Hà Thành Ford bán LỪA xe mới 100% bị va quệt trước khi giao cho k/hàng

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Em không làm tại Hà Thành Ford nhưng em có một vài chia sẻ tới các cụ:

Hãng xe nào em không biết, còn với Ford nhà máy đặt tại ngay ở Hải Dương, Toàn bộ công đoạn vận chuyển xe đều từ thuê bên thứ 3 vận chuyển bằng xe tải từ nhà máy về đến HN và tất cả các đại lý trên toàn quốc. KH muốn lấy gấp đúng ngày giờ đã chọn thì có thể trực tiếp đi lên nhà máy lấy xe về (nếu đã đủ các điều kiện về taì chính) Chính vì vậy Ford bên em không bao giờ có ĐK tạm sẵn như các hãng xe khác.

Em cũng đã nhiều lần trực tiếp xuống kho của vận tải lấy xe, bên vận tải chuyên trách họ vận chuyển rất nhiều xe, vì vậy việc xước sát va chạm chính bên vận tải cũng không tránh được. Em đã chứng kiến nhiều xe còn móp cả thùng, vỡ cả kính. Tuy nhiên đều có bảo hiểm và đều được sửa chữa hoặc thay thế chính xác khi xe xảy ra xự cố như vậy.

Việc hợp đồng và xuất hoá đơn chỉ là thủ tục tài chính, không thể xuất HĐ trước được. KH cũng có thể yêu cầu và thương thảo về vđ xuất hđ thời gian nào với đại lý. Nói chung việc này không quan trọng lắm.

Tuỳ từng xe mới về, có xe đồng hồ ctm chỉ vài KM, cũng có xe chỉ vài chục km, cũng là truyện hoàn toàn bình thường, phù hợp với tiêu chuẩn kiểm tra xe mới tại nhà máy bên em. Cũng có khi xe chỉ chạy vài KM, nhưng khi đi làm thủ tục đánh đi đánh về cũng lên đến vài chục KM rồi ạ. Với 70 Km như xe của cụ, có lấy đi cũng chả đi được đến đâu xa lắm ạ. Mà vẫn hoàn toàn bình thường mà cụ !

Xe cộ sau này đi lại thì chắc chắn không tránh được việc va quệt, như em nói ở trên chính đại lý cũng không biết việc này. Cụ nói cả Ford Hà Thành lừa đảo em thấy hơi quá. Với truyền thông như thế này sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến cả Đại lý mà chắc chắn họ không mong muốn như vậy. Ford Hà Thành tháng giao đến 200 xe, nhiều khi xảy ra sự cố thì tuỳ vào phương thức giải quyết sự cố thôi cụ. Có lẽ bạn Sale bán xe cho cụ cũng chưa giải quyết được khiến cụ hài lòng, thành ra phải làm một bài như vậy ! Bản thân em cũng đôi lần làm va quyệt xe của khách, tuy nhiên sau khi giải thích và trao đổi KH của em đều không thắc mắc gì và đều vui vẻ nhận xe.

Với cụ chủ thớt, em biết là rất bức xúc, nhưng việc chưa rõ ràng trách nhiệm cụ quy chụp thế này làm ảnh hưởng đến cả một đại lý, em mong cụ suy xét lại, khi đã làm rõ các vấn đề cụ cũng nên thông báo lại để anh em đều được biết và tránh ảnh hưởng đến những người không liên quan ạ !

P/s: Các cụ đều có câu, mua xe rẻ nhất Hà Thành. Sửa chữa tốt nhất Thanh Xuân. Và khi các cụ lựa chọn đại lý rồi thì chắc đều không muốn sự lựa chọn của mình là sai lầm. Lựa chọn rồi xong lại kêu ca thì các cụ xem lại giúp em . . . He he !

Cảm ơn các cụ đã đọc bài của em !

VeryGood

Xe điện

Hãng xe nào em không biết, còn với Ford nhà máy đặt tại ngay ở Hải Dương, Toàn bộ công đoạn vận chuyển xe đều từ thuê bên thứ 3 vận chuyển bằng xe tải từ nhà máy về đến HN và tất cả các đại lý trên toàn quốc. KH muốn lấy gấp đúng ngày giờ đã chọn thì có thể trực tiếp đi lên nhà máy lấy xe về (nếu đã đủ các điều kiện về taì chính) Chính vì vậy Ford bên em không bao giờ có ĐK tạm sẵn như các hãng xe khác.

