[Funland] Hai thanh niên tạt đầu ôtô, đánh người trên vành đai 2

BMW X11

Xe điện
Nhìn chung là ra đường thấy cái gì bất bình ai cũng có lòng trắc ẩn, nhiều hay ít thôi, nhiều thì xắn tay góp sức, ít thì hô hào mọi người đấu tranh với cái ác, gọi điện cho cơ quan chức năng...

Em có còm như vậy, rằng chúng nó chèn ép bắt nạt chị đi ô tô kiểu gì cũng có người thấy bất bình chẳng tha, thì 1 lũ mất dạy ( ko biết bọn này âm mưu gì ) nhảy vào vang và chửi em là ngu, đánh nó là đi tù, vào giúp nó xiên thì sao blah blah.... những lời lẽ cực kì là vô văn hóa, đổ cho pháp luật sẽ bênh bọn trộm cướp mắt dạy phải xin chứng nó bắt nạt cướp tiếp đánh tiếp ko được phản kháng nếu ko sẽ dính thị phi pháp luật.

Thớt cũng chỉ mới vài ngày trước đây thôi

https://www.otofun.net/threads/hai-thanh-nien-tat-dau-oto-danh-nguoi-tren-vanh-dai-2.1894868/#post-68739648

Nhưng sự thật thì là như em nói, có 2 anh đi xe Fadil trắng đã nhảy xuống combat cho chúng nó ko trượt phát nào. Em cảm nhận như ở trên mạng có 1 âm mưu nào đó cổ súy cho việc thờ ơ với các nạn nhân, tránh xa khỏi những sự việc bất bình xung quanh, làm mờ dần đức tính công đồng tốt đẹp ngàn đời của dân ta như team trà đá điếu cày combat đánh cướp là 1 ví dụ. Cổ súy cho tư tưỏng chủ nghĩa cá nhân vị kỉ, muốn xóa trắng đức tính tốt đẹp, muốn dân ta phải giống Anh Pháp Mỹ ... kệ mẹ mọi chuyên.
Tôi không nghĩ là tồn tại cái " trên mạng có 1 âm mưu nào đó cổ súy cho việc thờ ơ với các nạn nhân, tránh xa khỏi những sự việc bất bình xung quanh, làm mờ dần đức tính công đồng tốt đẹp ngàn đời của dân ta".
Dù sao, đúng là có nhiều, rất nhiều sự việc đã xảy ra, và cái việc "không thờ ơ với các nạn nhân" đã dẫn đến hậu quả hết sức tiêu cực.
Như cứu người tai nạn thì bị ăn vạ.
Bảo vệ tài sản cá nhân và hợp pháp, thì bị truy tố tội tốt đẹp gì đó.

Để người dân phải rút ra bài học kinh nghiệm cho mình.
Để các ọp pơ phải chia sẻ bí kíp Úp mỳ tôm pha trà đá, phỏng ạ?

Dù sao đi nữa, ý kiến của bác là hết sức cao cả.
Để tôi chỉ đạo đồng chí Thiếu tá Nguyễn Ninh Dương (cán bộ của Đội CSGT số 6 - Công an TP. Hà Nội) lần sau, có cứu người thì tập trung vô đó, đừng có quay cờ líp làm cái gì; không cứu người thì xê da, phỏng ạ.

Thiếu tá CSGT kể lại giây phút nhờ quay video đưa người bị tai nạn đi cấp cứu (vov.vn)
Đồng chí Dương chia sẻ như này, nguyên văn: ""Là cán bộ thường xuyên thực hiện nhiệm vụ xử lý rất nhiều vụ tai nạn, tôi gặp không ít những vụ việc hiểu nhầm thậm chí là vu oan cho người có lòng tốt đưa nạn nhân đi cấp cứu nên tôi nhờ người dân quay giúp video để chứng minh mình không phải là người gây ra tai nạn giao thông chứ không vì mục đích nào khác."

Bác thấy đấy, video clip không phải lúc nào cũng sẵn.

Ông ngồi ghế phụ mà nhanh trí ném cái ĐT ra cửa xe xuống đường nữa thì max vui.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Vừa khổ thân vợ con lại mong 2 anh độc thân, cụ mơ mộng quá ;))

duonglamkhoa

Xe tăng
Ông ngồi ghế phụ mà nhanh trí ném cái ĐT ra cửa xe xuống đường nữa thì max vui.
Em lại không đồng ý.
2 thằng này đi tù là đúng vì tội bố láo. Nhưng, ném ĐT ra cửa, đổ cho nó thêm tội cướp, rất có thể nó phải thêm tội nhưng cũng không vui được tẹo nào đâu. Như vậy là “gắp lửa bỏ tay người” đấy.

