Hạn chế cho trẻ em ngồi ghế phụ lái?

meoluoi

Xe điện
Hiện đại thì hại điện nhỉ, có khi cụ tháo ra lắp chìa bằng cơm như bọn em lại an toàn hơn. Ờ mà chìa bằng cơm mà nó thò tay vặn 1 cái thì sao nhỉ có bác nào thử chưa

mr_kiu

Xe hơi
Em cũng bị 1 lần, F1 nhà em mới 3t, đòi bố bật Xuân mai ầm ĩ, đang đoạn tập trung bò lên dốc đê chưa kịp bật cho cu cậu, hắn bèn thò ngay sang đẩy số lên N, máy hú ầm, xe tụt hự... hết hồn chim én. Bây giờ em toàn cài dây, khổ thân cu cậu tí, dưng mà an toàn...

heroesdaubu

Xe điện
Em cũng bị 1 lần, F1 nhà em mới 3t, đòi bố bật Xuân mai ầm ĩ, đang đoạn tập trung bò lên dốc đê chưa kịp bật cho cu cậu, hắn bèn thò ngay sang đẩy số lên N, máy hú ầm, xe tụt hự... hết hồn chim én. Bây giờ em toàn cài dây, khổ thân cu cậu tí, dưng mà an toàn...
Ông tướng nhà em cũng 3 tuổi, bao giờ ngồi lên xe cũng đòi ngồi ghế trước, ko được là ngoác mồm ra :((, đành phải chiều cho ngồi và cài dây an toàn, chỉ dám đi đường ngắn, còn đường xa phải có gấu ngồi giữ!

xedieu

Xe cút kít
Ông tướng nhà em cũng 3 tuổi, bao giờ ngồi lên xe cũng đòi ngồi ghế trước, ko được là ngoác mồm ra :((, đành phải chiều cho ngồi và cài dây an toàn, chỉ dám đi đường ngắn, còn đường xa phải có gấu ngồi giữ!
Thế thì phanh gấp sẽ thảm hơn vì gấu nhà bác lúc này tương đương 6-700 kg đè vào F1. Các cụ chiều con vớ vẩn thật đấy!

Chưa kể đi gần, đi chậm à? Ừ thì cụ ko táng nó nhưng nếu 1 thằng đóng 5-70km/h nó táng thì gần hay chậm có ý nghĩa gì???

elegantteam

Xe tăng
thế mà từ trước đến giờ em cứ tưởng là xe đang chạy thì phải ấn mấy giây nó mới tắt được thì ra là tắt được ngay à, cũng ghê phết nhỉ?

dzuy1010

Xe tăng
F1 nhà em mà cho ngồi ghế phụ là nó cho thắt dây an toàn luôn, chả sao cả, nếu cho nó ngồi ghế sau, no không chịu thắt dây an toàn rồi nhoi lên đẩy cần số từ D về N, em bị mấy lần. Giờ chả biết nên cho nó ngồi đâu.
Cho nó ngồi lòng cầm tay lái là hết bệnh ngay. Em fun tí

LADS

Xe hơi
Bác nào dùng Foter hoăc xe nào khác có Nút bấm tét lại cho tụi xe đạp chúng em đc hóng với.
thế này nguy hiểm quá

Thaobom

Xe máy
Em xem phim ảnh thấy nước ngoài chả bao giờ cho trẻ em ngồi hàng ghế trước vì nhiều lý do như các cụ đã list, ngoài ra kể cả thắt dây an toàn thì nếu có tai nạn túi khỉ nổ cũng có thể gây thương tích cho trẻ em.
Không phải chỉ phim ảnh đâu bác ah. Ở các nước phát triển nếu thấy trẻ em ngồi ghế phụ chắc chắn sẽ bị xxxxx tuyết còi và ghi biên lai phạt ngay. Bên họ luật bảo vệ trẻ em được thực thi tốt hơn ở nước mình nhiều

Epicuro

Xe đạp
Em hôm trước cũng bị 1 phát. Vợ cả ngồi còn nó thì đứng, em vào cua may mà cũng đi chậm thôi. Đến lúc trả lái thì ông ấy nhao sang 1 phát thì cần gạt nước gạt loạn lên, đồng thời điều hòa tắt, nhạc tắt. Tưởng thế là xong, ai ngờ đi 1 đoạn thấy ì ì, hòa ra là cần số ông ấy cũng đẩy phát từ D sang + - rồi, vẫn cứ tà tà số 1. Túm lại là cứ phải để mắt đến nó ko chừa 1s các cụ ợ.

kompessor

Xe tải
các bác muốn an toàn tuyệt đối thì đầu tư lấy cái ghế cho trẻ em rồi buộc túm F1 lại, đảm bảo hết cọ quậy!!!