Em cũng đã nhiều lần trực tiếp xuống kho của vận tải lấy xe, bên vận tải chuyên trách họ vận chuyển rất nhiều xe, vì vậy việc xước sát va chạm chính bên vận tải cũng không tránh được. Em đã chứng kiến nhiều xe còn móp cả thùng, vỡ cả kính. Tuy nhiên đều có bảo hiểm và đều được sửa chữa hoặc thay thế chính xác khi xe xảy ra xự cố như vậy.

Việc hợp đồng và xuất hoá đơn chỉ là thủ tục tài chính, không thể xuất HĐ trước được. KH cũng có thể yêu cầu và thương thảo về vđ xuất hđ thời gian nào với đại lý. Nói chung việc này không quan trọng lắm.

Tuỳ từng xe mới về, có xe đồng hồ ctm chỉ vài KM, cũng có xe chỉ vài chục km, cũng là truyện hoàn toàn bình thường, phù hợp với tiêu chuẩn kiểm tra xe mới tại nhà máy bên em. Cũng có khi xe chỉ chạy vài KM, nhưng khi đi làm thủ tục đánh đi đánh về cũng lên đến vài chục KM rồi ạ. Với 70 Km như xe của cụ, có lấy đi cũng chả đi được đến đâu xa lắm ạ. Mà vẫn hoàn toàn bình thường mà cụ !

Xe cộ sau này đi lại thì chắc chắn không tránh được việc va quệt, như em nói ở trên chính đại lý cũng không biết việc này. Cụ nói cả Ford Hà Thành lừa đảo em thấy hơi quá. Với truyền thông như thế này sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến cả Đại lý mà chắc chắn họ không mong muốn như vậy. Ford Hà Thành tháng giao đến 200 xe, nhiều khi xảy ra sự cố thì tuỳ vào phương thức giải quyết sự cố thôi cụ. Có lẽ bạn Sale bán xe cho cụ cũng chưa giải quyết được khiến cụ hài lòng, thành ra phải làm một bài như vậy ! Bản thân em cũng đôi lần làm va quyệt xe của khách, tuy nhiên sau khi giải thích và trao đổi KH của em đều không thắc mắc gì và đều vui vẻ nhận xe.

Với cụ chủ thớt, em biết là rất bức xúc, nhưng việc chưa rõ ràng trách nhiệm cụ quy chụp thế này làm ảnh hưởng đến cả một đại lý, em mong cụ suy xét lại, khi đã làm rõ các vấn đề cụ cũng nên thông báo lại để anh em đều được biết và tránh ảnh hưởng đến những người không liên quan ạ !

P/s: Các cụ đều có câu, mua xe rẻ nhất Hà Thành. Sửa chữa tốt nhất Thanh Xuân. Và khi các cụ lựa chọn đại lý rồi thì chắc đều không muốn sự lựa chọn của mình là sai lầm. Lựa chọn rồi xong lại kêu ca thì các cụ xem lại giúp em . . . He he !

Xe bả cả ma tít như thế mà giao cho khách như xe mới thì không là lừa đảo thì là cái gì hả cụ? Hay ý cụ là đại lý Ford nào cũng thế ?

Thang N.

Xe tăng
Ford Thanh Xuân thì sửa xe tốt ở điểm nào mà được khen ngợi là tốt nhất trong các xưởng/đại lý ford? Chả có ford nào được đánh giá là tốt, tôi đã thử làm ở ford hà nội, ford thanh xuân và ford láng hạ, tệ như nhau. Kỹ thuật viên kém, luộc đồ, nhắc lại lại bực cả mình.

nhanviettuyen

Xe tăng
Đúng thật là nếu lấy xe mới có ai nghĩ bị sơn bả lại , ko may Cụ Chủ bị quyệt đúng chỗ bị sơn bả lại thì mới biết thôi, cụ chủ làm cho ra nhé

tr_thi^^

Xe hơi
200 xe một tháng xước xát va chạm trong quá trình vận chuyển cũng là điều khó tránh khỏi. Chia buồn với Cụ chủ ạ :(

banker

Xe hơi
Đabg có cảm tình và muốn cưới 1 em 4, hóng kết quả vụ này. Nói hơi liên tg chút. Mua xe mới cug như bóc t.. rinh, bỏ cả đống xèng ra mua về để chén lại đúng quả bóc rồi gói lại thì còn nói làm j nữa...