Em lại không đồng ý.
2 thằng này đi tù là đúng vì tội bố láo. Nhưng, ném ĐT ra cửa, đổ cho nó thêm tội cướp, rất có thể nó phải thêm tội nhưng cũng không vui được tẹo nào đâu. Như vậy là “gắp lửa bỏ tay người” đấy.
Tôi đưa ra thêm 1 yếu tố tăng nặng hoàn toàn có thể xẩy ra, để cảnh báo các thanh niên ăn nhiều rau húng thôi cụ.

Chỉnh sửa cuối:

Mytv

Xe điện
chắc nó say quá. lúc tỉnh ai lại chơi thế
Công nhận. Khi uống vitamin hung hăng vào cánh đờn ông chúng ta khác hẳn. Nhớ thời mới đi làm. Tuần nào e cũng dăm trận. Uống xong thằng nào cũng nghĩ : "thế giới này là của bố mày". Bọn e mấy lần đi tăng 2 còn bem cả mấy cháu hoạ sĩ trông quán tay vịn. Còn ra đường thì innova nhiều quá ko nhớ đc. Nhờ phúc đức tổ tiên là chưa bị trả phí cho chơi ngu. :D

NNS

Xe ngựa
Nhìn chung là ra đường thấy cái gì bất bình ai cũng có lòng trắc ẩn, nhiều hay ít thôi, nhiều thì xắn tay góp sức, ít thì hô hào mọi người đấu tranh với cái ác, gọi điện cho cơ quan chức năng...

Em có còm như vậy, rằng chúng nó chèn ép bắt nạt chị đi ô tô kiểu gì cũng có người thấy bất bình chẳng tha, thì 1 lũ mất dạy ( ko biết bọn này âm mưu gì ) nhảy vào vang và chửi em là ngu, đánh nó là đi tù, vào giúp nó xiên thì sao blah blah.... những lời lẽ cực kì là vô văn hóa, đổ cho pháp luật sẽ bênh bọn trộm cướp mắt dạy phải xin chứng nó bắt nạt cướp tiếp đánh tiếp ko được phản kháng nếu ko sẽ dính thị phi pháp luật.

Thớt cũng chỉ mới vài ngày trước đây thôi

https://www.otofun.net/threads/hai-thanh-nien-tat-dau-oto-danh-nguoi-tren-vanh-dai-2.1894868/#post-68739648

Nhưng sự thật thì là như em nói, có 2 anh đi xe Fadil trắng đã nhảy xuống combat cho chúng nó ko trượt phát nào. Em cảm nhận như ở trên mạng có 1 âm mưu nào đó cổ súy cho việc thờ ơ với các nạn nhân, tránh xa khỏi những sự việc bất bình xung quanh, làm mờ dần đức tính công đồng tốt đẹp ngàn đời của dân ta như team trà đá điếu cày combat đánh cướp là 1 ví dụ. Cổ súy cho tư tưỏng chủ nghĩa cá nhân vị kỉ, muốn xóa trắng đức tính tốt đẹp, muốn dân ta phải giống Anh Pháp Mỹ ... kệ mẹ mọi chuyên.
cụ là cái...., à lộn, là cụ còm là "đàn ông lái xe ai cũng có thủ đồ trên xe" đó hả? ai chửi cụ bằng những lời lẽ thô tục thì sai rồi, nhưng vang thì éo oan đâu.
cái thời thấy sự bất bằng rút đao tương trợ qua lâu rồi cụ ạ

phuongmit

Xe cút kít
cụ là cái...., à lộn, là cụ còm là "đàn ông lái xe ai cũng có thủ đồ trên xe" đó hả? ai chửi cụ bằng những lời lẽ thô tục thì sai rồi, nhưng vang thì éo oan đâu.
cái thời thấy sự bất bằng rút đao tương trợ qua lâu rồi cụ ạ
Pha đấy ông cụ kia 4 véo là lái xe cầm gậy banh chầy xuống chiến nên mới bị nhận xét ;))

• Vodka
Reactions: NNS

NNS

Xe ngựa
Pha đấy ông cụ kia 4 véo là lái xe cầm gậy banh chầy xuống chiến nên mới bị nhận xét ;))
dất chẩu tre, nên nghĩ ai cũng trê trâu đáng yêu thế, lái xe cứ đàn ông là thủ tuýp sắt, côn, gậy bóng chày, nóng lạnh đủ đồ trên xe để .... tự zệ =))
thiệt đáng iêu chết đi=))

Keep Moving

Xe buýt
Vào trại chịu khó đầu tư sơn sửa tường rào , tu bổ các hạng mục của trại được chân tự giác thì cũng đỡ khổ hơn phạm thường . Hi vọng sau đận này các a rút kinh nghiệm cụ nhể 😆
có khi sau này ra lại có tệp kh mới ;))
chắc nó say quá. lúc tỉnh ai lại chơi thế
lúc tỉnh biết ngâu thì muộn rồi cụ nhỉ

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Khổ thân vợ con 2 anh, mong là 2 anh còn độc thân.
Khởi tố hai người đi SH, gây gổ đánh nhau với tài xế ô tô trên đường Vành đai 2
Chém