[Thảo luận] Hai bánh tạt đầu - các cụ cẩn thận.

Ngoc Phan XLS

Xe container
suýt thì đc lên báo :D
em tối nào cũng bị (Nguyễn Trãi), hoảng hơn là mình xi nhan rẽ phải cách đúng 50m theo báo, tạt vào dần đến gần chạm vỉa hè rồi mà còn bị xe máy vọt lên tạt nữa là...
Chuyện thường cụ nhẩy! Em về nhà ở 1 cái ngõ trên đường Giải Phóng, xi nhan vàng khè cách lối rẽ cả trăm mét rồi bò từ từ vào thế mà thường xuyên có 2B tatj đầu em liếm tí vào ngõ rồi lượn ra!

SốtVirút

Xe tăng
Tốc độ này cũng phải >25 km/h

3_banh

Xe điện
Nhà chùa điêu thật, nhìn Cam thế này mà cụ nói là chỉ hơn người đi bộ 1 tẹo, tốc độ thế này gần bằng vận động viên chạy quốc gia rồi.

Pham Quoc Han

Xe buýt
Lần sau nhà chùa nhìn gương nếu nó có ý định tạt đầu cụ, thì cụ chủ động tạt đầu nó trước nhé, cho mẹt nó có chữ otofun lộn ngược nhể.=))

badpeach

Xe hơi
Theo em lỗi chính trong tình huống này là do cụ chủ thớt. Em cũng bị thế này nhiều lần và kết quả là còn bị mắng: "Thấy người ta đi sát như thế sao không còi". Chả là em đang tập cách đi không còi theo tiêu chuẩn "trình cao" như nhiều cụ trên này đặt ra. Trình em còi thật các cụ ạ.

Bus_nhanh

Xe điện
Cái cảnh này, ngày nào chả nhìn thấy. Biết đấy mà sao khắc phục khó thế !

vasco

[Tịch thu bằng lái]
ĐM, sao ngày xưa TW không định hướng phát triển ô tô như thằng Hitle bên Đức đi, phát triển xe máy làm đ*** gì để bây giờ dân Việt khổ sở.

Tribute

Xe container
Nhiều lúc em thấy cả 2b lẫn 4b đều chèn bừa vậy đấy. Hôm trước em đi qua ngã tư cầu kim ngưu em đi thẳng nên chuẩn bị dừng đèn đỏ làn giữa. Một chú Cam đi làn trái song song em, trước mặt chú ấy có xe thế là chú ấy nhấn ga, oánh lái tạt sang ngang đầu xe em. Em vừa phanh vừa oánh lái sang phải mới thoát cho chú ấy khỏi toạc sườn. Bực quá em oánh hẳn sang làn phải vượt lên ngang xe chú ấy, mở kiếng chửi tùm lum, mà chú ấy như điếc. Qua ngã tư em vù ga đi phía trước coi xem chú ấy chạy ra sao, chú ấy lẽo đẽo theo sau một lúc không thấy đòi lên. em bỏ qua.

Nói chung nhiều lúc muốn đi tử tế nhưng gặp phải thằng củ chuối thì mình cũng đành phải củ chuối lại thui.

Mấy chú 2b gần lối em rẽ về nhà cũng vậy, hễ em hở sườn ra là các chú ấy nhao vào trong khi mình đã xi nhan từ xa hàng trăm mét, mà rõ ràng các chú ấy đang đi phía sau, nhìn thấy xi nhan nhưng vẫn len vào. Tình huống đó thì em phải làm sao? một là em ép vào bó cua là các chú xe máy lên vỉa hè hết, hai là em đành dừng lại chờ các chú ấy qua hết rồi mới bó cua, vì hết đường cho em mở rộng cua rồi.

Thường thì em nhường thôi, nó cọ sườn mình đau lắm.

các cụ bảo em nên xử lý thế nào cho phải?

K59

Xe tải
Nhiều lúc bị 2B tạt đầu trên đường đi làm về sau một ngày dài mệt nhọc chỉ muốn nới chân phanh ra cho thằng kia một bài học nhưng thực sự với các cụ là lương tâm và lương tháng không cho phép em làm vậy. Đành thầm buông một câu chửi bậy trong xe cho chính mình nghe.

Sóc nhỏ

Xe tăng
Cái này hầu như hôm nào em cũng bị. Chia sẽ ngậm ngùi với nhà chùa.

getztam

Xe buýt

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Chiều hôm kia trên đường về nhà E cũng bị 1 chú, chạy như kiểu bố chết về ngay, đâm 1 phát vào 1 xe đi ngược chiều rồi chơi vào xe E. E nhìn qua gương thấy nó đang xin lỗi người ta. E cũng chả thiết xuống vì xuống cũng chẳng để làm gì với lại đang có hẹn uống bia. Sáng nay đưa đi làm bảo hiểm. Vậy là mai mới lại lấy xe về. Thanh niên bây giờ nhiều thằng chạy 2 bánh cứ như mèo hoang chó dại. E thề

Neo scooter

Xe tải
Bình thường thì em đi 2b hiền cực, rưng mờ cũng cóa lúc nổi đóa lên với mấy 2b đi hay chèn ép, lạng lách, võng vỉa và ... to còi. Chả phải chỉ 4b các bác thấy khó chịu đâu. Nhưng nói gì thì nói, cũng có lắm 4b đi cũng nhiều vấn đề và ít văn hóa lém, mong các bác cũng để ý dúp cho để đi lại nó tự tin ạ**==

Becgie

Xe điện
Các 2b nhà miềng có cái thói là nếu đang đi ngang với 4b muốn rẽ là vượt lên tạt đầu để rẽ chứ không đợi 4b đi quá rồi rẽ. Em tính là đợi 4b vượt lên rồi 2b rẽ đi chậm cũng mất có vài giây mà sao 2b nhà miềng toàn cầm bom 3 càng phi xe máy thế nhỡ :ar!

bim_vip

Xe tải
Hóa ra đi đường 4B thường hay bị 2B tạt đầu nhỉ! Sáng qua em đi đường cũng bị 1 chú choai choai tạt đầu, may mình hay nhìn gương chiếu hậu nên cảnh giác phanh được, bình thường thì e chỉ chửi thầm bỏ qua, nhưng hôm qua đường quốc lộ thoáng em phi đuổi theo tạt lại cu cậu bắn xuống vệ đường!

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Em ghét nhất đi hàng đôi mà 2b cố chui qua đầu xe em xong lại vướng xe ở hàng kia nên phải phanh đánh hự cái ngay đầu xe mình rồi đứng im đấy chả đi được nữa - lúc ấy mình lại còn bị các xe sau bim bim nữa ức chế kinh lên được

FujiS5200

Xe điện
Hóa ra đi đường 4B thường hay bị 2B tạt đầu nhỉ! Sáng qua em đi đường cũng bị 1 chú choai choai tạt đầu, may mình hay nhìn gương chiếu hậu nên cảnh giác phanh được, bình thường thì e chỉ chửi thầm bỏ qua, nhưng hôm qua đường quốc lộ thoáng em phi đuổi theo tạt lại cu cậu bắn xuống vệ đường!
Theo em là không nên bác nhah. Có cú lên thì chỉ tạt kiểu cảnh cáo thôi, chứ làm như bác nhỡ nó nằm lăn ra đấy rồi giãy đành đạch là mệt mình lắm.

viet1235

Xe buýt
Sao bác không đạp chân ga mạnh tí cho chết bố nhà nó đi tội đi bố láo:-q