[Funland] Hai thủ khoa khối A00 trượt nguyện vọng 1

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em xin phép còm về việc mấy cụ ở trên nói anh quét rác bên Mỹ tiếng Anh ngon lành trong khi ở ta thì đề cao. Em xin phép được phản biện lại. Việc học tiếng Anh một cách chính thống và bài bản, ví dụ IELTS và TOFEL nó khác hoàn toàn việc dùng để giao tiếp hàng ngày mà anh quét rác đang dùng. Học tiếng Anh ngoài việc giao tiếp còn phải viết các bài luận văn, thể hiện quan điểm tư duy phản biện và có khả năng đọc hiểu các bài báo về khoa học, chính trị, xã hội. Không phải người bản xứ nào thi IELTS cũng được điểm cao.
Em thấy giỏi tiếng việt phục vụ việc đạo nhái đề tài đồ án tốt.
Em ko rõ giỏi Ielts thế nào :D nếu ko có chuyên môn ngành dọc support
Ví như hộp bánh trung thu đem biếu, hộp cực đẹp, bên trong ăn chả ra gì. :D

BMW X10

Xe điện
Đơn vị sự nghiệp có thu ai gọi là bao cấp? Học sinh đi học trc nay đều nộp học phí sao gọi là bao cấp?
Luật đh coa ghi rõ tự chủ đi kèm với trách nhiệm giải trình xh mà các anh đh cái gì cũng dấm dấm dúi dúi.
Ivy league cũng không phải phi lợi nhuận đâu, các lợi ích của nó chạy về các đơn vị họ hàng hang hốc nhà nó rồi.
Việc các trường Ivy league có "các lợi ích của nó chạy về các đơn vị họ hàng hang hốc nhà nó rồi", chí ít nó cũng không công khai, phải không bác?
Tất nhiên, có vài chú cố kiếm tiền từ cái trường nào đó, nhưng chí ít, tiêu chí của nó vẫn là Phi lợi nhuận, bác ạ.
Như cái VinSchool nào đó.

Còn cái sự Đóng học phí của bác, nó đáp ứng được độ 15-20% chi phí cần thiết để vận hành cái trường sắp tự chủ, thế bác gọi nó là gì? Bao cấp chỉ 80% thôi hay Tự chủ hẳn 20%??

theanh90

Xì hơi lốp
Việc các trường Ivy league có "các lợi ích của nó chạy về các đơn vị họ hàng hang hốc nhà nó rồi", chí ít nó cũng không công khai, phải không bác?
Tất nhiên, có vài chú cố kiếm tiền từ cái trường nào đó, nhưng chí ít, tiêu chí của nó vẫn là Phi lợi nhuận, bác ạ.
Như cái VinSchool nào đó.

Còn cái sự Đóng học phí của bác, nó đáp ứng được độ 15-20% chi phí cần thiết để vận hành cái trường sắp tự chủ, thế bác gọi nó là gì? Bao cấp chỉ 80% thôi hay Tự chủ hẳn 20%??
Chưa có trg phi lợi nhuận nào ở vn để làm bảo chứng cho cái viễn cảnh cụ nói đến cả, còn những gì đang diễn ra ở các trg đh vn thì em chả tin. Thử kiểm toán đh bách khoa khéo các anh lại tâm tư gào thét như thời anh đh ng tất thành.

BMW X10

Xe điện
Chưa có trg phi lợi nhuận nào ở vn để làm bảo chứng cho cái viễn cảnh cụ nói đến cả, còn những gì đang diễn ra ở các trg đh vn thì em chả tin. Thử kiểm toán đh bách khoa khéo các anh lại tâm tư gào thét như thời anh đh ng tất thành.
Anh VinSchool tuyên bố phi lợi nhuận đấy bác.
Tôi không nhớ rõ, cái VinUni có tý lợi nhuận nào không.

