[Thảo luận] Hà Nội: Vượt đèn đỏ, con trai gọi bố ra "tẩn" cảnh sát giao thông

dongphong09

Xe tải
Website
www.phibuiof.cf
Nhận được điện thoại của con, ông Hiền bắt taxi đến hiện trường và dùng MBH đập thẳng vào mặt chiến sĩ CSGT đang lập biên bản.

Sự việc xảy ra vào hồi 9h30, ngày 7/6, tại ngã tư Đề Lừ - Tam Chinh thuộc phường Hoàng Văn Thụ (quận Hoàng Mai, Hà Nội).

Thượng sĩ Hải đang điều trị tại bênh viện.
Theo một số người dân khu vực, một nam thanh niên điều khiển xe máy mang BKS:29- H1- 054.00, vượt đèn đỏ, bị lực lượng CSGT đang làm nhiệm vụ tại ngã tư này ra hiệu lệnh dừng xe.
Anh bị bầm tím trên gò má..
Tuy nhiên nam thanh niên này điều khiển xe máy đâm thẳng vào người chiến sĩ CSGT, nhưng anh này tránh được. Nam Thanh niên điều khiển xe máy chạy được khoảng 50m liền dừng xe thách thức các chiến sĩ CSGT đang làm nhiệm vụ.

Ngay lập tức, các chiến sĩ CSGT lập biên bản hành vi phạm giao thông đối với nam thanh niên này. Khi các chiến sĩ CSGT đang lập biên bản, nam thanh niên vi phạm gọi điện thoại cho người thân có tên là Hiền (bố nam thanh niên).

Nhận được điện thoại của con, ông Hiền bắt taxi đến hiện trường và dùng MBH đập thẳng vào mặt chiến sĩ CSGT đang lập biên bản.

“Sự việc chưa dừng lại ở đó, ông Hiền còn nói với con trai tên Hùng (người vi phạm giao thông), cho mày đánh chết nó đi. Ngay lập tức Hùng đánh tới tấp, khiến tôi choáng váng”, Thượng sĩ Lương Đình Hải, Đội CSGT số 4 (người bị đánh) nhớ lại.

Theo Thượng sĩ Hải, khi anh bị đánh người dân và các đồng nghiệp gọi điện cho lực lượng CS 113 và công an phường đến xử lý vụ việc.

Khi bị cơ quan công an bắt giữ, hai đối tượng là Vũ Xuân Hiền (54 tuổi, ở phường Trần Phú, quận Hoàng Mai, Hà Nội), còn người con là Vũ Xuân Hùng (19 tuổi) cùng địa chỉ.

Nguyên nhân vụ việc đang được cơ quan Công an quận Hoàng Mai điều tra làm rõ.

(Nguồn: Kienthuc.net.vn)

Getz5324

Xe điện
gia đình nhà này đúng là hết thuốc chữa [-X

xe lôi

Xe tăng
Manh động quá,nhưng có bác nào chứng kiến xem vụ này đầu đuôi sao nhỉ,đọc báo em ko tin lắm

Laoleu

Xe tăng
Hai bố con ông hiền này sai lè ra rồi, nhưng em dự "quan trọng là cái thái độ" nên chú áo mầu này mới nằm đấy!

BiK

Xe điện
Cha nào con đấy. Thế này sao bảo trẻ trâu nó cứ coi thường pháp luật, nhà dột từ nóc.

kiet_xu

Xe tải
Chúc mừng 2 bố con nhé, sống cùng nhau 1 căn nhà và tương lai có thể sẽ sống cùng nhau 1 căn tù, vào đấy thì tha hồ có đất dụng võ

Kiều Chiến

Xe tải
Đọc xong mà thấy nản. Phải cho bố con nhà này đi tù mới ổn.

notveryniceguy

Xe buýt
Chua thấy nhân chứng nào lên tiếng toàn thấy lời của xxx e cũng chưa tin lắm

moto3banh

Xe máy
Manh động quá,nhưng có bác nào chứng kiến xem vụ này đầu đuôi sao nhỉ,đọc báo em ko tin lắm
Báo lề phải chỉ tin được 50% ấy là có sự việc xảy ra, 50% còn lại đúng sai thuộc về "người đỡ đầu "

Các cụ ạ ! Không hiểu sao em có ác cảm với giới này lắm ý, nên thấy bị tẩn là em vui, rồi xét đúng sai sau !
Ngoài các ước mơ lớn lao như kiếm nhiều tiền giàu sang thọ dai .... em còn 1 ước mơ nho nhỏ là làm được như cậu thanh niên này ... mà em chưa dám làm !

Chỉnh sửa cuối:

minh trọc

Xe máy
Bố con thằng này mất dậy vô đối

tuikhongten

Xe buýt
Báo lề phải chỉ tin được 50% ấy là có sự việc xảy ra, 50% còn lại đúng sai thuộc về "người đỡ đầu "

Các cụ ạ ! Không hiểu sao em có ác cảm với giới này lắm ý, nên thấy bị tẩn là em vui, rồi xét đúng sai sau !
Ngoài các ước mơ lớn lao như kiếm nhiều tiền giàu sang thọ dai .... em còn 1 ước mơ nho nhỏ là làm được như cậu thanh niên này ... mà em chưa dám làm !
em cũng có ước muốn giống như kụ .
Bố con thằng này mất dậy vô đối
em chẳng thấy gì là mất dạy cả .

CSGT đội 4 em bị một lần ở ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Trân vì đi quên ví nên phải nhờ bạn mang qua để nộp phạt . em mới chạy qua quán nước ngồi chờ , đến khi bạn em đến đưa tiền rồi em chạy ra nộp phạt thì được một chú to béo bảo.
xxx : Đ C M mày là bố bọn tao à mà bắt bọn tao chờ mày lâu thế
em : máu dồn lên đỉnh đầu nhưng vẫn tỉnh bơ làm câu . Dạ không em có bao giờ muốn làm bố bọn anh đâu ạ ( làm bố bọn anh thiên hạ họ chửi cho nát mặt ra à )

thế nên em thấy trường hợp trên chắc chắn có lý do của nó thôi .

gadaubac69

Xe buýt
chuyện thật như đùa
thật chẳng hiểu nổi xã hội này sẽ đi đến đâu :-?

jinyo89lie

Xe tăng
em cũng có ước muốn giống như kụ .

em chẳng thấy gì là mất dạy cả .

CSGT đội 4 em bị một lần ở ngã tư Đại Cồ Việt - Trần Khát Trân vì đi quên ví nên phải nhờ bạn mang qua để nộp phạt . em mới chạy qua quán nước ngồi chờ , đến khi bạn em đến đưa tiền rồi em chạy ra nộp phạt thì được một chú to béo bảo.
xxx : Đ C M mày là bố bọn tao à mà bắt bọn tao chờ mày lâu thế
em : máu dồn lên đỉnh đầu nhưng vẫn tỉnh bơ làm câu . Dạ không em có bao giờ muốn làm bố bọn anh đâu ạ ( làm bố bọn anh thiên hạ họ chửi cho nát mặt ra à )

thế nên em thấy trường hợp trên chắc chắn có lý do của nó thôi .
cụ có nói cái đoạn đỏ đỏ ko thế :))

Sergio_Tacchini

Xe đạp

Nghe thối vã

BeCon

Xe tải
Vụ này thế là đi cả cụm à!Chắc có lý do tế nhị khác nữa?