[Funland] Hải Dương ngoài nhiều salon ô tô cũ thì còn gì hay?

Nghèo hay giàu thì góp ngân sách nhà nước nó thể hiện hết rồi cụ, 34 không biết tự chủ đc chưa hay vẫn chìa tay xin ăn.
Kiến thức của cụ thật sự kém nhưng cụ lại rất mạnh dạn phát ngôn ẩu, không chỉ đưa thông tin sai mà còn có dấu hiệu phân biệt vùng miền, xúc phạm dân địa phương khác
Với những vi phạm đó cụ bị ban nick 10 ngày và trong 10 ngày nghỉ ngơi này cụ cố tìm hiểu xem từ khi tái lập tỉnh Hải Dương năm 1997 tới nay, năm nào xứ 34 "chìa tay xin ăn" nhé.

Hy vọng sau 10 ngày cụ sẽ có thêm thời gian tìm hiểu thông tin, tu dưỡng đạo đức và thấu hiểu điều này: Biết thì thưa thốt, không biết dựa cột mà nghe và khi hiểu rồi còn phải Uốn lưỡi 7 lần trước khi nói.

Batman

Xe container
Đi khắp nơi đóng góp mồ hôi à cụ, em tưởng góp chất sám chứ mồ hôi thì phải gọi dân 17 bằng cụ. Chỗ em dễ làm ăn dân nơi khác đến kiếm ăn chứ em lại còn phải đi đâu, có đi em đi Japan hay Us thôi
Chỗ ông với chỗ ofer chắc chỉ hơn nhau 1 con dao quăng. Ông ở đâu, trong 15ph tôi có mặt, nếu ông ở đất dễ kiếm ăn như HN, quê tôi!

cuối tuần này e cho thằng cu nhà e đi côn sơn kiếp bạc với đền thờ Chu Văn An, e muốn hỏi các cụ xem loanh quanh chỗ đó có hàng quán nào ăn trưa ok ko ạ?
Cảm ơn các cụ trước
cảm ơn cụ, vì e chưa đi Hải Dương bao h nên xin các cụ trên này tí thông tin về hàng quán.
Cụ từ đâu về đền thờ Thày Chu Văn An?
Lâu em không đi đền nên ko rõ quanh đền có quán xá gì không nhưng chỗ đó cũng không xa trung tâm Tp Chí Linh, cụ cứ vào đền xong, quay ra Sao Đỏ theo chỉ dẫn của cụ dưới là hợp lý

Bọn em trước hay ăn ở nhà hàng Lan Hương, ngay ngã tư QL18 thuộc thị trấn Sao Đỏ, Chí Linh. Cách 2 địa danh cụ đi tầm trên 10km. Cụ search google có SĐT.

vuottrungduong

Xe hơi
So các tỉnh đồng bằng phía bắc thì HD thuộc diện kém còn j nữa cụ. Là tỉnh đồng bằng lớn no.3 Bắc Bộ, xuất phát điểm thuộc vào diện sớm so với 1 số tỉnh lẻ #. Nhưng vì vị trí xấu, giao thông thương nghiệp kém hấp dẫn. Bđs lại dính bẫy đầu cơ, ghim giá nên càng khó p.triển.
Giờ thu nhập thuộc hàng cùi bắp, = có 1/2 B.Ninh, nói chung quá kém.
Cụ nói có quá không? Cháu nhớ k nhầm quy mô kinh tế của họ nằm ở top 5 của Đồng bằng sông Hồng, thu nhập bình quân nằm trong top 10 cả nước. Mấy năm gần đây có phát triển chậm so với nhiều tỉnh,nhưng k phải nhu cụ chém rồi

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em chả biết, nhưng bánh đậu xanh làm rất điêu :D.
Cái hộp độn 1/2 rỗng. Xong cái hộp nhỏ bọc bánh ở trong, bánh cũng rỗng 1 nửa.
Tính ra được 1 tí.
Tóm lại là điêu lắm.
Ô, tưởng đấy là nghệ thuật kinh doanh ạ ?

