[Funland] Hải Phòng quyết đi đầu....

Cối xay 268

Xe tải
Chắc chắn HP và QN phải có quân bài tẩy gì đó, nên họ mới "mạnh mồm " như vậy.

Bright Đinh

Xe máy
Trong các đời bí thở khoảng 20 năm trở lại đây thì bác Thành xi măng là ổn nhất. Bộ mặt thành phố thay đổi quá nhiều. Mình đã hâm mộ từ ngày bác mua anh cầu thủ Bờ ra xin về đá đâu có nhõn trận làm giới truyền thông xôn xao. Đúng chất kiểu hải phòng!

playstation_vn

Xe tải
Nghề chính của dân HP là
dịch vụ vận tải biển, vận tải container
bốc bát họ, thơ nụ
định cư Âu, Mỹ theo đường hôn nhân giả hoặc đường chui container, trai trồng cỏ, gái làm nail
xuất khẩu lao động
xuất khẩu cô dâu
buôn lậu từ Móng Cái
các huyện gần biển thì làm nuôi trồng hải sản
Vinfast toàn kỹ sư, công nhân lành nghề người Hà Nội, Vĩnh Phúc xuống làm thôi cụ, có xe Hoàng Long chở về vào ngày nghỉ
Đám ngành nghề trẻ như CNTT gõ code thì làm cho doanh nghiệp FDI như LG, lương có 12 triệu 1 tháng thôi
Được cái nhà rẻ, đất trong ngõ ở ngay trung tâm có 20 triệu 1m2
Cụ mua được nhà/đất trong ngõ ngay trung tâm thành phố chỗ nào 20 tr/m2 thì chỉ cho em với, em biếu cụ thêm.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Bấy lâu nay tưởng cõi OF này toàn là các cụ tinh thông. Trên thông thiên văn dưới tường địa lý, té ra không phải!
Nhiều cụ nhầm lẫn giữa GDP(GRDP) với thu nhập bình quân đầu người.
GDP(GRDP) là tổng sản phẩm hàng hoá( dịch vụ) tạo ra tại vùng nào đó trên 1 năm nó không đồng nghĩa với thu nhập.
Hải Phòng đang kỳ vọng lượng đầu tư lớn nên nó đặt mục tiêu cao như kia không có gì lạ. Chỉ cần vài dự án tỷ đô đầu tư vào thì trong giai đoạn xây dựng nó cũng tạo GRDP khủng rồi, trong khi HP có đâu tầm hơn 2tr dân.

playstation_vn

Xe tải
Gần Bến Bính, trong ngõ nhưng ngay đầu ngõ
Nhưng đấy là tiền đất thôi, chưa cất nhà cụ ạ
Là đất (20tr/m2) đang trong diện giải tỏa/giải phóng mặt bằng làm cầu bắc sang bên kia xưởng đóng tàu X46 hả cụ.

thangtietlon

Xe máy
giờ đầu tư BĐS ở Hải Phòng và Vũng Tàu là ngon các cụ nhỉ

smartdragon

Xe buýt
Vửa e mua xe HN, nhưng làm bs HP (quê). Chuẩn lun.
Mà e nói này, các cụ HN nên xuống HP, QN... mà sống. Thật!
Giờ trung tâm cũng tắc lòi pha lúc tan tầm òi cụ. Sống thì zô vin hay hoàng huy hay agape mà ở cụ nhoé.

smartdragon

Xe buýt
Trong các đời bí thở khoảng 20 năm trở lại đây thì bác Thành xi măng là ổn nhất. Bộ mặt thành phố thay đổi quá nhiều. Mình đã hâm mộ từ ngày bác mua anh cầu thủ Bờ ra xin về đá đâu có nhõn trận làm giới truyền thông xôn xao. Đúng chất kiểu hải phòng!
Cũng đầy mảng tối, ubkt mà vào thì lại như thánh thôi. Dưng dân đc nhờ, tp mở mày mở mặt.

phamhungbs

Xe điện
Em nghĩ Hải Phòng làm được; giờ chuẩn bị 40 tuổi em đang lựa chọn Hải Phòng hoặc Vũng Tàu cho sau này và đang nghiêng về HP hơn vì em quý con người ở đây.

daovietnhat

Xe đạp
Hải Phòng tương lai sẽ rất phát triển, hơn HN nhiều ....cháu linh cảm thấy điều đó. :)
Cháu đi công tác HP nhiều, đi chơi cũng nhiều, cháu thấy HP thành phố trong lành, ít ô nhiễm hơn HN, và đặc biệt cháu chưa gặp tắc đường ở HP bao giờ. Đồ ăn ở HP cũng ngon. Chẹp chẹp....:)
Hải Phòng có mấy khu gần biển tối nào cũng tắc bác nhé

Quỳnh hp

Xe tăng
Hp muốn phát triển được thì chỉ cần mấy điều sau đây thì phát triển nhanh và lâu dài luôn
Thứ nhất thay đổi cơ chế để thu hút các cty FDI,vì Hp có rất nhiều lợi thế từ giao thông đến con ng nhưng vì cơ chế lên ít cty FDI nó đến
Thứ hai thuê các cty nước ngoài nhiều kinh nghiệm để cải tạo lại dòng cho sông cấm vì ngày trc ngăn bờ đắp biển Đình Vũ lên bị mất dòng hải lưu khiến cho phù xa bồi đắp làm cho tàu to ko vào đc cảng và khu phà Bính như đò ngang. Đồng thời làm cho khu vực ĐỒ Sơn nước đỏ ngầu phù xa và các bãi tắm toàn bùn
Thứ ba quy hoạch và đầu tư cải tạo lại các khu du lịch như Đồ Sơn và Cát Bà thì sẽ thu hút đc nhiều khách du lịch như ngày xưa luôn
Vài điều trăn trở của một ng con sinh ra và lớn lên tại phòng

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Dạo này đội HP bết bát quá, suốt ngày lo chống xuống hạng. Trong khi cổ động viên thì quá nhiệt tình.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hải Phòng thay da đổi thịt từ hồi có bọn Vin về, nó xây đô thị, xây nhà máy .... tất nhiên không phải nó làm tất cả, nhưng nó làm mồi cho nhiều đầu tư khác. Trươc đó tàn tạ lắm. Em nhớ cái khu công nghiệp Đồ Sơn là khu công nghiệp đầu tiên ở miền bắc, vừa cuốc nhát khởi công đã gãy cuốc, để đấy bao nhiêu năm, xây được nhõn đoạn hàng rào. Khu công nghiệp Nomura hạ tầng đầy đủ mà để cho bò ăn cỏ bao nhiêu năm.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Hải Phòng có ngành công nghiệp đáng lẽ phải rất phát triển là ngành đóng tàu. Ngành đấy mà lớn mạnh thì HP mới phát được.