[Funland] Hải Dương ngoài nhiều salon ô tô cũ thì còn gì hay?

winnghiepdu

Xe điện
Csgt HD làm cho em nhiều lần chả muốn xuống gặp đối tác ở tỉnh nữa.
Thậm chí bạn bè rủ đến chơi cũng chả đi.

Tránh cho lành, chọn chỗ khác cho thoải mái hơn.
Cái giao thông nó cũng như cái công nghệ thông tin cần phải được đẩy mạnh phát triển để làm nền ở ta lại để cho mấy xx vặt nhiều làm chi phí vận chuyển hàng hóa lên cao.

202

Xe container

Cứ đi đúng thì chả vấn đề gì. Vì những lý do trời ơi mà ko gặp đối tác và bạn bè thì cũng chả trông mong hợp tác gì.

Michael J

Xe điện

Sau vụ thua kiện xe thủy sản đông lạnh năm nào thì gắt hơn để bù lỗ, sau thành quen.

202

Xe container
Xưa e học V.T.Sáu, buồn cười mãi quả tên nhà máy nhìn từ xa toàn đọc thành nhà máy bom HD:)). Cái cổng phía đối diện Cung thiếu nhi hình như ko có biển. Nhưng nhìn vô bên trong cái xưởng to to vẫn thấy lấp ló cái chữ nhà máy bom:D
Ông bô em ngày xưa làm nhà máy sứ, kể chuyện xưa Tàu nó sang giúp đỡ xây nhà máy. Thiết kế kiểu quái j gần mối dao động khi tàu hỏa chạy qua. Nên t.gian đầu làm đĩa bát ra toàn bị méo😗
Từ nhà máy sứ đến đường tàu còn xa lắm. Lò nung nó có móng to chứ nhỏ đâu. Mấy cái đó họ cứ sáng tác ra cho nó huyền bí tý . Lúc đầu nó làm kém thì méo thôi.

202

Xe container
Cái giao thông nó cũng như cái công nghệ thông tin cần phải được đẩy mạnh phát triển để làm nền ở ta lại để cho mấy xx vặt nhiều làm chi phí vận chuyển hàng hóa lên cao.
Thực ra là đang ngược lại mới đúng

Chelski

Xe điện
Ko nghèo khi so với dân các tỉnh trung du và vùng cao Bắc Bộ thôi cụ. Chứ so các tỉnh đồng bằng với nhau thì k.tế HD thuộc dạng đi sau, nằm dưới rồi. P/triển CN ko có, làng nghề ít, FDI lèo tèo, vị trí kết nối giao thương ko. Gần như chả có bất cứ 1 lĩnh vực k.tế nào là thế mạnh (hình như chỉ là vùng xuất khẩu hàng nông sản chất lượng cao nhưng quy mô và sản lượng lại nhỏ).
Giờ tìm ra 1 điển hình kém cỏi # hơn để tự an ủi thì chắc may ra có ông N.Định.
Hải Dươmg có vị trí kết nối giao thương cảng Hàng không và Cảng Biển rất thuận lợi đấy cụ , Trục Hà Nội - Hải Phòng - Quảng Ninh.

Mytv

Xe điện
Có mấy ông bạn e muốn về HD làm ăn. Nhưng bị ban bệ bên dưới quay ghê quá nên thôi. Chủ trương Lđ thì khá nhưng xuống đến dưới chịu ko thông dc. Cái này ko biết có đúng ko các cụ thổ dân HD?

Michael J

Xe điện
Có mấy ông bạn e muốn về HD làm ăn. Nhưng bị ban bệ bên dưới quay ghê quá nên thôi. Chủ trương Lđ thì khá nhưng xuống đến dưới chịu ko thông dc. Cái này ko biết có đúng ko các cụ thổ dân HD?
Kết luận: bạn cụ chưa biết lái xe. Nói gì đến làm ăn.
Ecopark về làm cái đô thị xanh to đùng kia có ai không ủng hộ đâu.

beSuSu

Xe điện
Chả ai muốn lại gần mấy thằng bẩn tính, tránh đc thì tránh. Mua bực vào người cụ ạ.

beSuSu

Xe điện
Cứ đi đúng thì chả vấn đề gì. Vì những lý do trời ơi mà ko gặp đối tác và bạn bè thì cũng chả trông mong hợp tác gì.
Đi tán gái thì có nhiều cô để tán.
Cứ tránh nhà cô nào có chó dữ, sang nhà cô khác mà tán.

Đúng thì đúng là chả sợ gì nhưng tâm lý chả thoải mái, căng thẳng hơn mức cần thiết.