Cucumin

Xe tăng
Ăn trưa thì khó khăn gì cụ. Với kinh nghiệm của em :P, trưa cụ vào trung tâm tp Hải Dương, ghé vào quán bánh bao ngay góc ngã 4 Xuân Đài - Sơn Hòa (tên mới hay cũ mà nghe lạ hoắc hehe), ngon nhất quả đất cụ ạ. Mỗi khi em ra đó sáng bánh cuốn chả chiên nóng (thịt nướng không ngon bằng), hay mua bánh bao ở đấy về ăn trưa. Có người mua vào Nam trăm cái (chưa hấp) vào biếu và ăn. Ngon bổ rẻ, 15ng mà nhìn như 50ng, nhân thịt thơm mùi bb truyền thống, vỏ bánh mềm dai không mùi khai như đâu đó. Chỗ ấy còn nhiều đồ ăn khác nữa. :D
Em về Hải Dương được mời ăn bánh bao mà to như cái bát, trong toàn nhân miến và thịt. Em trêu đội Hd bảo đây là miến xào thịt chứ bánh bao gì. Loại đấy có phải là đặc sản cụ nói không.
Về Hải Dương em chỉ thích đi ăn bún cá. Bún cá Hd em thấy ngon.
Đường phố HD bé tí nhưng lắm hàng ăn, Phố Bùi Thị Xuân có hàng bánh đa bò , ăn chả khác gì mình nấu ở nhà mà buổi sáng đông kinh khủng.

hd-vt

Xe container
Em về Hải Dương được mời ăn bánh bao mà to như cái bát, trong toàn nhân miến và thịt. Em trêu đội Hd bảo đây là miến xào thịt chứ bánh bao gì. Loại đấy có phải là đặc sản cụ nói không.
Về Hải Dương em chỉ thích đi ăn bún cá. Bún cá Hd em thấy ngon.
Đường phố HD bé tí nhưng lắm hàng ăn, Phố Bùi Thị Xuân có hàng bánh đa bò , ăn chả khác gì mình nấu ở nhà mà buổi sáng đông kinh khủng.
Đúng bb ấy cụ. Nhân thịt miến thơm mùi hạt tiêu là chủ đạo, kiểu truyền thống, vỏ dai không khai như một số nơi.
Bún cá rô thì em thấy bình thường.
Đường phố ăn uống HD bé như phố ăn uống ở HN. Có đợt Tết, tối em oánh con Vinf bỉ chổ vào khu ăn đêm HN. Gớm vần vô lăng liên tọi, hơn một thân xe lại một ...ngã rẽ. :D
Nhà cụ bán bb em tả, trước là tư sản, đóng góp nhiều vàng đợt Tuần lễ vàng hồi xưa. Em nghe nói vậy.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Đi tán gái thì có nhiều cô để tán.
Cứ tránh nhà cô nào có chó dữ, sang nhà cô khác mà tán.

Đúng thì đúng là chả sợ gì nhưng tâm lý chả thoải mái, căng thẳng hơn mức cần thiết.
Dạ

Bạn tôi cũng bảo kiểu thế. Ổng bảo xxxgt làm một trong những thành phần cbcc của tỉnh, họ không tốt, gây khó dễ, cò quay thì các bộ phận cbcc của các nghành khác tốt ử ? Họ không biết nhìn nhau mà làm ăn à ? Đời chả có thằng nào kém miếng không khó chịu cả. Nhà có mấy thằng con nhũng nhiễu thì ông bố cầm đầu tử tế/nghiêm khắc à ?
Đấy, họ không chỉ sợ trực tiếp mà nhìn ra rộng lắm.
Và cách nhìn nhận đánh giá của họ không sai.

Cucumin

Xe tăng
Đúng bb ấy cụ. Nhân thịt miến thơm mùi hạt tiêu là chủ đạo, kiểu truyền thống, vỏ dai không khai như một số nơi.
Bún cá rô thì em thấy bình thường.
Đường phố ăn uống HD bé như phố ăn uống ở HN. Có đợt Tết, tối em oánh con Vinf bỉ chổ vào khu đấy. Gớm vần vô lăng liên tọi, hơn một thân xe lại một ...ngã rẽ. :D
Nhà cụ bán bb em tả, trước là tư sản, đóng góp nhiều vàng đợt Tuần lễ vàng hồi xưa. Em nghe nói vậy.
Em lại thích bún cá. đường phố HD bé hẹp nhưng em thấy dân HD họ dễ tính , em đi xe to đùng mà ăn bún cá đỗ trước cửa mà chả ai nói gì.
Nói chung về HD khá thích , cảm giác một thành phố bé xinh yên bình. Nhưng HD có vẻ phát triển có vẻ tụt so với mấy tỉnh xung quanh.
Em về đóng góp mấy lô đất mà thấy không sốt mấy. =))

