[Funland] Hải Dương ngoài nhiều salon ô tô cũ thì còn gì hay?

kumamon

Xe tải
cuối tuần này e cho thằng cu nhà e đi côn sơn kiếp bạc với đền thờ Chu Văn An, e muốn hỏi các cụ xem loanh quanh chỗ đó có hàng quán nào ăn trưa ok ko ạ?
Cảm ơn các cụ trước

hd-vt

Xe container
cuối tuần này e cho thằng cu nhà e đi côn sơn kiếp bạc với đền thờ Cuhu Văn An, e muốn hỏi các cụ xem loanh quanh chỗ đó có hàng quán nào ăn trưa ok ko ạ?
Cảm ơn các cụ trước
Ăn trưa thì khó khăn gì cụ. Với kinh nghiệm của em :P, trưa cụ vào trung tâm tp Hải Dương, ghé vào quán bánh bao ngay góc ngã 4 Xuân Đài - Sơn Hòa (tên mới hay cũ mà nghe lạ hoắc hehe), ngon nhất quả đất cụ ạ. Mỗi khi em ra đó sáng bánh cuốn chả chiên nóng (thịt nướng không ngon bằng), hay mua bánh bao ở đấy về ăn trưa. Có người mua vào Nam trăm cái (chưa hấp) vào biếu và ăn. Ngon bổ rẻ, 15ng mà nhìn như 50ng, nhân thịt thơm mùi bb truyền thống, vỏ bánh mềm dai không mùi khai như đâu đó. Chỗ ấy còn nhiều đồ ăn khác nữa. :D

Chỉnh sửa cuối:

Chloe_Tran

Xe đạp
Với em, người sinh ra và lớn lên ở phố cổ Hải Dương thì bánh Hoà An đc xếp vào nhóm 3. Từ xưa tới nay, bánh Hoà An được tiêu thụ nhiều tại các huyên, còn tại thị xã, nay là tp Hải Dương, thị phần của Hoà An nhỏ ko đáng kể

Xếp hạng của em:

Nhóm 1: Bảo Hiên
Nhóm 2: Nguyên Hương, Dragon Kỳ Anh
Nhóm 3: Hoà An, Bảo Long, Quê Hương
Nhóm 4: các hãng bánh còn lại
Bánh Đậu Xanh Bảo Hiên em cũng vote top 1, bánh vẫn làm theo kiểu xưa, nhưng có 1 điểm trừ là ai ăn chay thì không ăn được, vì hãng vẫn dùng mỡ động vật để tăng độ ngậy. Dĩ nhiên là em ăn thấy ngon, nhưng lúc nào cần mua để thắp hương chay thì lại phải mua bánh kẹo khác.

kumamon

Xe tải
Ăn trưa thì khó khăn gì cụ. Với kinh nghiệm của em :P, trưa cụ vào trung tâm tp Hải Dương, ghé vào quán bánh bao ngay góc ngã 4 Xuân Đài - Sơn Hòa (tên mới hay cũ mà nghe lạ hoắc hehe), ngon nhất quả đất cụ ạ. Mỗi khi em ra đó sáng bánh cuốn chả chiên nóng (thịt nướng không ngon bằng), hay mua bánh bao ở đấy về ăn trưa. Có người mua vào Nam trăm cái (chưa hấp) vào biếu và ăn. Ngon bổ rẻ, 15ng mà nhìn như 50ng, nhân thịt thơm mùi bb truyền thống, vỏ bánh mềm dai không mùi khai như đâu đó. Chỗ ấy còn nhiều đồ ăn khác nữa. :D
cảm ơn cụ, vì e chưa đi Hải Dương bao h nên xin các cụ trên này tí thông tin về hàng quán.

antidau

Xe container
cuối tuần này e cho thằng cu nhà e đi côn sơn kiếp bạc với đền thờ Chu Văn An, e muốn hỏi các cụ xem loanh quanh chỗ đó có hàng quán nào ăn trưa ok ko ạ?
Cảm ơn các cụ trước
Đi đường 5A thì qua ăn ở quán gà Mạnh Hoạch Phạm Xá ở km67 cụ ạ, qua ga Lai Khê mấy trăm mét
Món giò gà đặc sản. Mua giò gà ở đó đem đi leo núi cũng được

