@Hải Nguyễn: Escape - Mông má - độ đẹo - Lẩu ếch theo tiêu chí tự làm khắc sướng

Trạng thái
Thớt đang đóng

newescape

Xe máy
cổ e dài thêm chút rùi bác à, thanks bác và chờ tiếp :D

Hai Nguyen

Xe điện
Dàn lạnh thì ếch có đường ống dưới chân ghế để chuyển ra sau rồi mà, hihi, với em thì ko cần thiết làm dàn lạnh sau roài, hihi,

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Dàn lạnh thì ếch có đường ống dưới chân ghế để chuyển ra sau rồi mà, hihi, với em thì ko cần thiết làm dàn lạnh sau roài, hihi,
Cái này ở đâu ra vậy cụ? em nhớ đời V6 3.o trước kia có cái cửa gió dưới gầm ghế trước để đưa gió ra phía sau, sau này không còn nữa. Nếu vẫn có đường chờ em sẽ chế mấy cái cửa gió cho nó thổi hơi ra sau.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Cái này ở đâu ra vậy cụ? em nhớ đời V6 3.o trước kia có cái cửa gió dưới gầm ghế trước để đưa gió ra phía sau, sau này không còn nữa. Nếu vẫn có đường chờ em sẽ chế mấy cái cửa gió cho nó thổi hơi ra sau.
Đời như xe cụ trở về sau này ứ còn nữa đâu cụ ạ!

ValkyrieLenneth

Xe tăng
Cái món xi nhan nháy khi mở cửa và dk là đặc trưng của bộ đồ remote tàu ạ. dùng đồ zin nó chỉ chớp 1 lần khi khoá cửa thôi, ko nhấp nháy đâu anh ui :P

Hai Nguyen

Xe điện
Cái món xi nhan nháy khi mở cửa và dk là đặc trưng của bộ đồ remote tàu ạ. dùng đồ zin nó chỉ chớp 1 lần khi khoá cửa thôi, ko nhấp nháy đâu anh ui :P
Tks em, nhưng trong manual của thằng ếch nó lại nói là đóng thì nháy 1 lần và mở thì nháy 2 lần em à, nguyên thiết kế ban đầu là thế. Còn hiện nay nớp cho chẳng chớp cho 1 lần

@ Mắt Kính - Phan3H

Xe em nó có cái này rồi, nếu bác MK muốn chế thì phải kiếm dc ống cực mỏng ntn mới sát sàn, ko thì phải đi trong cái "con ngựa - cần số" ấy

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Tks em, nhưng trong manual của thằng ếch nó lại nói là đóng thì nháy 1 lần và mở thì nháy 2 lần em à, nguyên thiết kế ban đầu là thế. Còn hiện nay nớp cho chẳng chớp cho 1 lần
Chuẩn, cả cái khiển cũ của em (loại rời) và cái khiển mới (loại chìa gập có thay Gem Box) đều thể, đóng nháy 1 cái, mở nháy 2 cái.

@ Mắt Kính - Phan3H
Xe em nó có cái này rồi, nếu bác MK muốn chế thì phải kiếm dc ống cực mỏng ntn mới sát sàn, ko thì phải đi trong cái "con ngựa - cần số" ấy
Xe cụ vẫn có à? em tưởng đời xe cụ cũng giống xe em chứ nhể. Hay đời xe em vẫn có cái ống này mà em ông biết?
Em xem trên hình thì chỉ có ống thôi, còn cửa gió thì không có phải không ợ?

Hai Nguyen

Xe điện
Cửa gió nó lộ thế này thôi pác MK à

xichlomay_2011

Xe đạp
Chào bác nguyễn Hải sau khi xem xong toàn bộ quy trình của bác, bác có thể chia se rcho mopij người về giá trị và thời gian để có được một cô vợ 2 như vậy ko? rất mong nhận được tin bác, chúc bác thành công trên trên mọi nẻo đường

