Hãi hùng khi tìm mua xe trên mạng

dtpx

Xe hơi
Em cũng đang tìm xe, đào bới of cả tháng nay nhưng chưa kiếm được. Càng tìm hiểu càng thấy nhiều thợ.

cerat

Xe container
Website
www.cerat.com.vn
e có ông bạn có con slx muốn bán. ổng mua xe này từ salon 2 năm trước, giấy tờ công chứng tận trên Vĩnh phúc. khi ông cùng người mua đi làm công chứng bán xe thì không một phòng công chứng nào ở HN dám làm vì là bản hợp đòng ủy quyền công chứng không đảm bảo pháp lý. Quay lại chỗ salon đã mua xe thì mấy chú salon bảo không vấn đề gì, làm được nhưng phải ký sẵn trên giấy trắng sau đó họ sẽ mang cho cò in nội dung công chứng vào..ổng sợ không giám ký.
đây là kinh nghiệm cho ai mua xe ở salon.

lehuy2205

Xe máy
Cụ nên nhờ anh em biết nghề nghiệp đi xem.

amultart

Xe đạp
Em xem xe trên mạng đẹp long lanh, đến nơi nổ máy thò ôi thôi tã không thể tả, lượn mấy vòng các ga ra thì chẳng khác gì. Cam kết k đâm đụng, xe nguyên bản, điều hòa mát lạnh nhueng con thì máy tã, con thì nắp caboo vênh k khít.... Thế thôi chào các bác trên mạng luôn, tự đi tìm xe, nhờ mấy ông cò biết ai bán dẫn đến cuối cùng được em long lanh haha, cảm ơn có 3 củ khoai lang luộc

dongcasper_2

Xe tăng
Em xem xe trên mạng đẹp long lanh, đến nơi nổ máy thò ôi thôi tã không thể tả, lượn mấy vòng các ga ra thì chẳng khác gì. Cam kết k đâm đụng, xe nguyên bản, điều hòa mát lạnh nhueng con thì máy tã, con thì nắp caboo vênh k khít.... Thế thôi chào các bác trên mạng luôn, tự đi tìm xe, nhờ mấy ông cò biết ai bán dẫn đến cuối cùng được em long lanh haha, cảm ơn có 3 củ khoai lang luộc
Một ngày có bao nhiêu va chạm trên đường, bao nhiêu sẽ đc sửu dụng tiếp, bao nhiêu ra thẳng gara, hên xui lắm cụ ạ, trừ con xe đầu tiên của e là mua lướt, 2 xe tiếp theo của e và gấu đều cứ đập hộp cho lành, trước đó cũng toét mắt tìm xe cũ mà ko được nên phải cố

lehuy2205

Xe máy
Cụ đi mua xe thông thái quá !

son_milano

Xe hơi
E thấy hội AutoNewWay cũng đc đấy chứ, vì e thấy có bảo hành sau bán hàng là có tí yên tâm :D, cả lần trc ra mặc dù ko mua đc xe ở bên đấy nhưng thấy mấy chú sale có tí nhiệt tình :P

Vitnuong2611

Xe tải
Hic, thế này thì biết bao giờ mới mua đc xe cũ đây

Haidoiti

Xe hơi
Mua xe cũ ,là mệt lắm đấy,không tỉnh là bị cài luôn,kể cả vào gara nhé

myozuka

Xe tải
Em vừa mua xe được 2 tháng, cũng tìm toét mắt trên of và 4banh.com. Toàn thợ với salon, tìm được 1 con chính chủ, chạy đúng 2v, chuẩn bị xuống tiền thì ku em lại đổi ý ko bán nữa. Đang buồn tình thì trên facebook có chị trong group đăng bán, chạy qua mặc cả, bớt được chục củ thế là xúc. Trộm vía từ hôm lấy về đến giờ chả có bệnh gì cả.

itsupport

Xe máy
đung là thời buổi khó khăn, em cũng thấy nhiều cụ chụp hình xe ở tòa nhà đẹp, hóa ra là cũng toàn các bác..... chán

