[Funland] Hai chiến sĩ công an khống chế đối tượng cầm dao nguy hiểm

chẳng có tên

Xe tăng
Vậy thì bọn khát nc nó lại gào mồm xxx nhà sản đánh dân vô tội vạ đấy cụ.
Thì theo em súng điện không gây chết người ! Nó được coi là công cụ dùng để chấn áp tội phạm chứ không thể gọi là công cụ đe dọa được đến tính mạng của người khác. A phải thê nào thì tôi mới chấn áp anh chứ chẳng lẽ a tay không tôi lại bắn súng điện . Còn đội khát nước thì cụ cứ kệ cho gào đi. Giỏi thì cầm dao hay đút tay túi quần khi Police ở bển nó hỏi thăm xem thế nào

HoaMaudon

Xe tăng
Theo các cụ thì thằng côn đồ này vào phường liệu có ân hận tự đập đầu vào cạnh bàn, tự va mặt vào cánh tủ thép hoặc lương tâm cắn rứt nên bước đi vấp chân ngã đập mồm vào dùi cui không ạ?

dexom

Xe Cứu Trợ
Tay không muốn an toàn thì phải đứng xa vài mét. Vậy thì đồng đội bị áp sát đâm dao cứu kịp không? Đứng cạnh đồng đội để gọi điện trước là chuẩn bài rồi.
Thôi đấy là quan điểm của em và cụ khác nhau, theo em lợi thế hơn người là cứ phải tách ra dễ xử lý.

Website
www.facebook.com
Theo các cụ thì thằng côn đồ này vào phường liệu có ân hận tự đập đầu vào cạnh bàn, tự va mặt vào cánh tủ thép hoặc lương tâm cắn rứt nên bước đi vấp chân ngã đập mồm vào dùi cui không ạ?
Cụ muốn biết thì thử cầm 2 dao chống đối CA rồi về phường xem sao.
Nhớ viết review cụ nhé.

Hai anh CA dũng cảm và khôn đấy ạ, vừa thuyết phục vừa tùy diễn biến mà xử trí, chứ ngay từ đầu đã tản ra tỏ rõ thái độ bao vây chụp nó khác gì kích nó manh động. Cũng may thằng này không phải loại có nghề, chứ không thì hai anh nguy hiểm đến tính mạng rồi.
Chú dân là dũng cảm nhất, không có trách nhiệm gì nhưng tấn công nhanh và đúng lúc, có vẻ chú không phải dân phòng nên mới dùng "công cụ" ấy.

qbtokyo

[Tịch thu bằng lái]
Website
ltf.com.vn
Sự việc nhắc tới xảy ra vào chiều 10/6, trên một ngã ba đường thuộc tổ dân phố Dinh Thành 1, thị trấn Diên Khánh, huyện Diên Khánh (Khánh Hòa) và một phần diễn biến đã được camera an ninh ghi lại. Theo diễn biến trong clip, người đàn ông mặc áo vàng - được cho là đã vào nhà dân với mục đích xấu. 2 chiến sĩ công an chạy xe moto chuyên dụng tới hiện trường để điều tra, làm rõ hành vi của đối tượng. Tuy nhiên, tên này lại cầm theo 2 con dao rồi từ từ tiến về phía 2 chiến sĩ và có thái độ chống đối, uy hiếp.

Lắm bạn comment vô lý thật. Hai anh đã làm tốt nhất có thể rồi.

Bây h còn hỏi áo chống đâm, súng siếc nọ kia bla bla...

Cảm ơn các anh CA ạ!

HoaMaudon

Xe tăng
Cụ muốn biết thì thử cầm 2 dao chống đối CA rồi về phường xem sao.
Nhớ viết review cụ nhé.
Dạ thôi ạ, năm 2007 em ra phường em xin chuyển hộ khẩu, em ngồi chờ ở chỗ trực ban thì có 2 thằng đánh nhau ở đâu bị bắt về
1 thằng ngồi ngoan ạ. Thằng kia chắc có rượu nên trỏ mặt anh trực ban chửi

Anh ấy nhịn không nói gì, nhưng nó chửi càng ngày càng láo. Mấy phút sau có 2 anh trẻ hơn ở trong đi ra đến thẳng chỗ thằng đang gân cổ chửi, hai anh ấy có trao đổi, động viên nó mấy phút, sau đó em thấy nó ngồi im, đầu nghiêng nghiêng, có vẻ muốn trao đổi gì thêm nhưng lại ngại
Anh trực ban nhìn em cười bảo, Chị ra đây có việc gì
Em bảo em ra tìm gặp anh T xin chuyển hộ khẩu ạ
Anh trực ban bảo em: Chị vào phòng này, phòng này tầng 2 nhé, anh T đang trên đó. À lúc nãy chị ở đây có thấy gì không?
Em thật thà: Dạ không ạ, em không thấy các anh động viên thằng kia đâu ạ

