@Hải Nguyễn: Mổ ếch Version 2 - vẫn tự làm khắc sướng là chính

Tài mới

Xe tăng
Cụ Nguyễn cho em hỏi cái ạ: em ship bộ kit hiển thị nhiệt độ ngoài/trong cho ếch 2011 ổ CD zin ở thiên minh, chừ ngoài này có chỗ nào lắp đc ko ợ, em có ship thêm đầu đo nhiệt rồi ợ
Ợ.. Vãi cụ nhẩy. Ship rồi sao lại bắt em ship tiếp nhẩy. Cụ chơi bẩn quá

Hai Nguyen

Xe điện
Sáng T7, mua gió, chả muốn làm gì, thôi thì tiện tay vệ sinh cái quạt gió trong xe. Gần 6 năm nó hoạt động mà chưa dc vệ sibh, chắc két bẩn lắm lắm

Đầu tiên, mở hộp găng tay (cốp) bên phụ, dùng 2 tay bóp nhẹ 2 bên thành cốp, nhẹ nhàng nhấc cả cái cốp ra

Kế đó sẽ thấy cái motor đen, có cái jack điện, rút jack điện ra (đằng sau nó còn jack nữa, nên rút luôn cho rộng tay

Đỡ motor có 3 con ốc vít trắng, tháo 3 con ốc này, nhẹ nhàng lôi cả mô tơ và quạt ra, lưu ý mô tơ quạt vẫn gắn với 1 ống hơi, không cần tháo ống này

Nghiêng motor, dùng tròng 8mm tháo con ốc đỉnh quạt gió, sau đó dùng búa tạ táng thật lực vào cái chân ốc, sẽ tháo dc quạt ra ntn. Bẩn vừa vừa keke (ảnh này em chụp lúc lâp vào)

Dùng máy bơm áp lực, xoẹt phát là xong, sạch chưa ?

B4

After

Lắp lại ngược với tháo ra

FINISH ạ

Tiện giặt cái thảm luôn ạ

LÃO Rayban vô tặng em cái lọc trong xe đi, có cái của lão thì motor sau 10 năm nữa mới lặp lại bước này. Ko thì 5 năm ntn

Chỉnh sửa cuối:

HOANGRAYBAN

Xe tải
Sáng T7, mua gió, chả muốn làm gì, thôi thì tiện tay vệ sinh cái quạt gió trong xe. Gần 6 năm nó hoạt động mà chưa dc vệ sibh, chắc két bẩn lắm lắm

Đầu tiên, mở hộp găng tay (cốp) bên phụ, dùng 2 tay bóp nhẹ 2 bên thành cốp, nhẹ nhàng nhấc cả cái cốp ra

Kế đó sẽ thấy cái motor đen, có cái jack điện, rút jack điện ra (đằng sau nó còn jack nữa, nên rút luôn cho rộng tay

Đỡ motor có 3 con ốc vít trắng, tháo 3 con ốc này, nhẹ nhàng lôi cả mô tơ và quạt ra, lưu ý mô tơ quạt vẫn gắn với 1 ống hơi, không cần tháo ống này

Nghiêng motor, dùng tròng 8mm tháo con ốc đỉnh quạt gió, sau đó dùng búa tạ táng thật lực vào cái chân ốc, sẽ tháo dc quạt ra ntn. Bẩn vừa vừa keke (ảnh này em chụp lúc lâp vào)

Dùng máy bơm áp lực, xoẹt phát là xong, sạch chưa ?

B4

After

Lắp lại ngược với tháo ra

FINISH ạ

Tiện giặt cái thảm luôn ạ

LÃO Rayban vô tặng em cái lọc trong xe đi, có cái của lão thì motor sau 10 năm nữa mới lặp lại bước này. Ko thì 5 năm ntn
Vâng,bác nhắn cho em cái địa chỉ em gởi ra cho bác ngay,biết vậy hôm gởi cho bác Metall em gởi luôn cho tiện rồi.

Hai Nguyen

Xe điện
Em vừa hoàn chỉnh nốt cái điều khiển vô lăng, đi dây từ cổ vô lăng đến clockspring. Dk vô lăng đã work 100%.

