[Thảo luận] Hà Nội: Vượt đèn đỏ, con trai gọi bố ra "tẩn" cảnh sát giao thông

Mr.Chem

Xe điện
nếu b đã có con thì b sẽ hiểu được tâm trạng của 1 ông bố bị con đánh vỡ cả mũ bảo hiểm, nếu b là ông bố bạn sẽ hiểu cảm giác cái thằng csgt nó xúc phạm mình, nếu bạn còn trẻ thì nghĩ kỹ trước khi nói
Tôi đã đọc hết câu chuyện của bạn, chỉ muốn nói với bạn về cái xử lý ban đầu. Chuyện ko có gì nếu bạn làm đúng, chuyện cũng chẳng có gì nếu bạn dừng theo hiệu lệnh gthông (bạn đừng nói là bạn đang lưu thông bình thường trên đường thì Csgt lao ra cho bạn 1 gậy vào đầu mà ko có bất kỳ một tín hiệu dừng xe), chẳng phải to chuyện nếu bạn tự giải quyết một cách nhẹ nhàng...bạn và gia đình sẽ không bị mang tiếng, tù tội và rất nhiều hệ luỵ kèm theo. Tôi mừng vì bạn nói bạn có một bài học, nhưng tôi cũng buồn vì cái giá bài học của bạn khá đắt. Dù sao cũng chúc mừng bạn vì cũng đã hiểu ra nhiều điều.

Chỉnh sửa cuối:

Xin Chào

Xe hơi
2 bố con đầu gấu này gặp phải bác thợ săn rồi @@

Just.a.second

Xe buýt
Tôi đã đọc hết câu chuyện của bạn, chỉ muốn nói với bạn về cái xử lý ban đầu. Chuyện ko có gì nếu bạn làm đúng, chuyện cũng chẳng có gì nếu bạn dừng theo hiệu lệnh gthông (bạn đừng nói là bạn đang lưu thông bình thường trên đường thì Csgt lao ra cho bạn 1 gậy vào đầu mà ko có bất kỳ một tín hiệu dừng xe), chẳng phải to chuyện nếu bạn tự giải quyết một cách nhẹ nhàng...bạn và gia đình sẽ không bị mang tiếng, tù tội và rất nhiều hệ luỵ kèm theo. Tôi mừng vì bạn nói bạn có một bài học, nhưng tôi cũng buồn vì cái giá bài học của bạn khá đắt. Dù sao cũng chúc mừng bạn vì cũng đã hiểu ra nhiều điều.
Nếu câu chuyện đúng như bác Vuxuanhung2012 kể thì Trong câu chuyện này người đáng lên án nhất là viên CSGT, khi người dân vi phạm luật GTĐB thì người ta sẽ bị xử lý theo nghị định hhiện hành. Vì là người dân nên người ta có thể chưa năm được các qui định của pháp luật nên đã hành xử chưa đung luật. Ngược lại, người CSGT là người đang thi hành công vụ, năm rõ quy định của pháp luật, hiểu rõ quyền hạn và nghĩa vụ của mình nhưng vẫn cố tình làm sai. Sau đó lại không bị xử lý gì.
Thực lòng mà nói thì cuộc sông sẽ rất bất an nêu môi xxx đều tự trao cho mình cái quyền ngồi lên trên pháp luật

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Chem

Xe điện
Nếu câu chuyện đúng như bác Vuxuanhung2012 kể thì Trong câu chuyện này người đáng lên án nhất là viên CSGT, khi người dân vi phạm luật GTĐB thì người ta sẽ bị xử lý theo nghị định hhiện hành. Vì là người dân nên người ta có thể chưa năm được các qui định của pháp luật nên đã hành xử chưa đung luật. Ngược lại, người CSGT là người đang thi hành công vụ, năm rõ quy định của pháp luật, hiểu rõ quyền hạn và nghĩa vụ của mình nhưng vẫn cố tình làm sai. Sau đó lại không bị xử lý gì.
Thực lòng mà nói thì cuộc sông sẽ rất bất an nêu môi xxx đều tự trao cho mình cái quyền ngồi lên trên pháp luật
Cái việc này nó "nát" lâu lắm rồi, có phải mới bị chục năm nay đâu cụ...bây giờ ra đường phải tự bảo vệ mình trước rồi sau đó mới nghĩ pháp luật bảo vệ mình sau cụ ợ.

domino_js

Xe tăng
Lều báo thì chả tin đc ạ. Đành rằng sự việc có thể là như thế nhưng bản chất thì biết chết liền.
Mà đúng là xxx yếu thật, mợ nóa, ăn có cái mũ bh với vài cái tát cũng đi viện.

escape_hd

Xe hơi
Lều báo thì chả tin đc ạ. Đành rằng sự việc có thể là như thế nhưng bản chất thì biết chết liền.
Mà đúng là xxx yếu thật, mợ nóa, ăn có cái mũ bh với vài cái tát cũng đi viện.
Đứng đợi suốt ngày ở đấy mãi không gặp được cụ nào máu tí để ăn vạ, may quá hôm nay mới gặp được 1 cụ thưởng cho cái mũ bảo hiểm vào mẹt tội gì em không đi viện=))

minhphong

Xe hơi
Em tin cụ. Các cụ đọc hồi ký bão lòng chưa?
Bọn xxx bây giờ không khác xh đ được bảo kê " chính chủ " đúng là hạn nặng. Chia buồn với cụ thôi.

viethung_91

Xe máy
ko biết 2 bố con nhà này đang ntn rồi, nhưng riêng loại trẻ trâu vượt đèn đỏ, rồi quay ra chửi CSGT là đáng bị đánh, các cụ đi đường cứ nhìn mấy thằng choai choai còi to ầm ầm , ko mũ bh, vượt đèn... ức chế lắm

akintaro

Xe tải
Chưa bít tường tận ra sao nhỉ, đăng lên báo thế thôi

lynnhung11

Xe tải
Nhưng đúng là cũng có những cụ rất máu

tinhtinh1

Xì hơi lốp
Rồi lại nôn ra đống tiền để chạy chọt thôi...

khuchaivan

Xe đạp
Hai bố con ông hiền này sai lè ra rồi, nhưng em dự "quan trọng là cái thái độ" nên chú áo mầu này mới nằm đấy!
Chẹp cũng khó đoán được. Em thì em dự là cũng phải có tí lời lẽ Mí lại chả nhẽ các chú XXXXX lại hiền đến mức 'chỉ gọi 113'?