Thế rồi em lên gặp công việc xong em xuống cầu thang đi về không qua đó nữa ạ

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Hai anh CA dũng cảm và khôn đấy ạ, vừa thuyết phục vừa tùy diễn biến mà xử trí, chứ ngay từ đầu đã tản ra tỏ rõ thái độ bao vây chụp nó khác gì kích nó manh động. Cũng may thằng này không phải loại có nghề, chứ không thì hai anh nguy hiểm đến tính mạng rồi.
Chú dân là dũng cảm nhất, không có trách nhiệm gì nhưng tấn công nhanh và đúng lúc, có vẻ chú không phải dân phòng nên mới dùng "công cụ" ấy.
Khổ lắm bác ạ. Chủ yếu thuyết phục và câu giờ chờ viện trợ. Đứng gần nhau là để nhanh chóng hỗ trợ anh cầm gậy nếu cấp bách và đảm bảo có thời gian gọi điện. Đằng này vị đó cứ bảo phải tách ra bao vây gọng kìm khi mà có mỗi 1 cái gậy. Người ta đối phó với bọn gây rối suốt ngày chả lẽ không biết phải làm gì mà cứ thích dạy công an chiến thuật :))

darthvader

Xe điện
Tư duy sợ lạm dụng.. cái này em đã góp ý với 1 ông anh, đợt này cũng trong 499.. không biết có nghe không hay gật gù để đấy..
Đại loại là lấy tiêu cực của 1 số nhỏ để từ chối quyền của số lớn hơn... trang bị súng và quyền nổ súng cho cs (hay nhất vẫn là trang bị súng điện :) ) hay quyền tự vệ của người dân, đều sợ bị lạm dụng, dẫn đến quy định khá rắc rối và mơ hồ..

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
Quả phía sau mà là cái cuốc thì hay biết mấy, nhưng lúc đấy lại khổ a dân thường. Ủng hộ bắn thẳng.
Anh dân thường này sẽ gặp vấn đề lớn đấy Cụ. Dù là may mắn có camera ghi lại.

Dan du an

Xe ba gác
Quả này tốt nhất là có cái lưới từ đằng sau trùm vào đối tượng.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Đồng chí dân giúp sức cũng khá tỉnh đòn, chỉ cầm vật lạ phang vào tay cầm dao chứ ko phang vào đầu.
Phang tay là chuẩn đó bác. Nhiều bác cứ húng lên bảo có cuốc thì phang cho nó gục là dở lắm. Tình huống này nó chưa đâm ai mà chỉ đang đe dọa thôi thì cứ từ từ mà khống chế.

JFFun

[Tịch thu bằng lái]
chắc vài hôm nữa rồi cũng sẽ có anh cắt clip rồi la làng ối giời ơi công an đánh dân cho mà xem
Đội này này chờ dịp để la làng lên thôi. Đến khi có chuyện cần conan hỗ trợ thì chẳng ai dám mạnh tay với tội phạm.

XPQ

Xe cút kít
Giá kể có khẩu súng điện cho nó giãy giãy một lúc thì tính răn đe với ngành côn đồ cao hơn.

Thôi đấy là quan điểm của em và cụ khác nhau, theo em lợi thế hơn người là cứ phải tách ra dễ xử lý.
Ông toàn nói vớ va vớ vẩn. Người ta làm thế là chuẩn bài r. Tay ko tách ra gặp thằng máu chiến nó thấy vậy lao đến trong 1s thì giời cứu.

Lenhhoxung1992

Xe tăng
Ông toàn nói vớ va vớ vẩn. Người ta làm thế là chuẩn bài r. Tay ko tách ra gặp thằng máu chiến nó thấy vậy lao đến trong 1s thì giời cứu.
Đứng trong tầm bảo vệ của đồng đội cầm gậy và gọi điện xin hỗ trợ là quá chuẩn rồi còn cứ cố cãi lấy được bác ạ. Dân chuyên ngành người ta học thức lẫn nghiệp vụ có đủ, chưa kể kinh nghiệm dày dặn lại không xử lý tình huống bằng cái ông gõ phím. Nhìn cách vụt gậy và tấn pháp là biết trình độ võ thuật được rèn rũa nhiều năm rồi.

A98

Xe container