Đi 2 sợi dây từ cái này vào cổ vô lăng

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện

ZOTA

Xe máy
Rất trân trọng sự nhiệt tình của Mr. Hai Nguyen.

demen2003

Xe tăng
Cụ qua chỗ Trung Già Võ Thị Sáu lắp cho, mình cũng lấy bộ đó của Thiện Minh cả 4 đèn cửa nữa lắp ngon lắm. Nhớ cảm biến ngoài để ngay trong hốc gương là ổn.
Cụ Nguyễn cho em hỏi cái ạ: em ship bộ kit hiển thị nhiệt độ ngoài/trong cho ếch 2011 ổ CD zin ở thiên minh, chừ ngoài này có chỗ nào lắp đc ko ợ, em có ship thêm đầu đo nhiệt rồi ợ

Hai Nguyen

Xe điện
Cụ qua chỗ Trung Già Võ Thị Sáu lắp cho, mình cũng lấy bộ đó của Thiện Minh cả 4 đèn cửa nữa lắp ngon lắm. Nhớ cảm biến ngoài để ngay trong hốc gương là ổn.
Em thấy mấy xe hịn nó để cái cảm biến này ở đầu xe, trước két nước để đón gió mới keke

Mà xe ếch ko có đèn ổ khóa, đêm tối cứ mò mẫm mãi. Em loay hoay chế cháo từ thời đi xe đời 2005, xem khoét chỗ nào, dùng đèn nào là p/án tối ưu mà chưa ra.

Nhân tiện lúc lắp dk vô lăng và cruise control cho ếch 2.3 2008, phát hiện đời này đã dc thiết kế nhưng ford đã cắt giảm,(chả biết tk dc mấy $).

Trưa CN ko ngủ, nghich ngơm tý, 2h sau là xong. Mạng lởm nên tối em post thanhg quả câu view ạ

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Đây, ốp nguyên bản có cái lỗ này, nhưng ford tiết kiệm, bít cái nhựa đen đặc ko xuyên sáng.

Mở ra thì nó thế này

Để lỗ trống lâp đèn thì sáng quá, thử bịt mầu khác xem sao, thế là tiện bẻ luôn cáu kính của vợ

Dùng kìm bấm bấm em dc cái này

Thử xem nó xuyên sáng ra sao

Lắp cái đèn led xem sao

Câu dây điện xuống hộp Gem, đen đóng mở theo đèn cửa

Tối em xem ánh sáng ntn, kekek

Chỉnh sửa cuối:

meomeo128

Xe tải
Phục cụ quá. Hóng xem kq cuối cùng thế nào. Cụ ch e xin dc hm nào e qua nhờ cụ tư véo cái vụ cam tiến cam lùi với nhé

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Hề hề, cái này em có nguyên bản, anh làm cái giắc chân T5 cho nó đàng hoàng.

Hai Nguyen

Xe điện
Chú giữ cho anh nhé, giục cả lão laze-a1 cho mượm anh cái khiển test xem có dùng dc ko, cuối tuần anh qua lấy nhé

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
Tối CN về nhà, nhận ngay túi hàng, check thử, hóa ra đèn led sứ chịu nhiệt mầu đỏ dùng cho đèn phanh trên cao

Tháo đèn phanh trên cao xem sao

Tháo lanh tanh bành, nguyên bản dubgf đèn sợi đốt, nóng lăm, lại tốn máy phát

Nó chẩy nhựa ntn

Lắp led sứ đỏ thôi

Test ngon lành, thế nào mà final lại lỏng 1 bóng ntn. Lại tháo ra làm lại từ đầu kekek

Chỉnh sửa cuối:

Hai Nguyen

Xe điện
@ Hoang Chung 06

Theo em lão nên dùng khiển này (cắt phần chìa đi). Khiển này nguyên bản chính hãng mẽo, có chip đề nổ inside, nút bấm sướng hơn. Độ ổn định, bền hơn hẳn loại anh Tập lấy về lần trc (dí cái khiển này vào cái chìa cắt ở hàng khóa thì vẫn nổ ngon lành)

Mặt trc sau khi cắt lưỡi

Mặt sau

Nhìn thẳng đứng

Demo xem sao

Chỉnh sửa cuối:

Escape xx824

Xe máy
Cụ ơi, bọn led của bác bn $ và đặt hàng ntn ạ, e muốn lắp thay các bóng trong xe và đèn phanh như cụ có vừa k ạ.

Hoa Anh Túc.

[Tịch thu bằng lái]
Chú cất mấy cái bóng led sứ cho A lúc nào tiện A qua lấy nhé