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Ford Thanh Xuân thì sửa xe tốt ở điểm nào mà được khen ngợi là tốt nhất trong các xưởng/đại lý ford? Chả có ford nào được đánh giá là tốt, tôi đã thử làm ở ford hà nội, ford thanh xuân và ford láng hạ, tệ như nhau. Kỹ thuật viên kém, luộc đồ, nhắc lại lại bực cả mình.
E quan tâm tý cái món luộc đồ , chi tiết đi cụ

Scj

Xe đạp
Chia buồn cùng cụ chủ. Em biết Hà Thành Ford khá rõ. Ông chủ Hà thành Ford tên Kiên trước đây là dân xe tải, sau đó nhẩy sang làm đại lý Nisan Giải Phóng. Cũng chẳng hiểu quen biết như thé nào với anh Phong trên Ford Việt nam được làm Đai lý của Ford Viẹt nam. Em đã từng thay dầu ở đây rồi, nhân viên làm ăn rất tệ. Không biết cụ chủ có như em không, em mua xe phải đợi mất cả thán mới lấy được xe, khi phát hiện ra Hà Thành Ford không có tiềm lực tài chính, phải dợi giải ngân tại BIDV. Hộ chỉ cần dứng đầu toàn quốc về số xe bán ra thôi, còn các dịch vụ khác không quan tâm.

Scj

Xe đạp
Chúc mừng cụ chủ, theo em biết bên Ford Viet nam vừa gửi Hà Thành Ford bản Inquiery Request nhé

Scj

Xe đạp
Thanh xuân Ford của anh Thắng béo Thăng Long của anh Hiệp, Hà nội Ford chị X

Scj

Xe đạp
Nói túm lại, đại lý Hà Thành Ford lởm từ tướng đến quân! Làm ăn trộp giật lắm! Ko có tiền hay sao mà lại làm thế vs khách! Đấy! Xe bị ghẻ rồi mông má lại giao cho khách thành xe mới 100%. Dịch vụ đến 1 lần rồi ra đi đầu không ngoảnh lại !

ối zời ơi

Xe hơi
Cho nó sáng nhất bầu trời đi cụ chủ ơi! Làm ăn gian dối quen cái tật.. :-w:-w

tamthan

Xe hơi
Em thấy 70km cũng bình thường mà cụ, chỉ có vụ xe mông lại là không chấp nhận được

banker

Xe hơi
Cái vụ 70km là nhỏ, ai biết đã chạy bao nhiêu đâu quay vèo cái 700 =70 km, cơ mà các bác ford giai thích vụ này thoat đáng với, e sắp đổi xe, định loanh quanh mấy chú của ford mà cứ thế này dêz sang kia lắm

appleung

Xe tăng
Một lần mình leo vỉa không để ý cái cục bê tông vỉa nó đẫ bị long ra, vừa trèo lốp trước qua thì nó bật lên làm tụt 1 đầu cái ốp sườn. Tiện đường tạt qua Ford Hà Thành.... Mất 5' ấn ấn, nhét nhét. Các chú lấy 165k. Đi 1 tháng sau lại tự tụt xuống.

Phan Nguyễn

Xe tải
Ồ, giờ em mới đọc được câu chuyện này, fun quá nhỉ!

Theo em suy đoán thì nếu thực sự cụ chủ thớt mua về chạy chưa bị va quệt gì, có nghĩ là cái vết sơn lại kia đã có từ trước, thì em nghĩ lỗi ở do Đại lý trong quá trình vận chuyển hoặc lái xe từ kho bãi về đại lý, đánh ra đánh vào trong quá trình xe ở đại lý... chứ quy trình sơn xe được kiểm tra qua nhiều công đoạn ở 1 hãng xe thì ko thể có lỗi về sơn như thế này được.

Rất mong cụ chủ làm tới cùng và em hóng kết quả.

huynguyen.smp

Xe đạp
Website
acquytot.net

Quy chụp gì chứ, bỏ tiền ra mua xe mới xong nhận về con xe mông má rồi ai chả tức

máy cày

Xe tải
Ủng hộ bác chủ yêu cầu Ford Hà Thành có giải thích và xử lý thỏa đáng