[Thảo luận] Hai lần gặp xxx trong ngày

kia8310

Đi bộ
số em hôm nay vui sao, được xxx chào 2 lần.
Buổi trưa, vừa chui từ gầm cầu Vĩnh tuy lên đường đê được 100m, 1 chú xxx ra chỉ gậy... chào, anh cho xem giấy tờ. sao anh? xe tôi bị sao ah?
xxx: Anh đi vào đường cấm đi ngược chiều.
Đâu anh?
xxx: Kia, đường từ gầm cầu lên.
Uh, mới cắm thì làm sao tôi biết được anh, rút kinh nghiệm lần sau tôi sẽ ko đi như vậy.
xxx: mới đâu anh, được 2 tháng rồi.
vậy uh, 3 tháng nay tôi mới quay lại đây dạy, anh thông cảm.
tôi mới lên lớp về mệt quá ko để ý...
xxxx: Anh là giáo viên, thôi anh cho anh em tí chè nước rồi đi đi
móc túi ra 100k đưa tận tay xxx rồi đi.

Chiều: ông anh rể nhờ đón ở sân bay lúc 4 giờ. ngủ trưa đến 14g30 dậy, sảng khoái lên xe đi. trên đường đi rất cẩn thận, đến ngã tư rẽ đi phúc yên thấy xe đỗ theo làn 1 đoàn dài, biết là có xxx đứng bắt sai làn rồi (vì tuần trước đi Mê Linh Plaza có thấy rồi. cần thận xếp vào hàng, đến đèn đỏ trước em có 1 chú xe to che chắn, bên làn xe rẽ trái (sai làn) toàn thấy xe biển xanh đỗ. khi đèn xanh, em từ từ đi theo chú xe đằng trước, qua ngã tư bỗng 1 chú xxx trẻ ra chỉ gậy tấp vô lề.
xxx trẻ: chào anh, anh cho xem giấy tờ
ngơ ngác, sao anh có chuyện gì thế?
xxx trẻ: anh đi sai làn, đè nghị cho xem giấy tờ
móa, chú này nhìn gà hóa cuốc rồi, cay quá cãi luôn tôi đi đúng làn, tôi đõ sau xe to, xe đó ko sai thì toi ko sai
xxx trẻ: anh đỗ sai làn còn cãi, tôi đứng đây nhìn rất rõ
Anh nhìn rõ ntn, anh chỉ cho tôi chỗ tôi đỗ để tôi thấy có sai ko?
xxx già: anh cãi ah, chúng tôi có mù đâu, chúng tôi đều nhìn thấy
em đúng ra gần giữa làn đường chỉ, tôi ko nói các anh mù, nhưng tôi cũng biết luật gt và tôi thấy cả đoàn xe đỗ dài thế kia tôi cũng biết chứ và tuần trước tôi đi qua đây tôi cũng đã thấy nên hôm nây tôi chấp hành rất tốt luật mà.
....
xxx già: mày to mồm cãi ah, tao sắp về hưu rồi, thích chết thì tao cho chết luôn.
Tôi ko thích chết, nhưng tôi ko phục các anh bắt lỗi tôi.
....
xxx trung niên: (đứng ghi biên bản ở sau xe cảnh sát) vẫy tay
em lại gần
xxx trung niên: cãi gì mà hăng thế, để cả đường này nghe ah?
em ko cãi, nhưng anh kia noi em đi sai làn trong khi em đi đúng, em nói anh y ko nghe nên em nói lại thôi.
xxx trung niên: thôi đưa bằng đây anh xem nào
em giơ ra nhưng ko đưa
hừ, mày bằng tuổi thằng em út anh, lại cùng quận với anh nữa, lần sau có gì thì bình tĩnh, nhẹ nhàng thôi chứ đừng có ầm ĩ lên nhé. thôi đi đi.
Tóm lại: em là người đi khá từ tốn, nhưng hôm nay bị xxx bắt nạt, ức quá lên cũng có to mồm (vì cơ bản là mình đúng). nhưng ức là xe đi sai thì nó ko bắt (biển xanh) mình đi đúng thì nó lại tóm, định kiếm tí của người ngay nên đã thế phải cãi cho hăng các bác ah.
Đôi dòng với cá bác, đây cũng là lần đầu tiên em post bài nên có gì các bác chỉ bảo.

