đam mê đi vì cũ người mà mới ta các bác ạ.

trongpaint

Xe buýt
Cái này phải hỏi bac Trongpaint - Khổ thân chưa kìa. 525 đấy chứ.......vừa đi vừa khóc.
Hehe...
Chú Mẹ Giặt Màn dìm hàng của anh rùi.
Em Bim nhà anh là yêu lém.
Trộm vía, dạo này đi lành ghê cơ.
Quan tâm đến em ý 1 tý thì vô tư.
Bác nào muốn tham khảo kinh nghiệm về đi Bim cũ thì cứ (c) với em là đảm bảo ko sợ Bim cũ nữa.
Em thề đấy...:21:

Cà chua chín

Xe máy
Em thấy nhà bác Mèo đen so sánh thế cũng không chuẩn lắm. Quần áo thì đúng là không ai đi mua đồ cũ rồi, vì vấn đề vệ sinh thôi. Đt, laptop thì giá cả cũng không cao, có thể cho phép mua đồ mới được. Vả lại mấy đồ điện tử đấy càng mới thì cấu hình càng ngon, dại gì mà dùng đồ cũ. Còn so sánh Bim và Mec cũ với Altis hay Civic mới thì lại là chuyện khác.
Xe em C180, 7 năm, 180k km rồi, thỉnh thoảng cũng chỉ vào xưởng thay mấy thứ linh tinh, mỗi lần 3-5tr. Nhưng khi chạy cảm giác khác hẳn chạy mấy em xe Nhật đã đi 30-40K km. Vấn đề không phải là đẳng cấp, mà là chất lượng và cảm giác lái.
Vấn đề hiện nay của em là chui ra chui vào cái xe này đã 7 năm nay rồi, chán đến tận cổ. Rất có nhu cầu đổi xe. Chuyển xe Nhật thì không đời nào, chuyển ngang sang Bim hoặc Mec mới thì tiền không có. Ân hận vì đã lỡ sướng rồi, giờ chịu khổ không được.

29X3899

Xe đạp
Xe nào cũng thế thôi bác a! Em cũng đang nuôi 1 con vợ BIM nhưng nói thật đã sống với nó thi chẳng muốn chuyển sang loại nào khác. Hehe.. tùy vào điều kiện kinh tế mà chon loại BIM cho phù hợp thôi. EM thấy con vợ nao mang nhan hiệu BMW đều ngon cả. Hehe...:21::21::21::41::41::41:

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Tự hài lòng chứ, nhiều cụ cứ nấn ná quá, hơn nữa toàn đi chê cái không phải của mình hoặc nghe nói, chán nhỉ!

dangtruong_ok

Xe tải
Chuẩn không cần chỉnh. Các bác nói như buồn cười nhẩy. Nếu các bác có khoảng 30-40K, mua con altis bẩn hoặc con civic ghẻ thì đỡ phải cãi nhau sao đồ nó đắt thế. Đã ăn chơi lại sợ mưa rơi?
oài, cụ nói động chạm nhiều cụ khác quá!:77::77:
Củ sâm nhà em thì tính vào cái loại gì cụ phọt lên luôn hộ em cái :102:

Nói gì nói em vẫn hơi bị thần tượng các cụ bước ra từ Bỉm vì hai lẽ : xe cụ ấy đắt, và cụ ấy sửa xe cũng hết nhìu xèng :ohmy: => cụ ấy chắc làm cái gì đới oách oách roài :69:

williamcuong84

Xe hơi
Chuẩn không cần chỉnh. Các bác nói như buồn cười nhẩy. Nếu các bác có khoảng 30-40K, mua con altis bẩn hoặc con civic ghẻ thì đỡ phải cãi nhau sao đồ nó đắt thế. Đã ăn chơi lại sợ mưa rơi?

