[Thảo luận] Haha hôm nay em win nhờ kinh nghiệm học hỏi từ các cụ trên diễn đàn

@79

Xe hơi
Chuyện như này ạ:
Hôm nay em có hẹn với ông anh lên Lê Thánh Tông ăn trưa. Cơm no rượu say em lái xe chạy về công ty theo hướng Đại Cồ Việt xuống Ngã tư vọng, trong người cũng có tý ấy. Đến đoạn ngã 3 Giải Phóng - Phương Mai nếu cụ nào tham gia giao thông đoạn này đều biết là làn ngoài cùng bên trái các xe ô tô đi thẳng cứ vô tư mà tiến. Cá nhân em tham gia đoạn này có thể nói là cơ số năm mà chưa bao giờ phải trình bầy. Vậy mà hôm nay em gặp chuyện:
Chẳng là khi em đi đến đoạn đó, theo như hàng ngày vẫn đi em cứ làn ngoài cùng thẳng tiến, vừa qua đèn xanh thấy chú xxx đứng giữa đường tự nhiên chỉ cạp long vào mẹt chú camry đi trước, sau đó chỉ thẳng mẹt em tiếp theo, em cẩn thận còn ra dấu chỉ vào mình và hỏi thì chú xxx gật đầu và chỉ em táp vào lề. Vui rồi, em đỗ gọn xe vào lề chờ xxx đến hạ kính và chỉ vào dây bảo hiểm, sau đó kéo kính, xuống xe, khóa cửa cẩn thận. xxx chào em theo đúng điều lệ ngành và nói:
xxx: Anh cho kiểm tra giấy tờ?
Dân: Anh lỗi gì em nhỉ?
xxx: Anh phạm lỗi đi sai làn đường.
Dân: Sai như nào em nhỉ?
xxx: Anh có thấy biểt báo phía trước không?Làn ngoài cùng chỉ dành cho xe rẽ trái.
Dân: Anh có biết biển 411 ở đoạn này 5 năm nay rồi, nhưng anh ở ngay gần đây và từ lâu lắm rồi anh thấy rất nhiều chốt lập ở đây đều cho phép xe đi ở làn ngoài cùng đi thẳng giống hệt đoạn Đuôi cá và Kim đồng - Giải phóng. Nếu em bắt thế thì kia, em bắt luôn hộ anh cái - lúc đó có khoảng 7-8 xe đỗ như em và chờ đèn đỏ để đi thẳng.
xxx: Anh đã uống chưa? Bây giờ mà đo nồng đọ cồn là anh vi phạm chắc.
Dân: Mời em, nếu vi phạm anh xin sẵn sàng chịu trách nhiệm - đoạn này em chém vì nếu có máy thổi thì em chết chắc.
xxx: Vậy mời anh ra nói chuyện với chỉ huy.
Em vui vẻ đi ra gặp chỉ huy là đồng chí 2 sao 2 gạch mà theo kiến văn của em nghĩ thì là thiếu tá. Tên là ... ƯỚC sorry các cụ vì em không nhớ họ nhưng không phải chú Ước bên ANTG đâu ạ.
Vừa gặp em chú ấy đã chém: Đi sai làn à? Uống bia rượu à? Anh em đâu gọi xe kéo cái xe này về đội giải quyết.
Sợ vãi cả một số thứ...:D
Dân: Như nào là sai làn vậy chú? cháu tham gia giao thông ở tuyến đường này từ hồi còn sinh viên chưa có xe ô tô, Mấy năm nay mới có điều kiện, đoạn này cũng không khác đoạn Đuôi cá hay Kim đồng, các chú cho các phương tiện đi thẳng được đi trên làn này. Nếu chú bắt cháu thì kia chú cho anh em ra bắt đi đảm bảo với chú từ giờ đến chiều chú bắt không đủ chỗ để dừng xe vì mọi người đều đi như thế. Cháu tham gia rất nhiều diễn đàn nên quá biết về luật.
xxx ƯỚC: Cậu đã uống chưa mà cãi hăng thế? Sai thì xin tôi cho đi, cãi là tôi phạt đấy.
Dân: Cháu có uống gì đâu, chú cứ cho cháu thổi nếu vi phạm cháu nộp phạt - Em lại chém chứ thổi thì em toi
xxx ƯỚC: Thôi ông đi mẹ nó đi cho anh em tôi làm việc, thanh niên mà nói nhiều, sai lè ra thì xin 1 câu có chết ai đâu, các ông cứ cậy ô phăn ô pheo rồi này nọ, đi nhanh đi.
Dân: Vậy cháu cám ơn nhé, nhưng chú ơi có nhiều xe đi như cháu lắm đấy các chú bắt không xuể đâu ạ.
xxx ƯỚC: Thôi ông đi mẹ chi nó nhanh, đứng đấy mà trình bày tôi cho ông thổi bây giờ.
Thề với các cụ là nếu trưa em không làm tý với ông anh thì em thổi mẹ nó ngay và còn lâu xxx mới bắt được lỗi ấy với các xe khác. Em đành lủi thủi ra xe và té thẳng. Cuộc chiến hết 11 phút và em không ghi âm được vì máy hết pin nên đành kể cho các cụ vậy. Khi em đi thì thấy 1 mợ chào buổi sáng bị vịn lại như em nhưng em không thể giúp được vì nếu lằng nhằng xxx bắt em thổi thì em toi.
1 kinh nghiệm muốn chia sẻ cùng các cụ là nếu ta nắm được luật và am hiểu địa hình xxx sẽ không thể làm gì được ta. Tổng thiệt hại thời gian em mất 12 phút, điện thoại hết pin nên em không ghi âm hầu các cụ được ạ.