Việc họ bẩu vậy, và cóc phải vậy, hiển nhiên không phải lúc nào cũng đáng tin.
Dù sao thì anh Vova cũng chịu rủi ro là: Phi lợi nhuận nhưng quân của anh bị ai đó bóc phốt là có 1 mớ lợi nhuận, thì không ổn lắm, phải không nào.

cr7m10

Xe tải
Đh bk có bao nhiêu năm tuổi thì nó có bấy nhiêu năm ăn ngân sách nhà nước, bấy nhiêu năm các thế hệ chuyên gia nhà nước gây dựng lên. Bởi vậy, nó có trách nhiệm với nhà nước và xã hội chứ nếu anh là 1 trường tư chưa hưởng 1 đồng ngân sách hay ưu đãi nào thì anh làm cái gì kệ anh. Anh bí thư đảng uỷ trường nói câu đấy thì ngày mai a khỏi nộp đảng phí nữa.
Nạn tham nhũng thông qua cổ phần hoá gây thất thoát ngân sách không phải mới, nên các trg đh đang mơ tưởng trong cái tương lai được tự do, rồi mấy héc ta đất của đh bk các anh ở trên đang muốn thịt mà chưa thịt đc…
Bản chất là đại học công lập nhưng đang tìm cách ngáng chân giáo dục phổ thông

Tuyển sinh sinh viên đính kèm bố mẹ :))

jazzzzz

Xe lăn
Em có cảm nhận là có ai đó muốn lập nên ivy league của VN với một số trường “tạo lập cuộc chơi” thay thế vai trò của nhà nước, BGD lãnh đạo ngành.
Cách làm của đh bk khi sử dụng bài thi tư duy thay thế hoàn toàn kỳ thi thpt (chưa bàn đến việc kỳ thi thpt có vấn đề gì) tạo ra sự bất công giữa các vùng miền. Trong khi các em ở vùng sâu vùng xa không có nhiều điều kiện vật lực cũng như con ngừoi nên trong giai đoạn “khởi động” (cấp phổ thông) có chạy chậm hơn so với học sinh tp. Kỳ thi thpt hay tư duy mà các trg đang làm không thể đánh giá hết năng lực nội tại của học sinh. Ví như ngày xưa có nhiều nhà khoa học, bác học vn đều đi lên từ nông thôn chứ đâu phải thành thị.
nói rằng vào khoa này khoa kia của tôi cần toán và tiếng anh thôi như cụ nào trên kia nói là đúng nhưng đứng ở góc độ khoa học giáo dục lại không chính xác. Các em thpt đa phần đến lớp 12 mới định hình tương lai của mình, thậm chí là đa phần không nắm đc ra trg sẽ làm gì, thì sao các em có thể chuẩn bị trc đc nên yêu cầu với các em chỉ là xem em nào có tư duy logic thôi, tiếng anh là điều kiện phụ
Cụ ngó đề oánh giá tư duy của BK chưa, em ngõ rồi khó vãi chưởng.

Em chả thấy bất công gì ở đây vì nó là kiến thức phổ thông, phần này học nông thôn tanh tưởi hơn HS thành phố (nếu quyết tâm).

hongbinh

Xe buýt
Cụ ngó đề oánh giá tư duy của BK chưa, em ngõ rồi khó vãi chưởng.

Em chả thấy bất công gì ở đây vì nó là kiến thức phổ thông, phần này học nông thôn tanh tưởi hơn HS thành phố (nếu quyết tâm).
khó thì mới phải đi ôn thi chứ cụ, mà đi ôn thi thì lợi nhuận ai thu đc cụ ngó chưa?😁😁😁😁

jazzzzz

Xe lăn
khó thì mới phải đi ôn thi chứ cụ, mà đi ôn thi thì lợi nhuận ai thu đc cụ ngó chưa?😁😁😁😁
Chắc cụ muốn free hả hay há miệng chờ sung, họ cần có đầu vào chất lượng nên phải có những cách sàng lọc.
HS muốn vào phải chấp nhận, phải cày, cày k đủ phải học thêm, học thêm phải mất tiền…
Có nhiều trường ĐH, trong BK cũng nhiều khoa, Hs và cha mẹ phải biết lượng sức mình.

C0c0

Xe tải
Bản chất là đại học công lập nhưng đang tìm cách ngáng chân giáo dục phổ thông

Tuyển sinh sinh viên đính kèm bố mẹ :))
Nếu em mà là hiệu trưởng của trường đại học em cũng lựa chọn phương án tuyển sinh hiện nay.
Cũng ưu tiên tuyển trường chuyên, lớp chọn, đoạt các giải quốc gia, quốc tế, cũng chọn IELTS cao mà tuyển, cũng cho thi đánh giá tư duy.
Tuyển như thế này vừa tuyển được IQ cao, lại tuyển được học sinh chăm chỉ, tuyển thêm được điều kiện bố mẹ học sinh luôn. Chẳng sợ học sinh thiếu, nộp muộn tiền học phí.
Học sinh học xong, nếu không được 100% thành công so với mặt bằng chung thì cũng phải đạt 99%. Danh tiếng của trường lại tiếp tục đảm bảo thu hút học sinh mới.

