@Hải Nguyễn: Mổ ếch Version 2 - vẫn tự làm khắc sướng là chính

Hai Nguyen

Xe điện
Nó đây bác. Ngồi trên xe ko nhìn thấy phần tối nữa. Khoảng foreground chỉ còn 3m thay vì gần 6m như nguyên bản

Hai Nguyen

Xe điện
Tiếp -

Chờ máy nén khí mang đến (em mua cái máy này để độ đèn) mà hẹn 22h đêm, - em muốn làm sạch projector trước khi gắn shroud lên nhưng vừa muộn lại mưa, nên đành chờ đến sáng

9h ăn sáng, cafe xong, em chạy ra lấy máy nén khí về - 10h bắt đầu - Xịt sạch projector, bắt đầu gắn Shroud vào Projector, trong thời gian này thì ngắm nghía các vị trí bắt ballast và đi dây để tìm vì trí tối ưu nhất.

Để Keo AB chết hẳn, em để hẳn 2h, 12h trưa ăn xong là bắt đầu

1. Gắn lại đèn - em dùng công nghẹ thời bao -Mối đèn em để 30 phút để keo dính lại và chết hoàn toàn, không dùng thêm bất kỳ 1 con vít nào - đèn về nguyên bản

Trong lúc chờ đèn khô, em tiến hành đi dây và đặt ballast

Em dùng bộ kít chuyển đổi nên ko phải trích 1 tý dây nào - và đây là vị trí đặt ballast - ngay dưới đèn bên phụ + lấy mass ngay tại đây

Bên tài, em để ballast ngay dưới bình ắc quy

Dây được dấu kín, sẽ ko thể phát hiện được keke

Lắp vào thôi, hoàn thành rồi

Đau con mắt bên trái

Đỏ con mắt bên phải

Cả 2 mắt đều đen

và đỏ mắt

Em lắp lại hoàn chỉnh + rửa xe để tét xem nước vào ko, may quá trộm via ko thấy gì

Em cũng tháo đèn gầm để chuẩn bị độ bi vào gầm, khi nào xong thì chỉ cần tháo cản lắp vào

Hai Nguyen

Xe điện
Ảnh hậu trường

Chơi đồ hàng 1 mình - Alone

Chỉnh sửa cuối:

Morning 15a

Xe điện
Trông sáng khoảng trước mũi xe sáng nhiều hơn so với nguyên bản cụ nhỉ mà cứ tháo cái màng chắn ấy ra xong dùng máy xoẹt đi là đc hả cụ ?
@: cụ lắp bóng gì mà sao e thấy nó cứ xanh xanh nhiều chứ ko vàng như bi TL bình thường vẫn lắp nhỉ

Nó đây bác. Ngồi trên xe ko nhìn thấy phần tối nữa. Khoảng foreground chỉ còn 3m thay vì gần 6m như nguyên bản

127604aaa

Xe hơi
Sáng nay a lô định hỏi bác tí việc mà bác lại để đt ở nhà. haizz!!

trangiangkt

Xe tải
anh Hải lúc nào rình đâu được cái núm chỉnh ghế thì nhặt hộ em với nhé, em tìm mãi ko ra @@

homhem

Xe hơi
HN ơi đấu sáng cả pha + cốt thế nào đấy?

Hai Nguyen

Xe điện
@ Bixenon cho đèn gâm

Lấy bộ projector Infinity G37 Sedan về nhưng hơi to khó lắp vào đen gầm mà vẫn giữ dc nguyên bản điều chỉnh cao thấp....

Thế là bộ trên đành để vào kho Lại đặt tiếp 2 bộ morimoto về nghịch

Nào Morimoto D2s 3.0 để chế vào pha

Và morimoto MH1 6.0 để chế vào gầm

Nhưng về đến nơi thì lại đảo ngược lại để đảm bảo tính lắp đặt hih, d2s cho gầm và H1 cho pha

Chế đèn gầm

Cân vào giá đèn nguyên bản

Lên hình nào

Cân chỉnh

Ổn roài

Bên phụ

Bên trái

Xong chuyển sang giai đoạn chống nước

Chạy ra hàng nhựa PVC, em làm ít ống PVC về chế chống nước và chít silicon các khe hở

Hết ngày chủ nhật a, sang tuần lắp đặt hihii

Hai Nguyen

Xe điện
Quy hoạch dây điện trong khoang máy :

dự kiến xe em sẽ có các nguồn điện như 3 bộ xenon - dây điện cho hệ thống âm thanh, (âm ly), dây điện cho hệ thống điện độc lập trong xe , dây điện cho bộ đàm - tất cả đều lấy điện ắc quy qua relay, cầu chỉ. cứ nghĩ đến mớ này là đau đầu việc đi dây điện, vì vậy em order bộ cầu chì chia điện tháo xe VW, Audi chính hãng về để thiết lập lại trật tự