Chỉnh sửa cuối:

kumamon

Xe tải
Đi đường 5A thì qua ăn ở quán gà Mạnh Hoạch Phạm Xá cụ ạ
cảm ơn cụ, e cho cháu đi chơi loanh quanh khu côn sơn kiếp bạc nên hỏi địa chỉ loanh quanh khu đó thôi. e google map cầu lai vu thì thấy xa quá, còn google gà mạnh hoạch thì có một quán gần cầu phả lại. ko biết thế nào

antidau

Xe container
cảm ơn cụ, e cho cháu đi chơi loanh quanh khu côn sơn kiếp bạc nên hỏi địa chỉ loanh quanh khu đó thôi. e google map cầu lai vu thì thấy xa quá, còn google gà mạnh hoạch thì có một quán gần cầu phả lại. ko biết thế nào
Đi từ Hà Nội xuống Côn Sơn lại chả phải qua đó. Cũng ngay gần chỗ rẽ Chí Linh mà
Hay cụ đi đường Bắc Ninh à ?

maximax903

Xe điện
Cảm ơn các cụ trước
Bọn em trước hay ăn ở nhà hàng Lan Hương, ngay ngã tư QL18 thuộc thị trấn Sao Đỏ, Chí Linh. Cách 2 địa danh cụ đi tầm trên 10km. Cụ search google có SĐT.

TN1805

Xe điện
Hải Dương dân họ nói giọng nặng các cụ nhỉ. Tôi đi chơi mạn đó thấy vùng Nam Sách nói giọng nặng nhất, nghe cứ méo cả âm tiết. :D

Politeboy

[Tịch thu bằng lái]
Em xem trên tiktok và Fb thấy Hải Dương và Hải Phòng bán xe cũ giá rẻ giật mình
Từ chỗ không có nhu cầu cũng nổi máu muốn mua
Các cụ có biết tại sao cách HN mấy chục km mà giá rẻ thế không ạ
Em hỏi thật để đi xem ạ

Trục

Xe ba gác
Bình thường em nghĩ ở đâu càng giàu thì tất nhiên càng nhiều nơi mua bán trao đổi hàng xa sỉ như ô tô, đồng hồ ...

Em hay xem review về ô tô trên FB và Youtube thì thấy rất nhiều salon mua bán ô tô cũ ở Hải Dương, 1 ít ở Hải Phòng, Bắc Giang.

Dân thì nghèo chẳng có gì mà ông nào cũng đú nhau mở bãi xe cũ.

Giọng thì nhoen nhoẻn nhoen nhoẻn bán xe nào cũng khen rẻ, bao nọ bao kia.

Lại nhớ tới ông Nghệ An, nghèo nhất nhì cả nước bú ngân sách như bú đá mà dân rất nhiều tiền mua ô tô.
Cụ cứ được nghèo như dân Hải Dương đã rồi hẵng phán. ;)

Xe Thánh

Xe buýt
Em xem trên tiktok và Fb thấy Hải Dương và Hải Phòng bán xe cũ giá rẻ giật mình
Từ chỗ không có nhu cầu cũng nổi máu muốn mua
Các cụ có biết tại sao cách HN mấy chục km mà giá rẻ thế không ạ
Em hỏi thật để đi xem ạ
1 ổ xe nát cụ ơi, toàn Mr Chăm với Dũng audi các thứ, lai chim thì giọng lơ lớ lơ lớ xem khắm không chịu được, vừa rồi HP, QN có đợt mưa lụt giờ các thợ 34, thợ 15 lại ùn ùn tranh nhau mua xe tàu ngầm.

Trục

Xe ba gác
Nghèo hay giàu thì góp ngân sách nhà nước nó thể hiện hết rồi cụ, 34 không biết tự chủ đc chưa hay vẫn chìa tay xin ăn.
Họ đang đóng góp ngân sách tại các tỉnh thì cụ nghĩ sao? Người Hải dương đi khắp đất nước, cụ đã ra khỏi nhà cụ chưa?

Xe Thánh

Xe buýt
Họ đang đóng góp ngân sách tại các tỉnh thì cụ nghĩ sao? Người Hải dương đi khắp đất nước, cụ đã ra khỏi nhà cụ chưa?
Đi khắp nơi đóng góp mồ hôi à cụ, em tưởng góp chất sám chứ mồ hôi thì phải gọi dân 17 bằng cụ. Chỗ em dễ làm ăn dân nơi khác đến kiếm ăn chứ em lại còn phải đi đâu, có đi em đi Japan hay Us thôi

DCCHA

Xe buýt
Bình thường em nghĩ ở đâu càng giàu thì tất nhiên càng nhiều nơi mua bán trao đổi hàng xa sỉ như ô tô, đồng hồ ...