theanh90

Xì hơi lốp
Lại nhớ cái thời ngành kỹ thuật bị thất sủng, rồi lại chạy về với vòng tay ngân sách, toàn những ảo tưởng bắt chước đh mỹ

phuongmit

Xe cút kít
Nếu em mà là hiệu trưởng của trường đại học em cũng lựa chọn phương án tuyển sinh hiện nay.
Cũng ưu tiên tuyển trường chuyên, lớp chọn, đoạt các giải quốc gia, quốc tế, cũng chọn IELTS cao mà tuyển, cũng cho thi đánh giá tư duy.
Tuyển như thế này vừa tuyển được IQ cao, lại tuyển được học sinh chăm chỉ, tuyển thêm được điều kiện bố mẹ học sinh luôn. Chẳng sợ học sinh thiếu, nộp muộn tiền học phí.
Học sinh học xong, nếu không được 100% thành công so với mặt bằng chung thì cũng phải đạt 99%. Danh tiếng của trường lại tiếp tục đảm bảo thu hút học sinh mới.
Con vua thì lại làm vua
Con ông thợ hàn lại bắn mái tôn
Lọc dc thì lọc mạnh luôn cho nó cân bảng chứ tiếc gì ;))

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Nói chung đi lên bằng con đường bằng cấp là khe cửa hẹp
Dân thì dông, đa số chưa giầu, tinh thần thì lại quá 'mãnh liệt'
Khộ :D

Smile1102

Xe container
Em đọc xong cũng ko biết các cụ muốn gì nữa. Vừa muốn có trường tốt ngang thế giới, vừa muốn ko coa rào cản gì cho con em ko cần cày trâu ko cần đầu tư cũng đỗ.
Chỗ thì chửi đề tốt nghiệp vớ vẩn, tỉnh coi thi nhố nhăng toàn bọn dốt đậu thủ khoa, chỗ thì chửi trường tự ra đề khó đứa nghèo ko học đc.
Miệng thì chửi CNXH là ảo tưởng nhưng lại cứ muốn thế giới đại đồng, ai ai cũng làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu :)

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc xong cũng ko biết các cụ muốn gì nữa. Vừa muốn có trường tốt ngang thế giới, vừa muốn ko coa rào cản gì cho con em ko cần cày trâu ko cần đầu tư cũng đỗ.
Chỗ thì chửi đề tốt nghiệp vớ vẩn, tỉnh coi thi nhố nhăng toàn bọn dốt đậu thủ khoa, chỗ thì chửi trường tự ra đề khó đứa nghèo ko học đc.
Miệng thì chửi CNXH là ảo tưởng nhưng lại cứ muốn thế giới đại đồng, ai ai cũng làm theo năng lực hưởng theo nhu cầu :)
Rất chính xác và cô đọng. Em kính mợ 1 ly to.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Em sợ cái gì đẩy lên quá thì nó sinh kiêu căng tự phụ
Từ kiêu căng tự phụ nên lại mờ mắt
Mờ mắt nên thấy cái mình ko ngờ được lại sinh ra ganh ghét đố kỵ
Vì ganh ghét đố kỵ lại thành người xấu
BKHN làm vậy chưa chắc hay
Đây em bằng chứng cho các cụ dân IT gốc bẩn tính như nào
Em thì chuyên mời chào fix lỗi, code, dịch vụ IT ở các nơi
Chẳng ảnh hưởng ai, có người cần có người không
Ấy thế mà nhận cực nhiều gạch đá, toàn từ dân IT chính hiệu
Tim cách dìm em, mà họ có làm đc đâu nhưng nổ như đúng rồi :D
Thế chả là đổi trắng thay den à
Ghen ghét mà em chả hiểu lý do gì cả (em có khá nhiếu chứng chỉ nghề ạ, em cũng không nói bô bô lên làm gì)

1. Em thấy 1 chú kêu code bị lỗi nên em mời fix
Chú kia chả liên quan tự nhiên xông vào chửi em, chắc có xem profile của em
Screenshot (9).png

2. Xong nổ như đúng rồi
Screenshot (10).png

3. Chính chủ thì ib em như này
Screenshot (8).png
Screenshot (7).png

Screenshot (11).png

Nên bảo sao nghe dân IT là em ớn ko muốn dây
Khổ cây muốn lặng mà gió chẳng đừng
Là vì em có nhiều chứng chỉ IT, em lại bên điện tử nhảy sang, nên nhiều người IT ghét. :D