Anh_UK

Xe tăng
Đọc mà e cũng thấy hơi cay mũi, nói thật là em quá chán xxx gt rồi :77:

Lucy

Xe hơi
....
xxx già: mày to mồm cãi ah, tao sắp về hưu rồi, thích chết thì tao cho chết luôn.
Tôi ko thích chết, nhưng tôi ko phục các anh bắt lỗi tôi.
.....
MK - sắp về hưu thì thích làm gì thì làm chắc . Nghe mà tức thật đấy . Mai xxx già đấy phải gặp thằng AIDS nó vào tận nhà xin đểu tiền rồi nó nói là sắp chết rồi xxx già thích chết cho chết luôn thì mới gọi là quả báo .
:^):^)

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hay đấy ạ, lần sau chú ý hơn vấn đề biển bác ạ :)

bau67

Xe container
xxx già: mày to mồm cãi ah, tao sắp về hưu rồi, thích chết thì tao cho chết luôn
Đủ nói lên tất cả về đạo đức CSGT.
quote]

cuongsym

Xe máy
đâu phải ai cũng thế đâu pác bau67

dam_duong_xa

Xe buýt
đâu phải ai cũng thế đâu pác bau67
Đúng thế, nói nghiêm túc E cũng chẳng quen biết, họ hàng gì với xxx, cũng chẳng có ân oán gì sâu nặng với xxx và càng ko có thiện cảm với xxx nhưng hôm nay chính mắt e chứng kiến 1 hình ảnh đẹp về xxx, tính về viết rồi phọt lên thành 1 thớt dưng tiện thớt này mạn phép cụ chủ thớt E kể luôn.
Chuyện là thế này, gần CQ E là ngã ba Ngọc Hồi Phan Trọng Tuệ, phải nói tổ công tác thuộc Đội 4 ở đây rất vất vả điều hành GT, vì sao thì các cụ biết rồi. Địa danh này chương trình VOV 91 buổi nào chả nhắc đến hơn chục lần trong Giờ Cao Điểm. E hàng ngày phải qua đây nên biết xxx ở điểm này rất cương quyết xử lý lỗi sai làn.
Chủ đề chính ngắn thôi nhưng khá ấn tượng. Hôm nay gần 17h E về qua ngã ba NH _ PTT đoạn giao cắt với đường sắt, trong lòng cũng thấy nhẹ nhõm vì là ngày cuối tuần, ko có tắc đường, xe cộ thưa nhưng cũng không thể gọi là vắng. Đang cho xe từ từ băng ngang đường sắt, thấy thấp thoáng từ xa 1 xxx quen mặt tiến ra giữa đường về phía mình, E nghĩ minh dân ở đây có sai làn hay lỗi gì đâu mà định thịt mình:ohmy:. Dưng E nhầm các cụ ợ, xxx tiến đến gần giữa đoạn giao cắt đường sắt thì dừng lại cạnh 1 cháu học sinh đang đứng cạnh chiếc xe đạp, với nét mặt rất thân thiện, tay nắm vào đèo hàng nhấc mạnh, rồi... Cả 2 chú cháu đều cừoi, hóa ra xe đạp của cháu HS bị kẹt bánh sau vào giữa 2 miếng ghép bê tông, loay hoay ko gỡ ra được, xxx từ đằng xa nhìn thấy tiến lại giúp, cười thân thiện(l) với cháu HS rồi quay về vị trí công tác. Nói thật chứng kiến cảnh đó E cứ vui vui :6::41:trên suốt hành trình về nhà. Giờ viết lên đây vẫn cảm thấy khoan khoái dễ chịu. Chuyện có thế thôi các cụ ợ.

ducleminh

Xe điện
Con người sinh ra, bản chất là thiện mà cụ.

