[Funland] Hải Dương ngoài nhiều salon ô tô cũ thì còn gì hay?

maximax903

Xe điện
cảm ơn cụ

E xuất phát từ Hà Nội cụ ạ, đi sớm cho mát đến Côn Sơn Kiếp Bạc với đền thờ cụ Chu Văn An, xong rồi ăn trưa rồi về Hà Nội.
E sẽ tham khảo ý kiến cụ maximax903.
Cụ đi sớm 1 chút cho đỡ tắc đường, thong thả đi theo QL18 rồi qua 2 địa danh. Gần trưa quay ra chỗ ăn là đẹp. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

civic trần 1987

Xe điện
Xứ ba tư nhà cụ giàu trước các tỉnh khác đấy. Nhưng vì chỉ bám được mặt đường 5A nên giờ mới lạc hậu. Chứ đầu những năm 2000, đi đường 5A đã thấy đầy kcn từ Như Quỳnh tới tận đầu thị xã HD rồi. Mà hồi đó đường 5A phi 80 vô tư!
Giờ ông Bắc Ninh, Bắc Giang, Thái Nguyên các ông ý cất cánh là nhờ mở đường. Hải Dương và Hưng Yên chắc ngoại trừ đường 5 (A và B) ra còn đâu... Chứ đường 18 xem ra ko ăn thua.
Thì e dân 34 đây, cụ muốn hỏi j nữa ko để e rep luôn thể:P

dpl

Xe lăn
Thế cụ thể có nên mua xe ở HD k ạ?
Dĩ nhiên e đoán toàn xe đâm đụng mới rẻ kinh hồn thế

Paracetamol87

Xe buýt
Quận Nam Từ LiêmCT1B - HD MON 29 Nguyễn Cơ Thạch,
Gấu em cũng Bình Giang, gần Phủ. Đi tối thấy thanh niên gấu mèo kinh thật.
Hehe. Em ở Kẻ Sặt đây. Gấu bác chắc ở Bình Minh hay là về phía Thanh Miện
Mấy khu gần đó nhiều làng có nhiều gái xinh nhưng trai làng thì gấu lắm. Hồi em học cấp 3, có cậu gấu chó trên thị trấn chỗ em (cũng là khu vực nhiều ao hồ) về làng mà còn bỏ mạng ở đó đấy.

Minhnd

Xe điện
Dân Sặt những doanh nghiệp sx thì giàu, chứ cũng bt. Nhưng tính tình thì chảnh, em chứng kiến đám cưới mời hẳn minh tinh từ HN về đánh phấn cho cô dâu. Nói chung tính sỹ hơi bị cao dù chỉ là thị trấn.
Ơ, chỉ có vậy mà cụ lại bảo họ sỹ và chảnh???

TieuFu

Xe container
Bình thường em nghĩ ở đâu càng giàu thì tất nhiên càng nhiều nơi mua bán trao đổi hàng xa sỉ như ô tô, đồng hồ ...

Em hay xem review về ô tô trên FB và Youtube thì thấy rất nhiều salon mua bán ô tô cũ ở Hải Dương, 1 ít ở Hải Phòng, Bắc Giang.

Dân thì nghèo chẳng có gì mà ông nào cũng đú nhau mở bãi xe cũ.

Giọng thì nhoen nhoẻn nhoen nhoẻn bán xe nào cũng khen rẻ, bao nọ bao kia.

Lại nhớ tới ông Nghệ An, nghèo nhất nhì cả nước bú ngân sách như bú đá mà dân rất nhiều tiền mua ô tô.
Trung tâm mông xe lởm đấy, nghèo hay giàu nó ở cái mồm !:)):)):))

TieuFu

Xe container
Kiến thức của cụ thật sự kém nhưng cụ lại rất mạnh dạn phát ngôn ẩu, không chỉ đưa thông tin sai mà còn có dấu hiệu phân biệt vùng miền, xúc phạm dân địa phương khác
Với những vi phạm đó cụ bị ban nick 10 ngày và trong 10 ngày nghỉ ngơi này cụ cố tìm hiểu xem từ khi tái lập tỉnh Hải Dương năm 1997 tới nay, năm nào xứ 34 "chìa tay xin ăn" nhé.

