[Thảo luận] Hà Nội: Xế hộp bạc tỷ bị xe tập lái đâm bẹp dúm

kh6d

Xe tăng
Đâm ngay chỗ bác lái xe đặt bàn tọa mà bác đó kô vấn đề gì nhỉ X_X, Bim bảo vệ tốt thật :-ss

vwbeetle2012

Đi bộ
Cai bac "thichtat" kia chi the la nhanh nhi [-X

f1_hn

Xe container
Những xe như kiểu Phantom mà ko có hãng nào chị BH thì sao đc lưu hành các cu nhi :(

czechonline

Xe điện
Nếu ông BMW khôn thì nhận mình có lỗi được bảo hiểm đền cho toàn bộ bằng cách thay 2 cánh cửa....
Nếu ko thì cô gái sẽ nhận đền... đưa vào gara gò rồi sơn lại... chấm hết!!!
Còn ko thì xe cứ nằm đấy.... ra tòa thì cũng đến mức vào gara sửa lại mà thôi :))
Ơ nói như cụ thì hóa ra luật giao thông là con số không à ? hay luật được làm theo cảm tính .

*Leo

Xe hơi
Cùng lắm chỉ bắt e get gò và sơn lại thôi ~X(

Giai_phong

Xe tải
Em đọc thấy các cụ tranh cãi quyết liệt quá, mỗi người một ý nhưng em nghĩ ở điều kiện xã hội và luật "là" ở Việt nam mình thì biện pháp ai đưa ra cũng đều có lý cả vì có rất nhiều hướng giải quyết. Theo em trong trường hợp này thì mình phải phân tích từng khía cạnh rồi mới quy ra tiền để liệu mà hai bên tính toán với nhau: Thứ nhất là cô gái lái xe getz kia vi phạm pháp luật giao thông vì không có bằng lái, anh chàng ngồi bên cạnh cũng phải chịu trách nhiệm vì để cho người không đủ điều kiện lái xe, ông bảo hiểm đưa ra mức thiệt hại khoảng 400 triệu đồng, nếu thử hỏi các bác là khi ra toà cô gải kia có phải chịu án vì gây ra hậu quả nghiệm trọng về kinh tế đối với người khác không? ở đây nếu nói theo lý là cô gái kia cố tình vì biết mình không có bằng lái vẫn điều kiển xe tham gia giao thông. Nên em nghĩ là khi ra toà là cô gái kia sẽ rất thiệt đấy, vì vậy tốt nhất là bàn bạc với bác chủ xe xin bác ấy nhận lỗi hộ mình rồi đưa cho bác ấy vài chục củ để bác ấy lót tay cho bên Bảo hiểm để họ đền cho bác ây 2 cái cửa mới là xong. Còn vụ không bằng lái nếu không có kiện tụng thì chỉ bị phạt hành chính một số củ là ổn. Em có vài suy nghĩ nông cạn xin được tham gia cùng các cụ.

heroesdaubu

Xe điện
Học phí quá cao, bán cả xe đi chưa đủ tiền đền, đúng là tiết kiệm ko đúng cách thì thành tiết canh ngay.

Nhôm nhựa

Xe điện
Nếu ông BMW khôn thì nhận mình có lỗi được bảo hiểm đền cho toàn bộ bằng cách thay 2 cánh cửa....
Nếu ko thì cô gái sẽ nhận đền... đưa vào gara gò rồi sơn lại... chấm hết!!!
Còn ko thì xe cứ nằm đấy.... ra tòa thì cũng đến mức vào gara sửa lại mà thôi :))
ông chủ xe BMW là người đàng hoàng đấy, nếu k thì ... cho qua luôn;))

LeTai1979

Xe cút kít
Thôi thì em về làm thân trâu ngựa cho ông chứ em làm gì có xèng?

tvu3

Xe tải
tiếc quá.............

mr.ken_no1

Xe container
Vụ này căng thật đới, khổ thân cô gái quá. Nếu gặp em thì em sẽ xử lý khác, chạ dại gì mà gọi xxx. Xử khéo vụ này thì xe được làm mới lại và được cả nhìu thứ nữa, em dự thế!