Gbriel

Xe máy
Website
caodangyduocpasteurtphcm.edu.vn
ngồi ghế trước ko cẩn thận phanh gấp là bé bị cộc đầu:|

phonghamy

Xe điện
e cũng bị thế hôm rùi e về quê. gấu nhà e cũng ko giữ nổi, giữ tay nó dùng chân, xoay núm điều hòa lung tung cả, nó dùng chân đạp từ D sang + -. E cứ luôn mồm quát nạt, mà nó có sợ đâu, bó tay lần sau cho ngồi sau
Em hôm trước cũng bị 1 phát. Vợ cả ngồi còn nó thì đứng, em vào cua may mà cũng đi chậm thôi. Đến lúc trả lái thì ông ấy nhao sang 1 phát thì cần gạt nước gạt loạn lên, đồng thời điều hòa tắt, nhạc tắt. Tưởng thế là xong, ai ngờ đi 1 đoạn thấy ì ì, hòa ra là cần số ông ấy cũng đẩy phát từ D sang + - rồi, vẫn cứ tà tà số 1. Túm lại là cứ phải để mắt đến nó ko chừa 1s các cụ ợ.

Winstorm07

Xe container
Gái nhà em cũng thế, ngồi ghế phụ với Gấu là nó luôn chân luôn tay, vặn cái nọ chỉnh cái kia, đạp chân vào cần số...
Cho nên là em toàn cho 2 mẹ con nó ngồi hàng dưới, cấm tiệt lên hàng trên :D

Đi FT không nên cho trẻ em ngồi ghế lái phụ, hôm nọ em đi đón trẻ về đang đi đường Kim mã, thằng con em nghịch ngợm thò tay vào ấn Start/Stop máy chết đứng giữa đường may mà em đi chậm và lúc đó ko có phương tiện đi đằng sau không thì??? (Xe đang chạy mà vẫn Stop đựoc có lẽ đây là điểm yếu của FT)
Có thể xe cụ đang để N để thả trôi thì bấm một phát mới tắt máy được, nhà cháu xin khẳng định nếu đang để ở số khác không phải P hay N thì máy chỉ tắt khi thao tác tắt máy khẩn cấp đúng cách.
Còn chuyện cho trẻ em dưới 12 tuối ngồi ghế phụ thì mất an toàn nhiều mặt.

Xeđịahình

Xe container
Website
fr.pg.photos.yahoo.com
Con nhà em bao giờ cũng ngồi ghế trẻ em. Ghế được buộc vào ghế của xe, phi thoải mái. Đôi lúc xe đi vào đường xấu, xe lắc lư, cháu lại khoái

Đi FT không nên cho trẻ em ngồi ghế lái phụ, hôm nọ em đi đón trẻ về đang đi đường Kim mã, thằng con em nghịch ngợm thò tay vào ấn Start/Stop máy chết đứng giữa đường may mà em đi chậm và lúc đó ko có phương tiện đi đằng sau không thì??? (Xe đang chạy mà vẫn Stop đựoc có lẽ đây là điểm yếu của FT)

aq79

Xe container
cụ liều thật đấy, phải cài dây an toàn chứ ai lại để F1 ngồi không thế? đấy là nó ấn start/stop chứ nó cài số lùi hộ cụ thì mới vui nữa cơ.

bimbimzinzin

Xe tăng
EM phải mua cái ghế gắn vào ghế sau các cụ ạ! con hĩm nhà em lúc 3t đòi ngồi ghế trước- đi một đoạn thì nó mở cửa- đi một đoạn nữa thì nó về N...

Từ đó em rèn nó cứ khi nào vào xe là tự ngồi vào cái ghế của nó, tự thắt dây an toàn, khi nào nó bảo con đã OK thì em mới khởi động xe các cụ ạ.