hd-vt

Xe container
Em lại thích bún cá. đường phố HD bé hẹp nhưng em thấy dân HD họ dễ tính , em đi xe to đùng mà ăn bún cá đỗ trước cửa mà chả ai nói gì.
Nói chung về HD khá thích , cảm giác một thành phố bé xinh yên bình. Nhưng HD có vẻ phát triển có vẻ tụt so với mấy tỉnh xung quanh.
Em về đóng góp mấy lô đất mà thấy không sốt mấy. =))
Dân HD dễ gần mà cụ, giống Phồng tiếng nói nhưng không gấu như cc hoa cải đỏ hehe.
Em thấy, HD không giàu, bình bình. LĐ bây giờ em không biết, chứ trước thì chán. Vd trước ai lái xe đi qua HD đều tim đập chân run, kiểu như bẫy khắp nơi. Thế thì người ta đến làm gì, mất nhiều cơ hội cho phát triển tỉnh nhà. Vì một bộ phận mà ảnh hưởng đến cả tỉnh, mà để suốt bao năm.

Maiyamato

Xe đạp
Website
luatminhanh.vn
Nghệ An ngày trước mới nghèo thôi, Nghệ An bây giờ dân giàu rồi , chẳng qua là đông dân nên tỷ lệ còn cao với nhiều vùng xa xôi nên vậy chứ, còn lại dân tiền tỷ là quá nhiều nên xe ô tô nhiều là cũng bình thường

thanh040506

Xe trâu
Cụ chuyên NT thời thày cô nào làm HT đấy
Em tuyền bị tưởng là em thày Cộng vì khá là giống :)
Đêm hôm mất ngủ vào thớt nói chuyện quê a nhá.
E NT lúc đó tên là PTNK HH, trường ở phố Nguyễn Văn Tố, cạnh trường Ngô Gia Tự. Thời thầy Ân HT, sau thầy lên Bộ làm Vụ phó, hình như là Vụ Giáo dục tiểu học thì phải.
Thầy Cộng HT còn sau cô Phương, dạy văn bọn e hơn 1 năm, cuối lớp 8 và lớp 9.
Thầy Cộng hơi vẩu, sao đẹp trai bằng a Hưng được. Lúc thầy Cộng HT thì e ra trường lâu rồi.

thanh040506

Xe trâu
Bánh trưng đất, gà cắm tăm có từ thời Pháp thuộc ở ga Cẩm Giàng
Cũng gần trăm năm rồi cụ
Ga Hải Dương thời bao cấp có trò bán mía tiễn thôi :)
Bắt quả tang, a Chã sai chính tả nhá. Bánh "chưng" a ơi.

thanh040506

Xe trâu
Dân thị trấn Sặt thì vẫn giàu như xưa cụ à. Nhắc đến Sặt cháu vẫn thấy tiếc cái sân vận động ngày xưa.
Dân Sặt giàu nhiều đời do buôn bán tích lũy từ xưa rồi ạ.
Ở Sặt, đám cưới tổ chức ăn uống to lắm, nhất là đội làm ăn, DN ạ.

hd-vt

Xe container
Dân Sặt giàu nhiều đời do buôn bán tích lũy từ xưa rồi ạ.
Ở Sặt, đám cưới tổ chức ăn uống to lắm, nhất là đội làm ăn, DN ạ.
Dân Sặt những doanh nghiệp sx thì giàu, chứ cũng bt. Nhưng tính tình thì chảnh, em chứng kiến đám cưới mời hẳn minh tinh từ HN về đánh phấn cho cô dâu. Nói chung tính sỹ hơi bị cao dù chỉ là thị trấn.

Chỉnh sửa cuối:

kumamon

Xe tải
Bọn em trước hay ăn ở nhà hàng Lan Hương, ngay ngã tư QL18 thuộc thị trấn Sao Đỏ, Chí Linh. Cách 2 địa danh cụ đi tầm trên 10km. Cụ search google có SĐT.
cảm ơn cụ
Cụ từ đâu về đền thờ Thày Chu Văn An?
Lâu em không đi đền nên ko rõ quanh đền có quán xá gì không nhưng chỗ đó cũng không xa trung tâm Tp Chí Linh, cụ cứ vào đền xong, quay ra Sao Đỏ theo chỉ dẫn của cụ dưới là hợp lý
E xuất phát từ Hà Nội cụ ạ, đi sớm cho mát đến Côn Sơn Kiếp Bạc với đền thờ cụ Chu Văn An, xong rồi ăn trưa rồi về Hà Nội.
E sẽ tham khảo ý kiến cụ maximax903.