Hai Nguyen

Xe điện
Chào bác nguyễn Hải sau khi xem xong toàn bộ quy trình của bác, bác có thể chia se rcho mopij người về giá trị và thời gian để có được một cô vợ 2 như vậy ko? rất mong nhận được tin bác, chúc bác thành công trên trên mọi nẻo đường
Thanks bác, em tự làm khắc sướng nên chủ yếu là nhặt nhạnh trong kho một ít, mua ngoài hàng 1 ít ốc vít, hóa chất. Còn thì toàn đồ cũ (kể cả xe cũng xe cũ mà)

Loipham

Xe buýt
Cụ hải giỏi quá..., cụ mò được và chế tác được em nể phục cụ.... Bỏ mũ cúi chào và trân trọng....**==

Hai Nguyen

Xe điện
Chiều T7, em chế lọc gió cabin

Sau công đoạn ốc (ko hiểu lão Nobi làm gì đống vít nhựa vơi tovit đóng ??), 4 ốc nhựa + 4 vít

Bên trong

Tháo tiếp 2 ốc nhựa nữa thì được thế này, bên trong là tổ chuột (phủi phui, may nó chưa cắn cái dây nào, lá, giấy, nylon, xương gà)

Vệ sinh sạch sẽ , hút bụi thì sau 4 lần thay nước, nó còn thế này

Nhấc tiếp cái miếng nhựa (nó gắn bằng keo dẻo) nhấc mạnh ra dc, thực tế cũng ko cần thiết

Lấy ra rồi thì cắt miếng lọc gắn vào

Miếng lọc rộng hơn nên phải ép vào, do đó sẽ hơi bị nhăn 2 đầu, hở, vì thế nên có băng dính 2 mặt, kéo dính 2 bên chiều rộng lại và được thế này

Lắp vào thôi

Mất khoảng 30p, vì khâu vệ sinh và hút bụi, còn xe bác eZDONG sạch sơn nên chỉ cần hút bụi, lau qua, nên chỉ mất 10p

Xe em hiện có hiện tượng mới nổ có mùi xăng, máy nóng thì hết, khả năng bu gi đánh ko hết khi đang nguội, tiện tháo bugi thì ntn

Kính các bác phán xem ? cá nhân em thì thấy bugi sạch, đỏ, nhưng có vẻ khoảng cách hơi xa ? tiêu chuẩn thì hình như là 0.44mm

trungcd

Xe buýt
quả lọc gió ngoài này hay phết. Hay cụ nhặt vài cái rồi chia cho em để đó 15-20K km lại thay cho phổi ló sạch nhể. mấy lị cụ kiếm lọ keo dán gioăng đi. dán lại cái chắn rác cho nó chắc và kín cụ ạ. Dán thừa không hết thì quăng em nhặt cho, hí hí.

Hai Nguyen

Xe điện
Bác Sơn làm thêm tý băng dính 2 mặt kéo sát cái lọc phía bên trái nhé, vẫn còn khe hở, ko lọc hết dc bụi và mùi pác ạ

soncrown

Xe buýt
Số 5, đường Trần Quốc Nghiễn, Hạ Long, Quảng Ninh
Bác Sơn làm thêm tý băng dính 2 mặt kéo sát cái lọc phía bên trái nhé, vẫn còn khe hở, ko lọc hết dc bụi và mùi pác ạ
Mình chụp lúc ướm thử thôi, sau đó đã dán băng dính 2 mặt kín mít rồi Cụ nhá, he he
Cụ cố gắng tìm cách mua mấy món bên kia về phục vụ AE là OK

Mr Thach

Xe tải
Đây rồi, em tóm được rồi. Em đang nghiên cứu nhưng chắc là chỉ để biết thôi chứ em sợ làm 1 mình lắm. Sợ chịu trách nhiệm nữa ạ. Bác Hai Nguyen mua giúp em cái lọc gió rồi Bác đứng cạnh để em thay nhé, nếu sai em còn có Bác chịu trách nhiệm cùng chứ không Vợ em nó giết

Hai Nguyen

Xe điện
Thế sáng T7 bác Thạch chịu khó chạy sang quán cafe Cỏ may ở Hồ Phương Liệt thì có thời gian phá xe của pác, chứ trưa em chỉ lượn qua khu VH thôi, ko có time dừng lại phá xe đâu. (bác nhớ mang theo khăn để vệ sinh khay chứa lọc nhé)

Trạng thái
Thớt đang đóng