Hy vọng sau 10 ngày cụ sẽ có thêm thời gian tìm hiểu thông tin, tu dưỡng đạo đức và thấu hiểu 2 điều: Biết thì thưa thốt, không biết dựa cột mà nghe Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói
Ông này lưỡi dài 5 tấc ! Yêu cầu quá khó ! :)) :))

minhvan

Xe tải
Về Hải Dương đi đâu cũng thấy đường rộng đẹp, các khu đô thị mới được mở xung quanh đô thị lõi, đường sá kết nối chuẩn chỉ, Hà Nội phải gọi bằng cụ.
HD vị trí địa lý quá thuận lợi để phát triển,giao thương tứ phía đều thuận tiện mà nghe có vẻ ko thây nổi bật so với mấy tỉnh xung quanh.Còn Hà Nội thì khu vực Hà Tây cũ ,đặc biệt các huyện xa trung tâm chút 15 năm trời ko thấy phát triển gì,cơ sở hạ tầng còn thua các tỉnh,người dân các huyện như Phúc Thọ,Mỹ Đức,Uứng hòa toàn pahir đi làm thuê trong nội thành hoặc sang các tỉnh.

37NA

Xe tải
Tháng trước đêm muộn e còn đưa khách từ HN xuống Kinh Môn mua xe. Vào salon của nó nhìn toàn xe hàng hiệu nghĩ toàn xe đắt tiền như này thì dân đây mấy ai mua. Thế mà vào fb của nó xem giá giật mình. Toàn xe sang mà chưa con nào bán giá quá 500tt. Khách e đưa đi lấy con X5 đời 2006 giá có 260tr
Chỗ Dương cân đối à cụ :)))

Paracetamol87

Xe buýt
Dân Sặt giàu nhiều đời do buôn bán tích lũy từ xưa rồi ạ.
Ở Sặt, đám cưới tổ chức ăn uống to lắm, nhất là đội làm ăn, DN ạ.
Em Sặt đây. Cỗ Sặt thì rất ngon, hơn nhà hàng ý. Còn em nghĩ thì không hẳn là to, mà là ngon

Paracetamol87

Xe buýt

Matxech

Xe container
HD hiền thật thà chân chất
Mọi thứ đều chầm chậm nhẹ nhàng
Con gái HD cũng đằm thắm
E có khoảng chục năm ăn ngủ ở hd . Ít nhất 1 tuần ngủ 2-3 tối

xbadboyz

Xe điện
Em tổng hợp một số cái cho các cụ hay đi lướt qua:
- GĐ CAHD trước đây đã cho đội CSGT làm xấu hình ảnh HD quá nhiều nên vùng đất này bị các cụ ghim chặt trong đầu thành thương hiệu quan chức nhũng nhiễu, ăn bẩn.
- HD với BĐX, Vải, Bánh gai, Đồ ăn vặt nếu là người HD và biết sẽ có chỗ ăn cực ngon cực rẻ, đến nỗi 1 bát bún cá trên HN các cụ có thể ăn 2 bát ở HD mà chất lượng đừng so. Còn bánh đậu HD mà các cụ mua siêu thị, mua trên đường 5 đừng gọi là đặc sản nhé.
- HD đang chậm phát triển so với BN, TN thậm chí cả người anh em HY nhưng theo em đó cũng là cái hay của bà con tỉnh này. Họ ít bị tác động môi trường, thay đổi môi trường sống hơn so với các tỉnh khác.
- Đất HD bị đội trần do giới đầu cơ, nhu cầu ở không nhiều nhưng giá đất đúng là khó chịu.
Tóm lại nếu về hưu đây là nơi rất rất đáng sống đấy.

hd-vt

Xe container
Em gốc ở Tân Việt (sát Thái Học nhà cụ), còn nhà em chuyển lên Sặt từ lâu rồi ạ. Mà em là boy, k phải mợ ạ
Trai Sặt chém gió cũng ác liệt, gái thì đảm nhanh nhẹn.
Em thấy, dân ở đây có tính cách dân tp lớn, sành. Mỗi tội lói ngọng thì...ối dồi ôi. :D