Bên trong thì như thế này

Quá phù hợp với em. hihi, mớ 3 sợi dây kia cho vào 3 bộ đèn, còn mớ cầu chì dẹt metal flat kia cho vào mớ còn lại

Hàng về

Tìm vì trí thích hợp trên xe, tiện cho cả việc đi dây và thẩm mỹ

Nhìn dưới lên

Lại cuối tuần đi dây hihi

vucanhtung

Xe tăng
Cụ giúp e giải đáp thắc mắc bấy lâu là tại sao balast xe e lại ko có dây nào lấy mast cả, vì muốn khi bật pha lên cả 4 bóng nẻn chỉ chích duy nhất 1 phát lấy tín hiệu pha từ dây pha thôi. Xe e focus, e dùng cả năm nay rồi ko vấn đề gì, cầu chì đèn cũng chưa bao giờ cháy cụ ạ. Vậy có nhất thiết phải có lấy mast ko cụ?

Hai Nguyen

Xe điện
Khả năng là lấy toàn bộ chạy dây nguyên bản, dùng chính dây mass của jack đèn cấp luôn cho ballast.

Theo em hiểu 1 số dòng xe cao cấp điều khiển toàn bộ điện bằng hộp đen thì sẽ có báo lỗi. Còn xe thường thì dùng tốt. Dây nguyên bản của xe chất lượng cực cao và chịu nhiệt tốt nên hoàn toàn dùng cấp điện cho ballat ngon. Chỉ mỗi tội người dùng hơi lăn tăn thôi. Nhất là ballast lúc khởi động thì ăn nguồn nhiều nên đa số vẫn lấy điện ắc quy trực tiếp, mass vỏ xe và chỉ lấy tín hiệu pha cốt điều khiển relay.

Bằng chứng là bác đã đấu theo nguyên bản mà ko ảnh hưởng gì đó thôi

vucanhtung

Xe tăng
Khả năng là lấy toàn bộ chạy dây nguyên bản, dùng chính dây mass của jack đèn cấp luôn cho ballast.

Theo em hiểu 1 số dòng xe cao cấp điều khiển toàn bộ điện bằng hộp đen thì sẽ có báo lỗi. Còn xe thường thì dùng tốt. Dây nguyên bản của xe chất lượng cực cao và chịu nhiệt tốt nên hoàn toàn dùng cấp điện cho ballat ngon. Chỉ mỗi tội người dùng hơi lăn tăn thôi. Nhất là ballast lúc khởi động thì ăn nguồn nhiều nên đa số vẫn lấy điện ắc quy trực tiếp, mass vỏ xe và chỉ lấy tín hiệu pha cốt điều khiển relay.

Bằng chứng là bác đã đấu theo nguyên bản mà ko ảnh hưởng gì đó thôi
Cảm ơn cụ, đèn của e ko phải mổ ra để độ mà là nguyên bộ cho focus, lắp vào xe ld nếu chỉ plug n play thì xe non chỉ có cos nên khi muốn nó work cả pha cụ cường black đã phải trích dây pha lấy tín hiệu, vì mối trích dây ấy nên mới lăn tăn vấn đề mast :D cho an toàn.

kimlonghn

Xe đạp
Nhiều đồ ngon quá cụ ơi....

Hai Nguyen

Xe điện
Chìa khóa đời chóa đen này phức tạp quá, xlt thì phôi chìa chung với 2009 về sau nhưng xls lại dubgf phôi chìa 2007 về trước

Mag khiển lại dùng tần số 433 chubg với focus và fiesta, nhưng lại ko dubgf dc với khiển của ếch đời trc và đời sau.

Thế nên em thay GEM để tận dụng nào. Và giờ em có chìa và khiển độc nhất kekek vô nhị

macli

Xe đạp
Chìa khóa đời chóa đen này phức tạp quá, xlt thì phôi chìa chung với 2009 về sau nhưng xls lại dubgf phôi chìa 2007 về trước

Mag khiển lại dùng tần số 433 chubg với focus và fiesta, nhưng lại ko dubgf dc với khiển của ếch đời trc và đời sau.

Thế nên em thay GEM để tận dụng nào. Và giờ em có chìa và khiển độc nhất kekek vô nhị
Tốn kém không cụ Hai Nguyen?

Hai Nguyen

Xe điện
Tốn nhất là quả thay Gem nên với bộ chìa / khiển mới tỉnh tình tinh thì em nghĩ ko cần hihi

Hai Nguyen

Xe điện
Dt của em ở chữ ký đó bác [@scorpion2204;75334]