Chi hội Hãi quá nhiệt độ thấp kèm mưa e bị mù kính :(

matiz2510

Xe tải
cụ thay cái tụ này hết bao tiền ạ. xe em cũng mới bị mất điều hòa, cuối tuần mới cho gara ktra được
Của em thay tụ bãi 300k+400k tiền bơm ga+200k tiền công gara Tiến Điệp cụ ạ.

Bí thư thôn

Xe tải
Con buổi sáng còi nhà em để 30 độ mà kính vẫn trong vắt. Tắt điều hòa phát mù màu luôn

prokinkin

Xe buýt
Nhà cháu thì xa hơn cụ đi từ Quê qua BAla, rồi mới đến TỐ HỮU thẳng tiến...Qua Hoàng..>Giám --> tòi ra cuối đường Trần Duy Hưng. Cháu làm ở chỗ ...>Định cụ ạ.
Toàn cùng trục nhỉ, cháu thì từ Lê Văn Lương phải băng cả qua đoạn chị Định rồi lên tận bờ hồ :D

leenamtuankorea

Xe tăng
Toàn cùng trục nhỉ, cháu thì từ Lê Văn Lương phải băng cả qua đoạn chị Định rồi lên tận bờ hồ :D
Cụ thì xa hơn cái ra tận bờ Hồ thăm cụ rùa...Mấy ngày nay đh Cơm Sườn với mưa gió này chắc bò ra đấy ốm cụ nhỉ

prokinkin

Xe buýt
Hiện tượng này trong nhà và phòng làm việc em cũng bị. Do bên ngoài lạnh hơn bên trong và độ ẩm bên trong cao.
Như mấy cụ ở trên nói là bật điều hòa lạnh và sấy kính em thấy OK vì điều hòa lạnh sẽ lấy bớt độ ẩm bên trong xe.
Thứ 2 em thấy không nên lấy gió ngoài vì nó sẽ kéo thêm độ ẩm vào trong xe.
Cháu đã thử nhiều lần,vẫn phải lấy gió ngoài, lấy gió trong chỉ khi nào ổn định nhiệt độ thôi cụ ạ, còn nếu không lấy gió ngoài một tẹo là mờ kính ngay.

prokinkin

Xe buýt
Cụ thì xa hơn cái ra tận bờ Hồ thăm cụ rùa...Mấy ngày nay đh Cơm Sườn với mưa gió này chắc bò ra đấy ốm cụ nhỉ
Trước đi tầm 1 tiếng về đến nhà, giờ toàn tầm 2 tiếng :D may có tí music kéo lại chứ ko ngất

leenamtuankorea

Xe tăng
Trước đi tầm 1 tiếng về đến nhà, giờ toàn tầm 2 tiếng :D may có tí music kéo lại chứ ko ngất
THế tì tốn xèng mua xăng phết cụ nhỉ...Cụ làm lĩnh vực gì nhỉ cho cháu tham khảo với...Chơi với cụ rùa là cũng kinh rồi đấy

prokinkin

Xe buýt
THế tì tốn xèng mua xăng phết cụ nhỉ...Cụ làm lĩnh vực gì nhỉ cho cháu tham khảo với...Chơi với cụ rùa là cũng kinh rồi đấy
Lĩnh vực cháu là vi vu trên mạng nhìn người người mua hàng, nhà nhà mua hàng trên mạng thôi :D. Đợt này xăng rẻ nên đi thảoi mái phết. Trước 500k đi được 1 tuần, giờ đi được tầm 10 ngày thoải mái :D