Chỉnh sửa cuối:

NotTube

Xe buýt
Em thấy cụ sai lòi, biển có, vạch có, mũi tên có sao lại ko tuân theo ạ?

_Boeing_

Xe buýt
E biết ngay là máy cụ hết pin nên ko ghi đc.
Mà nếu còn pin thì cũng chẳng ghi đc vì cụ dùng đt cùi làm gì có ghi âm đâu đúng ko?

@79

Xe hơi
Em thấy cụ sai lòi, biển có, vạch có, mũi tên có sao lại ko tuân theo ạ?
Vâng thưa cụ là ở chỗ khác hay tỉnh khác thì em sai lòi, nhưng ở đoạn Giải Phóng này sau bao nhiêu năm đi và lại thì em không sai cụ ạ. Đã là of thì luật là tuân thủ đầu tiên đúng không cụ. Hôm nào mời cụ đi thử đoạn ấy ạ

Tribute

Xe container
Nhà cụ này đang thiếu gạch xây toilet. =))

@79

Xe hơi
Nhà cụ này đang thiếu gạch xây toilet. =))
Vâng nhà em thì đang thiếu rất nhiều gạch nhưng cụ hãy đi ở đoạn đó hoặc hỏi cụ nào hay đi ở đoạn đó xong rồi hãy quăng gạch ra nhé. Ném lung tung không hay lắm đâu.

@79

Xe hơi
E biết ngay là máy cụ hết pin nên ko ghi đc.
Mà nếu còn pin thì cũng chẳng ghi đc vì cụ dùng đt cùi làm gì có ghi âm đâu đúng ko?
Vâng điện thoại cùi nhưng em đi ô tô còn điện thoại cụ xịn chắc cụ đi tau wầy. Lên diễn đàn mà nói sai thì gọi là điên CMNR cụ nhỉ

@79

Xe hơi
Thưa các cụ, em chia sẻ trên đây là những gì em đã gặp phải trong buổi trưa hôm nay để cụ nào nếu gặp trường hợp như em thì biết đường để tránh hoặc chém... với xxx chứ không nhằm mũ đích nào khác. Những cụ mà cho mình là tài giỏi thì mong các cụ đừng comment vào làm gì và các cụ hãy thử chuột bạch tý đi ạ. Nếu em nói sai thì nhờ Min - Mod đi qua xóa hộ em cái thớt này cái ạ.

chinh_rua

Xe tăng
thế này mà hôm trước không đi sn of7 trên đại lải để khẩu chiến với xxx bimbimtaxi chí lị #-o

lexusandbmw

Xe điện
xxx ƯỚC: Thôi ông đi mẹ nó đi cho anh em tôi làm việc
cụ sai lòi ra a ước dễ tính đấy like a ước

Kysidemtrang

Xe buýt
lol, nó tha cụ vì nó 0 muốn mất thời gian cãi nhau cụ ơi
biển 411 rõ rành rành, nó mà quyết làm thì cụ có mà cãi đằng trời :D

manhhungle

Xe tải
đấy là cụ đi nhiều rồi nên còn nói được, nhiều đoạn nhà cháu thấy vạch mờ vãi cả mờ chẳng còn nhìn thấy gì, nó báo rẽ trái mà mình cứ đi thẳng thì có phải là oan gia ko ạ :v

hn03

Xe điện
XXX sai lè lè đó không phải là lỗi sai làn đường.
Dân sai lè lè rồi, cãi cũng sai. Tóm lại là xóa thớt thôi

dreamwater

Xe điện
Quái lạ, đoạn này e đi suốt. Cụ chủ cũng nói có thấy biển 411 và biết nó mấy năm. Vậy sao cụ vẫn vi phạm nhỉ. Có thể cụ vẫn cãi đc, nhưng đi ko đúng vậy cũng ko hay. Tuân thủ luật chứ cụ

romantic_kt1

Xe tăng
Em không biết biển báo chỗ đấy thế nào. Mừng cụ chủ không mất sữa!

hgb

Xe container
Mới cuối giờ sáng mà đã hết pin hả cụ?
Hình như ở đó có mũi tên chỉ hướng ở mặt đường thì phải?

Jupiter93

Xe tải
hết pin sao là biết được là 11, hay 12 phút nhỉ