Tungbin

Xe buýt
bài học đắt giá quá ko khôn khéo thì cả 2 bên khoai sắn ,400tr chứ ít đâu

phuong_benmar

Xe tải
híc đọc xong vụ này có lẽ mai em fai đi mua bảo hiểm thôi các cụ nhỉ?

Tintit

Xe tải
Giả sử nhà cháu là em kia, bây giờ trót gọi cả xxx lẫn BH rồi thì làm thế nào để trốn cái 400tr kia hở các cụ? Cụ nào cao kiến mách nước cho em ấy đê!

qdtnvn

Đi bộ
Mợ âý đi chậm quá, nêú đi nhanh hơn tí nưã thì có phải ông chủ xe lên trơì gặp Ngọc Hoàng thì chưa chắc đã phải đền đến 400tr :)):)):))

glare

Xe điện
công nhận chủ xe BIM dốt thật
gọi CA ra làm gì, chụp ảnh hiện trường, thỏa thuận với cô gái, rồi gọi bảo hiểm.. thế là xong
bắt đền cô gái thì vào sơn gò. nhé!
Bác ở thế ông Bim mà làm thế là bác mới dốt đấy ạ ! Bác nghe nhé : khi đã tự thỏa thuận có nghĩa là ko có biên bản hiện trường, Công an ko dính vào. Có gì 2 bên kiện nhau ra tòa dân sự. Mức thỏa thuận đền bù tại chỗ sẽ ko rõ ràng nên khi ra tòa đợi giám định này nọ rất mất thì giờ. Nếu gọi CA : Biên bản hiện trường rõ ràng, cái sai của cô bé kia có thế phải xử lý hình sự ( lái xe ko GPLX gây hậu quả nghiêm trọng ) kéo theo 1 mớ người khác liên can gồm người chủ xe, người thuê xe, người hướng dẫn . Ở thế của chủ xe Bim thì dí mấy người kia ngon lành, việc gì mà mất thì giờ đôi co ? Đưa ra pháp luật, gọi CA, BH là p/án tốt nhất của chủ Bim ạ. Nếu em là cô bé kia thì hỏi ông Bim là ông ấy đòi bao nhiêu rồi đưa luôn, xin chỉ vài câu thôi, ko được thôi luôn. Để làm biên bản rồi thì dù sau có đền chủ xe Bim xxx vẫn quay tiếp cô bé ấy dc dù bên kia có đơn xin. Đúng là đen thật !

Chỉnh sửa cuối:

Tintit

Xe tải
Bác ở thế ông Bim mà làm thế là bác mới dốt đấy ạ ! Bác nghe nhé : khi đã tự thỏa thuận có nghĩa là ko có biên bản hiện trường, Công an ko dính vào. Có gì 2 bên kiện nhau ra tòa dân sự. Mức thỏa thuận đền bù tại chỗ sẽ ko rõ ràng nên khi ra tòa đợi giám định này nọ rất mất thì giờ. Nếu gọi CA : Biên bản hiện trường rõ ràng, cái sai của cô bé kia có thể phải xử lý hình sự ( lái xe ko GPLX gây hậu quả nghiêm trọng ) kéo theo 1 mớ người khác liên can gồm người chủ xe, người thuê xe, người hướng dẫn . Ở thế của chủ xe Bim thì dí mấy người kia ngon lành, việc gì mà mất thì giờ đôi co ? Đưa ra pháp luật, gọi CA, BH là p/án tốt nhất của chủ Bim ạ.
Tất nhiên là bác Bim làm thế là có lợi cho bác ấy rồi, nhưng tội nghiệp cho cái em mới lái kia kìa :((
Nhà cháu đang muốn hỏi cách nào mà êm đẹp cho cả hai bên không, nếu đã trót lôi cả xxx lẫn BH vào rồi?

Loong Phoong

Xe điện
Xem đi xem lại vẫn thương xót cho cô bé kia quá