adng

Xe điện
Có cụ nào bị giống e ko, e vừa đi cầu Vĩnh Tuy về dính quả đang đi bị mù (mờ) kính. Xe e chở 5 người, bên ngoài trời mưa lạnh nhiệt độ chắc tầm 7*C e bật A/C để quạt số 2 thổi lên kính lái vậy mà đang đi kính mờ tịt. Hix đang trên cầu xe phi vèo vèo e hãi quá vớ vội cái khăn lau lấy lau để, quạt chuyển sang max số 4 vậy mà ko ăn thua kính càng lúc càng mờ. Cũng may gần hết cầu e cố lết thêm rồi táp vào lề dừng hẳn lại. Ngồi hí hoáy ko biết bị sao nữa, sờ tay cửa gió chỗ kính vẫn thấy gió lạnh thổi ra ( nhưng cảm giác ko lạnh bằng bên ngoài thì phải) e phải lau kính liên tục, mở hé kính, hết kính ko ăn thua, lúc sau đóng lại một lúc tự nhiên kính mới trong trở lại. E đi tiếp một lúc sau lại bị, lại phải dừng lại một lúc rồi lại lau chán chê nó mới hêt :( (lúc này xe cũng chỉ còn 3 người nhưng vẫn bị mờ).
Các cụ đánh giá sao trường hợp này, có phải xe trở nhiều người, nhiệt tăng cao điều hòa quạt ko kip nên chênh lệch nhiệt độ trong ngoài lớn quá.
Thời tiết HN hôm nay lạnh kèm mưa nên nhiệt bên ngoài xuống thấp quá, độ ẩm lại cao nên rất dễ bị mờ kính
E sợ thời tiết như thế này mà dính mưa quá, cụ nào nhiều kinh nghiệm, nhất là mấy cụ vùng cao hay gặp tình trạng tương tự chỉ e phát :)
Điều hòa của cụ 99% là tèo rồi.
Vì nếu không tèo thì nó sẽ làm ngưng hơi ẩm bão hòa tức thì ngay; và thổi bay mờ kính. Cụ kiểm tra xem nhé.

ABCZ13

Xe tải
Điều hòa của cụ 99% là tèo rồi.
Vì nếu không tèo thì nó sẽ làm ngưng hơi ẩm bão hòa tức thì ngay; và thổi bay mờ kính. Cụ kiểm tra xem nhé.
E cũng ko biết, nhưng e bị hôm mưa lạnh nhất thôi chứ mấy hôm nay lại bình thường rồi, bật một phát tan mù ngay.

Chi Hieu

Xe máy
Có cụ nào bị giống e ko, e vừa đi cầu Vĩnh Tuy về dính quả đang đi bị mù (mờ) kính. Xe e chở 5 người, bên ngoài trời mưa lạnh nhiệt độ chắc tầm 7*C e bật A/C để quạt số 2 thổi lên kính lái vậy mà đang đi kính mờ tịt. Hix đang trên cầu xe phi vèo vèo e hãi quá vớ vội cái khăn lau lấy lau để, quạt chuyển sang max số 4 vậy mà ko ăn thua kính càng lúc càng mờ. Cũng may gần hết cầu e cố lết thêm rồi táp vào lề dừng hẳn lại. Ngồi hí hoáy ko biết bị sao nữa, sờ tay cửa gió chỗ kính vẫn thấy gió lạnh thổi ra ( nhưng cảm giác ko lạnh bằng bên ngoài thì phải) e phải lau kính liên tục, mở hé kính, hết kính ko ăn thua, lúc sau đóng lại một lúc tự nhiên kính mới trong trở lại. E đi tiếp một lúc sau lại bị, lại phải dừng lại một lúc rồi lại lau chán chê nó mới hêt :( (lúc này xe cũng chỉ còn 3 người nhưng vẫn bị mờ).
Các cụ đánh giá sao trường hợp này, có phải xe trở nhiều người, nhiệt tăng cao điều hòa quạt ko kip nên chênh lệch nhiệt độ trong ngoài lớn quá.
Thời tiết HN hôm nay lạnh kèm mưa nên nhiệt bên ngoài xuống thấp quá, độ ẩm lại cao nên rất dễ bị mờ kính
E sợ thời tiết như thế này mà dính mưa quá, cụ nào nhiều kinh nghiệm, nhất là mấy cụ vùng cao hay gặp tình trạng tương tự chỉ e phát :)
Xe của em cung bi như cụ.mà DH của em thấy quái nào ấy, bật về nóng mà nó vẫn mát... Hôm trước hỏi bác gara hay làm xe cho thì bảo là bịt đường nóng lại để lạn sâu hơn... Mấy hôm trời lạnh toàn phải mở cửa đi đường, vừa lạnh vừa ồn.

ides

Xe tải
cái này em nghĩ cụ quên bật AC thôi, chứ nếu AC rồi thì không mù nữa đâu :)
Chống mù thì em thấy 2 cách, 1 là điều hòa lạnh chỉnh lên gương, số 1 là đủ rồi, tuy nhiên mùa đông thì ko ổn. 2 là điều hòa nóng quạt vô người thì 1 hồi là ko mù. EM đi nhiều rồi, cách nào cũng ổn ợ, tuy nhiên điều hòa nóng thì hơi bí, phải hạ gương nhẹ :D