Các bác đi altis và civic cho y kiến đi. Sao lại có sự kỳ thị chủng tộc thế nhỉ:))

VUXUANPHU

Xe buýt
Nhìn chung ai đã chạy Bim rồi thì có thể thấy thay đồ Bim thì rất đắt.

myob

Xe tăng
Xin lỗi các bác em có đôi lời muốn "nói"
Em đọc topic này vài lần và rút ra đôi điều khi tự đánh giá theo khía cạnh chủ quan và khách quan như sau. Em có một lời khuyên chân thành với ai đang đi xe Nhật nhưng muốn đổi sang xe BMW đã qua sử dụng như sau: Nếu các bác định mua BMW cũ chỉ để thể hiện đẳng cấp thì không nên mua, Nếu các bác mua vì niềm đam mê BMW thì em đồng ý và tán thành. Tại sao? nếu đã đam mê thì các bác chắc đã biết quá rõ về em nó như phụ tùng, hỏng hóc, tuân thủ bảo trì bảo dưỡng....xe các bác đi sẽ rất bền. Còn nếu các bác không đam mê, coi BMW như "CON" xe 4B thì bác phải trả lệ phí nhiều nhiều. Các cụ ta đã nói" Của bền tại người" các bác ạ:6:

MescerdesSLK888

Đi bộ
Xin lỗi các bác em có đôi lời muốn &quot;nói&quot;
Em đọc topic này vài lần và rút ra đôi điều khi tự đánh giá theo khía cạnh chủ quan và khách quan như sau. Em có một lời khuyên chân thành với ai đang đi xe Nhật nhưng muốn đổi sang xe BMW đã qua sử dụng như sau: Nếu các bác định mua BMW cũ chỉ để thể hiện đẳng cấp thì không nên mua, Nếu các bác mua vì niềm đam mê BMW thì em đồng ý và tán thành. Tại sao? nếu đã đam mê thì các bác chắc đã biết quá rõ về em nó như phụ tùng, hỏng hóc, tuân thủ bảo trì bảo dưỡng....xe các bác đi sẽ rất bền. Còn nếu các bác không đam mê, coi BMW như &quot;CON&quot; xe 4B thì bác phải trả lệ phí nhiều nhiều. Các cụ ta đã nói&quot; Của bền tại người&quot; các bác ạ:6:
Chuẩn ko cần chỉnh bác à !

wildcat74

Xe điện
Em có 1 thằng bạn hiện đang làm kỹ sư cho Bavaria Motor Works, về nước nó xem con 325i của bà chị xong phán là có 1 số thứ đồ lởm; VD hệ thống điện của BMW 325 lắp tại VN đã bị cấm sử dụng ở Đức. Nghe phán xong tởn quá ko dám mua BMW lắp trong nước nữa. Nhưng bây h, khi nào đủ tiền em cũng sẽ vẫn mua BMW nhập

nhphuc7610

Xe hơi
Em đã đi BMW 325 đời 2005 có một số nhận xét sau ạ:
- 10.000km thì phải thay dầu + lọc dầu mất 2 triệu.
- Sau 25.000km phải thay 2 bạc càng chữ A - Vì hệ thống treo của BMW là treo thể thao với 2 bạc càng bên trong có bơm thủy lực nhưng do đường của mình quá xấu nên bơm đó cứ sau 2 năm bị chết phải thay. Không thay vẫn được nhưng đi thì cực khó chịu mất 4 triệu nữa.
- Sau 30.000km còi xe Đức sẽ bị chết - dù cực ít bấm.
- Sau nữa thì em không biết - vì em bán rùi.

hichic

Xe đạp
Rút cuộc vẫn chưa ngã ngũ. em nghĩ đắt thì đắt chứ chắc ko phải "đắt" so với giá xe được. em chỉ tính là có nên mua lại BIM cũ hay ko thôi? sợ nó lừa thì vỡ ***... mua 40k xong sửa thêm 10k nữa thì đau hết cả "nòng" :102:

hichic

Xe đạp
- Sau 25.000km phải thay 2 bạc càng chữ A - Vì hệ thống treo của BMW là treo thể thao với 2 bạc càng bên trong có bơm thủy lực nhưng do đường của mình quá xấu nên bơm đó cứ sau 2 năm bị chết phải thay. Không thay vẫn được nhưng đi thì cực khó chịu mất 4 triệu nữa.
bác cứ đợi tiếp đi... chắc ổng mua xe của bác sẽ viết nốt phần > 30.000 km cho mà xem...

Không biết ổng ý có la lỗi om xòm ko nhỉ? mong rằng ko?:))

davidga

Xe máy
cho e hỏi bạc càng A là cái càng hay 2 cái cao su bạc càng ah? nếu là cái đấy thì thay hết 2tr thôi , e vừa thay xong. lọc dầu đi đc hơn 2 vạn rồi e vân chưa thay ko biết có sao ko