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Em sợ cái gì đẩy lên quá thì nó sinh kiêu căng tự phụ
Từ kiêu căng tự phụ nên lại mờ mắt
Mờ mắt nên thấy cái mình ko ngờ được lại sinh ra ganh ghét đố kỵ
Vì ganh ghét đố kỵ lại thành người xấu
BKHN làm vậy chưa chắc hay
Đây em bằng chứng cho các cụ dân IT gốc bẩn tính như nào
Em thì chuyên mời chào fix lỗi, code, dịch vụ IT ở các nơi
Chẳng ảnh hưởng ai, có người cần có người không
Ấy thế mà nhận cực nhiều gạch đá, toàn từ dân IT chính hiệu
Tim cách dìm em, mà họ có làm đc đâu nhưng nổ như đúng rồi :D
Thế chả là đổi trắng thay den à
Ghen ghét mà em chả hiểu lý do gì cả (em có khá nhiếu chứng chỉ nghề ạ, em cũng không nói bô bô lên làm gì)

1. Em thấy 1 chú kêu code bị lỗi nên em mời fix
Chú kia chả liên quan tự nhiên xông vào chửi em, chắc có xem profile của em
View attachment 8059361

2. Xong nổ như đúng rồi
View attachment 8059363

3. Chính chủ thì ib em như này
View attachment 8059367 View attachment 8059368

Nên bảo sao nghe dân IT là em ớn ko muốn dây
Khổ cây muốn lặng mà gió chẳng đừng
Là vì em có nhiều chứng chỉ IT, em lại bên điênt tử nhảy sang, nên nhiều người IT ghét.
Ăn cây nào rào cây ấy đi cụ. Cụ đang kiếm tiền từ IT đấy.

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Ăn cây nào rào cây ấy đi cụ. Cụ đang kiếm tiền từ IT đấy.
Thì em vẫn biết là em kiếm tiền từ đâu mà cụ :D
Ai kiếm phần người ấy. Mà dân IT gốc thì abc quá ... :D

TorienT

Xe container
Em có cảm nhận là có ai đó muốn lập nên ivy league của VN với một số trường “tạo lập cuộc chơi” thay thế vai trò của nhà nước, BGD lãnh đạo ngành.
Cách làm của đh bk khi sử dụng bài thi tư duy thay thế hoàn toàn kỳ thi thpt (chưa bàn đến việc kỳ thi thpt có vấn đề gì) tạo ra sự bất công giữa các vùng miền. Trong khi các em ở vùng sâu vùng xa không có nhiều điều kiện vật lực cũng như con ngừoi nên trong giai đoạn “khởi động” (cấp phổ thông) có chạy chậm hơn so với học sinh tp. Kỳ thi thpt hay tư duy mà các trg đang làm không thể đánh giá hết năng lực nội tại của học sinh. Ví như ngày xưa có nhiều nhà khoa học, bác học vn đều đi lên từ nông thôn chứ đâu phải thành thị.
nói rằng vào khoa này khoa kia của tôi cần toán và tiếng anh thôi như cụ nào trên kia nói là đúng nhưng đứng ở góc độ khoa học giáo dục lại không chính xác. Các em thpt đa phần đến lớp 12 mới định hình tương lai của mình, thậm chí là đa phần không nắm đc ra trg sẽ làm gì, thì sao các em có thể chuẩn bị trc đc nên yêu cầu với các em chỉ là xem em nào có tư duy logic thôi, tiếng anh là điều kiện phụ
Lập nên được Ivy league thì lại ngon lành quá. Quyền đựơc giáo dục nó chỉ đến phổ thông thôi cụ.

TorienT

Xe container
Nói chung em thích Việt Nam có một nhóm trường hàng đầu khó nữa nữa đi, đầu vào khó lồi mồm, tiền học phí cao ngất ngưởng, đào tạo như giết người để dẫn dắt học thuật đến mức sinh viên Đông Nam Á (tạm thế đã) cũng phải khát khao được 1 suất kê mông ở đấy.

hbthang

Xe tăng
mấy ông lập thớt và cmt cổ súy là ko hiểu gì về thi tốt nghiệp và thi ĐH bây giờ rồi. cứ thấy có chữ THỦ KHOA nghĩ là ngưòi giỏi nhất. toàn diện nhất