Hai me con em sống ở Cầu Long Biên

bes

Xe lăn
À quên mất, giờ em mới nhớ ra.

Em đề nghị bác Mod box Nhiếp ảnh xóa hoặc moved bài này ra thớt khác vì box này dành để cho ảnh tự chụp chứ ạ!? Chứ ko thì các ông ấy tha lôi hổ lốn đủ thứ rác rởi về box Nhiếp ảnh mất, :21: :21: :21: :21:

Bác nào post bài ko để ý à? Box này để khoe ảnh tự chụp hoặc khoe súng khủng chứ.
Bác nói cũng hay nhưng nói nhiều thành lung tung rồi bác ạ.

Cảm ơn bác Vươnglam đã post lên đây, em xem lần đầu tiên thấy rất đẹp. Nội tình thế nào thì em không biết, không ý kiến.

baby_driver

Xe tải
em hỏi chí không phải
nhưng đây là món j` ạ
ko phải phở đâu...vì phở lấy đâu ra bánh to thế,với lại còn đĩa rau sống bên cạnh

totorauxom

Xe điện
Chỉ thương thằng cu tí thôi ,bà mẹ bị HIV thì lên cơn điên chẳng hạn thì khổ cho cháu nó, trẻ em là tương lai của đất nước mừ. các bác thông cảm em đâm lung tung tí

FeRAM

Xe điện
ái dà cái ảnh....ngon qúa,tái chín k chín nhiều hành...... đẹp thế :)

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
em hỏi chí không phải
nhưng đây là món j` ạ
ko phải phở đâu...vì phở lấy đâu ra bánh to thế,với lại còn đĩa rau sống bên cạnh
Cái này chắc là phở, nhưng nếu là phở thì không phải phở ở Hà Nội.

luis

Xe hơi
xem ảnh trên xong nhìn xuống bát phở em rùng cả mình !!!!!Xin lỗi các cụ

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Thế bác có biết trước khi đọc được bài này ko ạ? TỪ khi biết đến giờ bác đã làm đc gì chưa ạ???
em còn nhỏ sức yếu tài hèn nhưng ít ra trích ít xiền mừng tuổi cúng cho mấy bác quỹ vì người nghèo.Thio thoảng thăm mấy em ở làng trẻ SOS.thế người nhớn các bác làm được j chưa?

Kính các bác,

Thread này rất hay, dù không phải trực tiếp tác giả up ảnh. Nhưng đây là 1 bài tranh luận rất hay về nhiếp ảnh với cuộc sống. Em thấy không có lý do gì để phải chuyển bài này sang chỗ khác cũng như xoá nó đi. Các bác cứ tranh luận thoải mái, tuy nhiên tránh gây hiềm khích cá nhân, ý kiến của ai cũng đáng được trân trọng cả.

Em thấy thế này.

Ở Việt Nam mình chuyện như thế này không phải là ít. Bạn học cũ của em cũng đã rơi vào tình trạng tương tự và đã qua đời.

Em tự hỏi, ở Việt Nam có bao nhiêu tổ chức từ thiện? Rồi chính quyền sở tại? Có ai làm gì hay ko? Có lẽ những người có trách nhiệm ko làm hết trách nhiệm của mình.

GTS

Xe tăng
Sau khi email này được chuyển tới chỗ người quen em cách đây 2 tuần, mọi người trong phòng đã góp tiền tìm tới chỗ hai mẹ con họ sinh sống để chuyển nhưng không gặp.
Không hiểu bây giờ họ ở đâu.

vuonglam

Xe tăng
Website
blog.360.yahoo.com
Sau khi email này được chuyển tới chỗ người quen em cách đây 2 tuần, mọi người trong phòng đã góp tiền tìm tới chỗ hai mẹ con họ sinh sống để chuyển nhưng không gặp.
Không hiểu bây giờ họ ở đâu.
Em cũng không rõ hai mẹ con họ bây giờ sinh sống ở đâu,nhưng chính sắc là tối hôm qua (14/03) em và cô vợ cả của em đi ăn đêm gặp chị ta o phố Hàng Buồm,thấy chị ý đi một mình,không thấy đứa nhỏ đi cùng và em cũng thử bắt chuyện với chị ý hỏi hăn về đứa nhỏ,nhưng không thấy chị ý nói gì chỉ lắc đầu nguầy nguội và em cũng chẳng biết nói gì hơn chỉ biết móc ví dúi cho chị mấy chục ngàn lẻ.Rồi để chị ý đi ,bác nào muốn giúp đỡ thì em nghĩ các bác cứ ra đoạn Gầm Cầu hỏi hăn mấy bà bán nước thế nào cũng ra thôi.

4weelbike

Xe tăng
Em thấy cuộc sống vốn đã khá phức tạp, rất nhiều hoàn cảnh và trường hợp bi hài. Con người thường sống nặng về tình cảm, lòng trắc ẩn ai cũng có. Nhưng cách nhìn và va chạm xã hội khác nhau nên sẽ đưa ra các cách nhìn khác nhau chưa kể động cơ cá nhân.
Em thì chỉ coi xem để xem chứ như bác nào đó nói, éo le thì nhiều lắm nhất là trong cái xã hội hiện tại nên trường hợp này cũng không có gì đặc biệt hya đáng thương.
Sống phải vì mình trước thì mới nói là cho người khác được, có nhiều người đổ tại quá khứ để tự đầu hàng ở hiện tại và lại có những người kêu khổ để được bố thí. Trường hợp trên nói chị kia yêu con chưa chắc đã đúng, nếu nói chị vui khi ở cùng con thì chị là người ích kỷ vì muốn thỏa mãn mà giữ con sống cùng mình với cảnh không phả là sống.

Khía cạnh nghệ thuật thì công nhận nhứng bức ảnh khá đẹp

Google

Xe tăng
Hôm nay em mới biết thớt này

- Nói về ảnh thì rất đẹp nhưng em thấy việc sắp đặt can thiệp hơi sâu. Em đếc biết chụp ảnh nên nhìn thấy thế nào thì chém thế thôi.

- Vào khoảng năm 2005-2006 gì đó có một cậu tên là T (hơi ẩm) ... nhà trong ngõ 3x phố Hàng Giầy đưa hai mẹ con nhà này về sống cùng gia đình. Nếu ai ở khu vực này đều biết, hằng ngày cả ba người cởi trần mặc quần đùi đi ra sông Hồng tắm bùn chán chê rồi về.

Hai mẹ con sinh hoạt cùng gia đình cậu T này hàng năm trời. Các bác biết rồi đấy, với ba con người có cách sinh hoạt lập dị sống trong một gia đình có cha mẹ chị em gái thì các biết khó xử như thế nào roài....

Chỉnh sửa cuối: