[Thảo luận] Hà Nội: Xế hộp bạc tỷ bị xe tập lái đâm bẹp dúm

Just.a.second

Xe buýt
Bác tóc muối tiêu chủ xe BMW là Tổng giám đốc Cty CP Đầu tư và xây dựng Thành Nam - COTANA, chủ đầu tư tòa nhà văn phòng cho thuê CC5 trong Linh Đàm đó ạ. Cty này còn đầu tư xây của chung ki CT ngoài bắc Linh Đàm, tòa nhà Rubi plaza, KS Hòa Bình ở Lý Thường Kiệt......
THeo lời kể của 1 bác ở trên thì bác này ăn nói cũng vô văn hóa lắm?!

codate

Xe tăng
thui thui, nếu ko có kết quả thì xì tốp hia ở đây đi ạ, nó kéo dài quá mà chẳng thấy kết quả đâu.

Các cụ chém kinh quá, như này thì lấy ai đưa các cụ về sau khi đã quá chén? Ai chẳng có lúc phải bắt đầu trừ phi các cụ nhẩy lên xe là lái ngon, lái cứng.
Mợ này chẳng qua là đen thôi họa vô đơn chí mà, hôm đó lại đúng là ngày sát chủ mà lại đi thuê xe tập lái, đành chấp nhận ăn trái đắng thôi

Lop Matiz

Xe đạp
Mợ này đen quá

jamebond

Xe tăng
Em là người chứng kiến toàn bộ việc, thấy báo chí và các cụ chém gió kính quá nên đưa ra một số thông tin chính xác nhé :
- Xe Getz đi không nhanh bằng Bim đâu nhưng cà cuống nên không phanh chân mà cậu bạn trai kéo phanh tay.
- Xem Bim đi khá nhanh từ cty cách đó 150m ra (lúc em chạy bộ qua cty Bim là lúc nó phi ra, em nhìn với ánh mắt ngưỡng mộ : Xe đẹp + đi nhanh), lúc va cham em dự Bim chạy với tốc độ 40-50km/h.
- Lúc va chạm bên Getz, nhân viên cty Bim thiện chí hợp tác còn giám đốc Bim quát tháo om sòm 10ph rồi lên xe khác đi(???)
- Thiệt mại : Cửa lái móp nhưng cũng có thể gò lại được, cửa sau xước và hơi móp.
- Em Bim không có bảo hiểm (có thể mua xe nhiều tiền nên hết tiền mua).
- Theo báo gia của hãng : Thay mới của lái hết 3000 USD + Sơn gò =3500 USD ( chưa mặc cả )
- Bên Getz chấp nhận đền vì không có bằng là sai rồi (nhưng em thấy Bim đi nhanh qua ngã 4 quá). 1h sau em thấy xxx cũng đến nên bên Getz có thể mất thêm tiền.
Nếu cần thông tin gì các cụ cứ hỏi em.
Vụ này giống xe của sếp. Hỏi sếp tại sao, sếp trả lời xe tao có lái xe riêng, đi cẩn thận làm sao đâm va, đỗ đâu cũng ngồi cạnh thì làm sao mất đồ được. Tiền BH 1 năm tiết kiệm được gần 50M.
Đúng là không ngờ có ngày lại thế này.

nupbacachi

Đi bộ
e xót xa cho bà xã bác tóc muối tiêu TGĐ quá, ôi bế em về

funyfull

Xe hơi
Luật bảo hiểm TNDS TNGT quy định giới hạn đền bù ít nhất mà doanh nghiệp BH phải cam kết là 35 Tr. Vụ này mà Getz có được HB đền bù cũng chẳng đáng bao nhiêu. Quy định mức này thì mua BH chỉ để đối phó với 3x.

Chỉnh sửa cuối:

Cua2012

Xe hơi
các bác đừng trách mợ ấy đi tông tập lái, 99% là khi lái mợ ấy bỏ tông ra. Gấu nhà em cũng thế, đi tông hay xỏ ngón hay cao gót lên xe là vứt ra hết :))
Gấu nhà e lúc tập lái toàn mang giày thể thao thôi. Được hôm mang đôi giày cao gót đi thì về kêu trời là đau chân nên lần sau cạch luôn. Bấy giờ đi tốt rồi nhưng vẫn chỉ đi giày bệt thôi, chứ cao gót hay tông đều nguy hiểm lắm.
Kể về các mợ lái xe thì cũng ghê phết, gấu nhà em lần đầu đi đường Pháp Vân Cầu Giẽ cứ phi 100km đều đều. Em ngồi cạnh mà phát khiếp.b-(

Cóc Lóc

Đi bộ
Khổ thân ! Xong vụ này đi 2 bánh còn run nói gì đến 4 bánh nữa các bác ha !

nouvo lx

Xe máy
Bài học đắt thật nhưng chủ xe bim chả việc j phải nương tay. Nhớn rồi phải tự chịu trách nhiệm việc mình làm chứ. Bác nào bảo dân nhà giàu tiếc gì mấy lít mà nghe chối quá, giàu đâu có nghĩa là tự nhiên vứt tiền đi không tiếc nhể?
nhớn rồi paj biết làm cái khác người chưa nhớn chư, kekeekke

kexala911

Xe máy
Cotana - CSC lên sàn rồi cơ mà. Công ty to đấy, tiền với bác ý ko quan trọng. Xem ảnh xót e BMW và phục e Getz quá :))

funyfull

Xe hơi
Bác chứng kiến sự việc vậy cho tôi hỏi: biển báo GT ở ngã tư ấy như thế nào? có ai trong số 2 xe phải nhường đường không?
Cám ơn bác.

longbob

Xe buýt
Bác chứng kiến sự việc vậy cho tôi hỏi: biển báo GT ở ngã tư ấy như thế nào? có ai trong số 2 xe phải nhường đường không?
Cám ơn bác.
Theo biển, theo đặc tính đường thì Gezt đang đi trên trục chính, đường to, dạng ưu tiên. Bỉm đi đường nhánh, đường nhỏ. Tuy nhiên,viện dẫn Luật GTDB thì ngoài khi vào ngã tư giao nhau o có vòng xuyến (chỗ này o có vòng xuyến) thì phải nhường xe đi từ bên phải. Cũng theo Luật thì xe nào vào ngã tư trước tức là được ưu tiên trước. Các cụ cho thêm ý kiến xem nào

funyfull

Xe hơi
Bác nói "theo biển" thì em hiểu là có biển báo như bác nói. Vậy là Getz trên đường chính(ưu tiên) và Bim phải nhường mới đúng luật. Tôi tìm mà chưa thấy luật chỗ nào nói như bác "xe nào vào ngã tư trước la được ưu tiên trước". Nếu vậy thì ai cũng muốn "tranh thủ" vào trước và sẽ có xung đột mà tai nạn là kết quả khó tránh.

longbob

Xe buýt
Bác nói "theo biển" thì em hiểu là có biển báo như bác nói. Vậy là Getz trên đường chính(ưu tiên) và Bim phải nhường mới đúng luật. Tôi tìm mà chưa thấy luật chỗ nào nói như bác "xe nào vào ngã tư trước la được ưu tiên trước". Nếu vậy thì ai cũng muốn "tranh thủ" vào trước và sẽ có xung đột mà tai nạn là kết quả khó tránh.
Cái này khi bác đi thi lý thuyết có câu đó. Tức là thứ tự ưu tiên đi trước khi giao nhau. Ví dụ như ở ngã tư nhé, bác đã đi qua vạch sơn, xe bác nằm trong lòng ngã tư giao nhau rồi, như vậy quyền ưu tiên đi trước thuộc về bác, thứ tự tiếp theo sẽ thuộc về các xe ưu tiên như cứu thương, cứu hỏa.....

tuancan

Xe tải
em cá là hot girl này sẽ không dám đi ô tô nữa \m/

phusy

Xe tải
Cụ nào nói vác xe ra Đại lộ Thăng long để tập cho lành, em thề là làm phát đụng nhau như thế nhìn như hai đống sắt luôn, làm gì còn được cái cảnh xuống xe mà cãi nhau ợ!

phọt mạnh

Xe hơi
Khổ thân cụ Chủ xe xịn quá cơ, nhưng không sao, đa có bảo hiểm lo cho rồi