[Funland] Hắc lào - Truyện giò mới kể

lạc lối

Xe điện
Nhớ năm xưa e bị hắc lào ra chỗ gì sát Bạch Mai thì đc chị Bs lôi vào cái phòng gì bé tý rồi bắt e tụt quần rồi chị vừa khám vừa ngắm như đúng rồi vừa thi thoảng lại cuòi bí hiểm , e cũng chả giận gì chị ấy cơ mà mang thuốc về bôi rồi uống chả khỏi , rồi ai mách gì e làm nấy nhựa cây xương rồng rồi nhựa chuối ..... mãi chán rồi cũng khỏi .
Nay tự nhiên e bị 1 nốt ở tay , tắm xong chỗ da đó còn ướt e bèn che vùng da xung quanh bằng miếng bìa carton khoét 1 lỗ vừa nốt hắc lào rồi cái máy sấy tóc em gí hơi nóng vào vết hắc lào qua cái lỗ tròn đó , kết quả sau 2- 3 lần làm giờ êm luôn các cụ ạ
Hy vọng cụ nào bị thì ko còn phải đi viện để chị bs bắt tuột đồ nữa .

hailuatn

Xe container
Em nhớ cái tên thuốc ASA với cả BSI nghe như USA với FBI vậy :((. Ngày đó mọi người hay gọi "ngã nước", có lẽ do lạ nước nên phần lớn dính là sinh viên ở tỉnh lên HN học. Em mới lên HN ở nhà chị gái ông già, dùng nước máy mà vẫn bị.

Dan du an

Xe ba gác
Nhớ năm xưa e bị hắc lào ra chỗ gì sát Bạch Mai thì đc chị Bs lôi vào cái phòng gì bé tý rồi bắt e tụt quần rồi chị vừa khám vừa ngắm như đúng rồi vừa thi thoảng lại cuòi bí hiểm , e cũng chả giận gì chị ấy cơ mà mang thuốc về bôi rồi uống chả khỏi , rồi ai mách gì e làm nấy nhựa cây xương rồng rồi nhựa chuối ..... mãi chán rồi cũng khỏi .
Nay tự nhiên e bị 1 nốt ở tay , tắm xong chỗ da đó còn ướt e bèn che vùng da xung quanh bằng miếng bìa carton khoét 1 lỗ vừa nốt hắc lào rồi cái máy sấy tóc em gí hơi nóng vào vết hắc lào qua cái lỗ tròn đó , kết quả sau 2- 3 lần làm giờ êm luôn các cụ ạ
Hy vọng cụ nào bị thì ko còn phải đi viện để chị bs bắt tuột đồ nữa .
Cũng có lý vì nếu dạng nấm da là nấm men không phải nấm sợi thì hoàn toàn có thể chết khi nhiệt tập trung.

lạc lối

Xe điện
Cũng có lý vì nếu dạng nấm da là nấm men không phải nấm sợi thì hoàn toàn có thể chết khi nhiệt tập trung.
Ở đây nước là dung môi truyền nhiệt cụ ạ , đưa nhiệt vào sâu các lớp bên trong , viêm da nhiễm khuẩn diện hẹp e nghĩ cũng có thể xử cách này

lạc lối

Xe điện
Tiếp tục cập nhật các cụ 1 ca mới nhất là em chỉ phương pháp trên cho 1 bạn nhưng ca này nặng hơn , bị ngứa + sưng + đóng vẩy , vết ngứa tích nước, chảy nước ....... - ngứa 1 diện tích bằng cả bàn tay.
Kết quả sau 3 ngày xử lý nhiệt thì cảm giác ngứa gần như hết , tổng quát đỡ 40 % . Tín hiệu như vậy e đánh giá sẽ khỏi sau 1 tuần

Chỉnh sửa cuối:

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com

tranhduong

Xe buýt
Bệnh này a em nào cũng dính ít nhất một lần. Em nhớ bôi ASA cháy hết cả da

Fantomu82

Xe buýt
nghĩ đến Hắc lào/ làm em sợ quá. cái thời sinh viên mặc chung quần áo của nhau (kể cả sịp) và tắm bể ở ktx. Kinh hoàng.

250cc

Xe tăng
Các loại thuốc hắc lào em thấy đều là đốt cháy khu mực da đấy.
Cụ làm bằng máy sấy cơ chế cũng thế.
Em hóng cụ nào bôi cồn và đốt :))

toichothue

Xe tải
Cụ kể ko khác gì mấy chị bên y tế đi khám tuyển quân nghĩa vụ. Em nghe kể, các chị còn lấy đũa gắp "cái vòi" của các thanh niên lên ngắm vs soi xem có hắc lào, lang ben ko cơ :))
Mà nói lại cái bệnh kia, đầu năm covid tự dưng e bị, nổi từng mảng lên khắp người. Dc mách nước là bôi cồn asa, ngày 3 lượt - bôi ko trượt phát lào =))
May mà nó cũng tha cho mình các cụ a :D