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
nói chung là từ giờ chở đi cứ gặp xxx là bật ghi âm điện thoại lên. Nó nói láo mình ghi âm lại, rùi cãi nhau với nó, nó ko cho đi thì mình chịu phạt mất ít $$$ rùi ghi âm đó đưa lên mạng cho bõ tức các bác ạ

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
j chứ xxx già mà cãi thế e bật luôn, e đã từng bật mấy chú dân phòng rồi, nói với dân mà bố láo, e quạt cho, hùng hổ xông vào định chiến em, e nhảy hẳn xuống xem nó dám làm j mình rốt cuộc là to mồm rồi lảng đi, còn chú dân phòng khác thì đến nói nhỏ nhẹ là thông cảm cho bọn a...a mới là trưởng...e thì e hoàn toàn thông cảm và hợp tác thôi nhưng mà ăn nói láo với dân thì em làm tới cùng

Meo Thamlam

Xe lăn
Website
www.cognotiv.vn
Hôm nay bước chân ra cửa, bác bước chân phải hay chân trái????:))

hYvp

Xe tải
bọn này em cay lắm cắc bác ak.bọn này mất dạy lắm:102::102:

duytrong

Xe lăn
xxxx dạo này đạo đức có vấn đề cả rồi cácc cụ ạ.:41:

DIRE

Xe buýt
Đúng thế, nói nghiêm túc E cũng chẳng quen biết, họ hàng gì với xxx, cũng chẳng có ân oán gì sâu nặng với xxx và càng ko có thiện cảm với xxx nhưng hôm nay chính mắt e chứng kiến 1 hình ảnh đẹp về xxx, tính về viết rồi phọt lên thành 1 thớt dưng tiện thớt này mạn phép cụ chủ thớt E kể luôn.
Chuyện là thế này, gần CQ E là ngã ba Ngọc Hồi Phan Trọng Tuệ, phải nói tổ công tác thuộc Đội 4 ở đây rất vất vả điều hành GT, vì sao thì các cụ biết rồi. Địa danh này chương trình VOV 91 buổi nào chả nhắc đến hơn chục lần trong Giờ Cao Điểm. E hàng ngày phải qua đây nên biết xxx ở điểm này rất cương quyết xử lý lỗi sai làn.
Chủ đề chính ngắn thôi nhưng khá ấn tượng. Hôm nay gần 17h E về qua ngã ba NH _ PTT đoạn giao cắt với đường sắt, trong lòng cũng thấy nhẹ nhõm vì là ngày cuối tuần, ko có tắc đường, xe cộ thưa nhưng cũng không thể gọi là vắng. Đang cho xe từ từ băng ngang đường sắt, thấy thấp thoáng từ xa 1 xxx quen mặt tiến ra giữa đường về phía mình, E nghĩ minh dân ở đây có sai làn hay lỗi gì đâu mà định thịt mình:ohmy:. Dưng E nhầm các cụ ợ, xxx tiến đến gần giữa đoạn giao cắt đường sắt thì dừng lại cạnh 1 cháu học sinh đang đứng cạnh chiếc xe đạp, với nét mặt rất thân thiện, tay nắm vào đèo hàng nhấc mạnh, rồi... Cả 2 chú cháu đều cừoi, hóa ra xe đạp của cháu HS bị kẹt bánh sau vào giữa 2 miếng ghép bê tông, loay hoay ko gỡ ra được, xxx từ đằng xa nhìn thấy tiến lại giúp, cười thân thiện(l) với cháu HS rồi quay về vị trí công tác. Nói thật chứng kiến cảnh đó E cứ vui vui :6::41:trên suốt hành trình về nhà. Giờ viết lên đây vẫn cảm thấy khoan khoái dễ chịu. Chuyện có thế thôi các cụ ợ.
Em cũng cảm thấy giống cụ (b)

kia8310

Đi bộ
Hôm nay bước chân ra cửa, bác bước chân phải hay chân trái????:))
Em cũng ko nhớ là chân trái hay phải nữa bác ah. nhưng hơn 2 năm lái xe, đây là lần thứ 2 em bị xxx vịn mà lại 2 lần trong ngày (em chỉ đi xe đến chỗ làm rồi về lên cũng ít va chạm với xxx. đi lang thang trong phố thì toàn đi xe đạp cho khỏe người)