Em hay xem review về ô tô trên FB và Youtube thì thấy rất nhiều salon mua bán ô tô cũ ở Hải Dương, 1 ít ở Hải Phòng, Bắc Giang.

Dân thì nghèo chẳng có gì mà ông nào cũng đú nhau mở bãi xe cũ.

Giọng thì nhoen nhoẻn nhoen nhoẻn bán xe nào cũng khen rẻ, bao nọ bao kia.

Lại nhớ tới ông Nghệ An, nghèo nhất nhì cả nước bú ngân sách như bú đá mà dân rất nhiều tiền mua ô tô.
Lại thêm 1 nhà đạo đức rởm online. 1. Dân Hải Dương ko được buôn xe cũ à? Cụ dùnh từ đú nhau mở bãi xe cũ ko biết cụ có bn tiền để mua đc cái xe nào đi chưa hay vẫn còn chạy grap bike lấy tiền ăn từng bữa? 2. Cụ chê giọng Hải Dương nhoen nhoẻn chắc giọng cụ hay lắm? Cụ về thành phố HD xong cụ mở mồm ra nói những gì cũ viết xem cụ còn còn đg về ko? 3. Chưa hết chê HD cụ lại chê Nghệ An bú ngân sách như bú đá nhưng dân mua xe nhiều. Cụ có giỏi mang câu hỏi này gặp người Nghệ An xem người ta có vặn cổ cụ ko? Thành phần như cụ em khinh.

DCCHA

Xe buýt
1 ổ xe nát cụ ơi, toàn Mr Chăm với Dũng audi các thứ, lai chim thì giọng lơ lớ lơ lớ xem khắm không chịu được, vừa rồi HP, QN có đợt mưa lụt giờ các thợ 34, thợ 15 lại ùn ùn tranh nhau mua xe tàu ngầm.
Khắm thì tắt đi đừng xem nữa. Gấu, anh hùng thì xuống đấy chỉ thẳng mặt nó bảo giọng khó nghe đừng nói nữa. Xong nhớ chạy thật nhanh nhé ko thì về còn 1 cục thịt đấy.

Xe Thánh

Xe buýt
Khắm thì tắt đi đừng xem nữa. Gấu, anh hùng thì xuống đấy chỉ thẳng mặt nó bảo giọng khó nghe đừng nói nữa. Xong nhớ chạy thật nhanh nhé ko thì về còn 1 cục thịt đấy.
Em xem qua cái rồi cho next rồi, tội gì gây gổ vs nó rồi thằng chết thằng vào tù, người ta lại chưởi cho. Cụ nhẩy

Xe Thánh

Xe buýt
Lại thêm 1 nhà đạo đức rởm online. 1. Dân Hải Dương ko được buôn xe cũ à? Cụ dùnh từ đú nhau mở bãi xe cũ ko biết cụ có bn tiền để mua đc cái xe nào đi chưa hay vẫn còn chạy grap bike lấy tiền ăn từng bữa? 2. Cụ chê giọng Hải Dương nhoen nhoẻn chắc giọng cụ hay lắm? Cụ về thành phố HD xong cụ mở mồm ra nói những gì cũ viết xem cụ còn còn đg về ko? 3. Chưa hết chê HD cụ lại chê Nghệ An bú ngân sách như bú đá nhưng dân mua xe nhiều. Cụ có giỏi mang câu hỏi này gặp người Nghệ An xem người ta có vặn cổ cụ ko? Thành phần như cụ em khinh.
Nói sự thật thì cụ bẩu khinh, mà đúng rồi sự thật mất lòng mà.
Chính ra cứ như cái tay Hùng Lâm review xe ấy lại hay, xe nào cũng khen chả mất lòng ai.

thonvang

[Tịch thu bằng lái]
Thế là tín hiệu đáng mừng cho nền kinh tế của tỉnh còn gì nưa ah.
Em nhớ HD còn là vùng đất chuyên cho Cò nữa đấy (đảo cò).