Dan du an

Xe cút kít
Em đọc mãi chả thấy câu trả lời cho câu hỏi của cụ thớt, toàn thấy đi đâu đâu ấy

BMW X10

Xe điện
Ko nghèo khi so với dân các tỉnh trung du và vùng cao Bắc Bộ thôi cụ. Chứ so các tỉnh đồng bằng với nhau thì k.tế HD thuộc dạng đi sau, nằm dưới rồi. P/triển CN ko có, làng nghề ít, FDI lèo tèo, vị trí kết nối giao thương ko. Gần như chả có bất cứ 1 lĩnh vực k.tế nào là thế mạnh (hình như chỉ là vùng xuất khẩu hàng nông sản chất lượng cao nhưng quy mô và sản lượng lại nhỏ).
Giờ tìm ra 1 điển hình kém cỏi # hơn để tự an ủi thì chắc may ra có ông N.Định.
Tôi thấy lĩnh vực giao thông ở Hải Dương mạnh mà bác, mạnh nổi tiếng miền bắc luôn ấy chứ.

long46lh

Xe hơi
ko mua nữa là xong care lj

Camontinhyeu

Xe điện
HD làm dự án dễ nhất và hiểu doanh nghiệp nhất là thời chị Ngân. Thế hệ sau này muốn làm dự án khó hơn nhiều. Từ thằng chuyên viên nó cũng hoạnh họe. Từ ngữ chuyên môn các thông tư, nghị quyết luật đầu tư nó rõ như ban ngày nhưng vẫn cố tình ko hiểu phải gửi công văn lên bộ nhằm khéo dài thời gian để doanh nghiệp thấy chậm mà phải a,b,c. Chị Ngân đi rồi làm gì còn khái niệm trải thảm cho nhà đầu tư nữa. Cụ Thăng ho he lên khuyến khích đầu tư cơ sở hạ tầng thì dính vụ kia nên gần như các dự án hiện tại án binh bất động. Đi qua Bắc Ninh, Hưng Yên về đến đất HD mà thấy buồn buồn.

SPL

Xe container
Tháng trước đêm muộn e còn đưa khách từ HN xuống Kinh Môn mua xe. Vào salon của nó nhìn toàn xe hàng hiệu nghĩ toàn xe đắt tiền như này thì dân đây mấy ai mua. Thế mà vào fb của nó xem giá giật mình. Toàn xe sang mà chưa con nào bán giá quá 500tt. Khách e đưa đi lấy con X5 đời 2006 giá có 260tr
Thì nó phản ánh đúng giá trị xe còn gì, bập vào con X5 đó là mỗi năm mất dăm bảy chục chứ chẳng đùa, hỏng cái gì cũng đắt, nuôi khác gì con nghiện

Seven up

Xe buýt
Em chả biết, nhưng bánh đậu xanh làm rất điêu :D.
Cái hộp độn 1/2 rỗng. Xong cái hộp nhỏ bọc bánh ở trong, bánh cũng rỗng 1 nửa.
Tính ra được 1 tí.
Tóm lại là điêu lắm.
Cái này là do đặt hàng của người phân phối đó cụ, chủ yếu là đội làm giỏ quà, nhìn ngoài thì hoành tráng, bóc ra thì thấy chủ yếu là vỏ hộp.

Seven up

Xe buýt
Tôi thấy lĩnh vực giao thông ở Hải Dương mạnh mà bác, mạnh nổi tiếng miền bắc luôn ấy chứ.
Về Hải Dương đi đâu cũng thấy đường rộng đẹp, các khu đô thị mới được mở xung quanh đô thị lõi, đường sá kết nối chuẩn chỉ, Hà Nội phải gọi bằng cụ.

beSuSu

Xe điện
Về Hải Dương đi đâu cũng thấy đường rộng đẹp, các khu đô thị mới được mở xung quanh đô thị lõi, đường sá kết nối chuẩn chỉ, Hà Nội phải gọi bằng cụ.
So với các tỉnh khác thì nó cũng bt thôi.

trungpham666

Xe tải
So các tỉnh đồng bằng phía bắc thì HD thuộc diện kém còn j nữa cụ. Là tỉnh đồng bằng lớn no.3 Bắc Bộ, xuất phát điểm thuộc vào diện sớm so với 1 số tỉnh lẻ #. Nhưng vì vị trí xấu, giao thông thương nghiệp kém hấp dẫn. Bđs lại dính bẫy đầu cơ, ghim giá nên càng khó p.triển.
Giờ thu nhập thuộc hàng cùi bắp, = có 1/2 B.Ninh, nói chung quá kém.
Cái này do lãnh đạo tỉnh ngàn đời nay thôi cụ. Các doanh nghiệp fdi chưa vào đã phải bơi trơn, tặng này, biếu kia. Các ông tìm hiểu xong vẫn phải ngậm ngùi ra đi. Em trước có biết có mấy ông lớn về rồi gia đi vội vàng. Quan tham, dân khổ.

keeponlylove

Xe điện
E vào hóng quê hương. Vừa xong vụ sốt đất chắc tỉnh lại nằm im 10 năm. Vị trí ok mà Lãnh đạo thì...