Baonam205

Xe tải
Lúc em đi kiếm cũng đỏ mắt, lướt tầm hơn hai chục em thì chấm đc 1 em chính chủ ODO 1,2 vạn gin ợ, đúng là xe cò lái thường tút long cmn lanh, xe em lúc đi xem thằng chủ nó để dưới hầm xe ở khu PMH, nhìn sơ bụi bặm chán bỏ mịe, bánh thì xẹp 1 bên , nhưng khi nổ máy chạy thử thì êm ru, nội thất mới cáu. Bác chủ cứ từ từ kím, e xem trên muaban.net, chứ lúc đó trên OS e kím nát cũng không ra, mình mua đc 2-3 tháng thì các bác ấy rao bán 4-5 con, hic......
P/s: Còn 1 vấn đề các bác thường không để ý đó là cái chìa khóa, chìa gin khi chạy tầm 1-2 vạn với 4-5 vạn thì độ mới-cũ -rơ -khít khác nhau rất xa nhé, e xem 1 xe thợ ODO 1,4 vạn mà chìa gin gần như banh ta lông, dán băng keo lên nút bấm mới ghê chứ.....
xe nó dùng khóa thông minh star/stop thì checks như nào abcs

Baonam205

Xe tải
các bác lúc nào cũng thích mua xe ngừoi quen, người quen các bác có ô tô chắc, mà có chăc gì người ta bán. mà nếu bán chắc gì các bác đã thích xe đấy. mua của salon thì cứ tìm salon uy tín và bhanh tốt sau bán hàng . đắt hơn 1 tí nhưng an tâm. có bị sao còn bắt đền đc

Kysirua

Xe đạp
Đọc xong 42 trang mà nản, các bác cho em địa chỉ check xe ở hãng uy tín, giá cả hợp lý, để em xem xe xong mang ra đó chẹck và quyết luôn.

khanhlinhbk

Xe tải
Website
www.vn.lge.com
Em thấy cái này, mua bán tùy duyên, ngoài ra cũng phải có chút kinh nghiệm về xe cộ, nữa là quan hệ anh em bạn bè giới thiệu cho nhau.
Chứ ra salon thì chỉ là bước đầu để có concept chọn xe thôi, tiền còn trong túi chưa xuất thì cũng chả lo.
Em là em thấy như thế.

TengTeng

Xe hơi
Thực ra salon cũng có nhiều xe ngon nhưng giá sẽ rất chát (so với cùng đời cùng phân khúc), trước em cũng mua 1 em MN slx ở salon đi hơn 1 năm bán lỗ có chục triệu, xe đi rất tốt nhưng đúng là hồ sơ thì lởm khởm, không được ký HĐMB với chính chủ mà lại phải qua cò công chứng, và 100% tua công tơ mét. Vừa rồi lại đi tìm mua em khác, lò dò mãi gặp được 1 ông bên bank tưởng là ngon, giá cao hơn thị trường em vẫn quyết lấy, nhưng sau tìm hiểu mới biết ông này bên thu hồi nợ nên toàn bán xe siết nợ (sang tên ông ấy xong mới bán), thế là thôi. Gần 2 tuần ko có xe đi điên hết cả người, đang định lấy 1 con bên salon cho xong thì ông hàng xóm biết chuyện gạ bán, giá cao hơn ngoài salon gần chục củ nhưng được cái xe đi rất mới, giữ gìn, odo ko tua, quan trọng nhất là xuất xứ rõ ràng nên em quất luôn, chẳng cả buồn kỳ kèo.

TengTeng

Xe hơi
Nhiều cụ vừa muốn mua được xe của người quen, lại còn muốn mua rẻ nên khó mua lắm, giờ ai chả khôn, thông tin tham khảo giá rổ đầy ra đấy. Đắt rẻ chục triệu có khi chả bằng cái công cái sức phơi nắng phơi mưa bỏ thời gian ra đi tìm xe.