Thảo luận Hà nội với hội Vw

Haibinh

Xe điện
Trắng tinh khôi

Haibinh

Xe điện
Nhà em cũng có đóa hồng đây :)

Co trau

Xe tải
Hết quyền vodka nên like mồm cụ Cool với bác Haibinh vậy nhá :x
Thớt nhà mình thiếu cái gì đó nên buồn buồn hây sao ấy nhỉ :-w

Haibinh

Xe điện
Hết quyền vodka nên like mồm cụ Cool với bác Haibinh vậy nhá :x
Thớt nhà mình thiếu cái gì đó nên buồn buồn hây sao ấy nhỉ :-w
Em biết cụ thấy thiếu gì rồi nhá, cụ là chỉ chăm chăm vào ái thôi nhá. Em nà em biết thừa, há há

tomhh

[Tịch thu bằng lái]
Website
phuongdongauto.net
bác chụp khá đẹp, em có copy một số ảnh của bác đấy nhé :)

Haibinh

Xe điện
bác chụp khá đẹp, em có copy một số ảnh của bác đấy nhé :)
Vâng mời bác cứ tự nhiên, nhưng ảnh post size hơi nhỏ đấy bác.

VÀNG ANH gọi hè Hà nội :)

Hoa của sắc màu rực rỡ

Với những cây non mới lớn hoa tỏa sắc vàng khỏe khoắn đầy sức sống

Với những cây vàng anh cổ thụ, hoa vàng anh khoe sắc điệu đà hơn

Cổ kính nhưng kiêu sa

Với sức sống và mật ngọt Vàng anh thu hút rất nhiều chú ong

Rồi cả bướm

Với những khoảnh khắc được khoe mình cùng đôi cánh

Vàng Anh gọi hè về thật rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

trongtuan

Xe tăng
Em nghĩ cụ chủ nhầm đấy ạ, đây không phải là hoa sưa đâu ạ. Chắc cụ lại nghe mấy ông lều báo như này: http://dulich.tuoitre.vn/tin-tuc/598081/nho-nhung-mua-hoa-sua-ha-noi.html bọn họ cũng muốn ăn theo cơn sốt thôi ạ, ngày trước cách đây chục năm có thấy ai nhắc gì đên hoa sưa đâu thế mà giờ nó được đặt những cái tít mĩ miều. Dân buôn sưa mà mua phải cây này chỉ có nước bán nhà thôi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Cây sưa chính là cây hạt thối. Hạt hơi vàng như hạt giàng giàng, đốt lên có mùi thối rất khó chịu. Tìm trong HN rất nhiều, đặc biệt là ở khu gò Đống Đa. Mùa vừa rồi đúng là mùa hoa, buổi sáng sớm cánh hoa rụng trắng nền đường. Bây giờ họ cũng trông nhiều rồi (trông thành rừng) nhưng cây sưa trông có được lõi hay không thì lại là khác!

Chỉnh sửa cuối:

Haibinh

Xe điện
Em nghĩ cụ chủ nhầm đấy ạ, đây không phải là hoa sưa đâu ạ. Chắc cụ lại nghe mấy ông lều báo như này: http://dulich.tuoitre.vn/tin-tuc/598081/nho-nhung-mua-hoa-sua-ha-noi.html bọn họ cũng muốn ăn theo cơn sốt thôi ạ, ngày trước cách đây chục năm có thấy ai nhắc gì đên hoa sưa đâu thế mà giờ nó được đặt những cái tít mĩ miều. Dân buôn sưa mà mua phải cây này chỉ có nước bán nhà thôi ạ.
Cây hoa sưa đúng là cây hạt thối, hồi nhỏ tụi em tuyền lấy hạt bọc vào giẻ khô rồi đốt cho nó cháy âm ỉ mang ra trêu nhau. Sưa có giá trị thì nó phải là cây cổ thụ phải có lõi và đường kính lớn (sưa đỏ hay sưa trắng thì em chịu ko phân biệt được). Bây giờ cụ đi quanh HN chỗ nào chả có hoa sưa, họ trồng đầy phố nhé :)

trongtuan

Xe tăng
Cây hoa sưa đúng là cây hạt thối, hồi nhỏ tụi em tuyền lấy hạt bọc vào giẻ khô rồi đốt cho nó cháy âm ỉ mang ra trêu nhau. Sưa có giá trị thì nó phải là cây cổ thụ phải có lõi và đường kính lớn (sưa đỏ hay sưa trắng thì em chịu ko phân biệt được). Bây giờ cụ đi quanh HN chỗ nào chả có hoa sưa, họ trồng đầy phố nhé :)
Vâng, đấy không phải là cây sưa đâu cụ ạ mà chỉ là nhìn nó giống loại cây đó thôi nhưng để ý một tý là thấy sự khác nhau cơ bản là ở cái lá, lá sưa không mọc đối nhau như thế mà nó mọc lệch, hoa sưa thì giờ chưa có đâu ạ. E thấy báo chí cứ chém loạn hết cả lên vì sưa nhưng thực tế nó như thế nào thì chỉ có số ít người biết thôi. Đọc câu: Hoa sưa nở trắng ..... mà thấy cũng hài hài./.

Co trau

Xe tải
Hầy, cụ Bình nói thế oan e quá. Dạo này nồm nhiều, mốc hết từ trên xuống dưới rồi ợ 8-}

Sid

Xe tăng
Dạo này nhiều chuyện buồn cả công việc lẫn gia đình nên em lặn lâu quá. Cảm thấy có lỗi với mọi người quá mà định tạ lỗi nhưng vẫn chưa giải quyết xong.
Hi vọng ngày gần nhất sẽ lại được bù khú với anh em

Haibinh

Xe điện
Vâng, đấy không phải là cây sưa đâu cụ ạ mà chỉ là nhìn nó giống loại cây đó thôi nhưng để ý một tý là thấy sự khác nhau cơ bản là ở cái lá, lá sưa không mọc đối nhau như thế mà nó mọc lệch, hoa sưa thì giờ chưa có đâu ạ. E thấy báo chí cứ chém loạn hết cả lên vì sưa nhưng thực tế nó như thế nào thì chỉ có số ít người biết thôi. Đọc câu: Hoa sưa nở trắng ..... mà thấy cũng hài hài./.

Em tham khảo trên wiki thì đúng là lá mọc so le mới là cây sưa (lá của em nó lại đối xứng :( ). Em tham vấn cụ mấy câu vậy nhé :)
- Thế cái ảnh em chụp thì nó là cây gì hở cụ?
- Cụ có cái ảnh tham khảo cây sưa không?
- Hoa sưa thật thì tháng mấy nở và ở đâu có để em chụp 1 phát nhỉ?

Haibinh

Xe điện
Dạo này nhiều chuyện buồn cả công việc lẫn gia đình nên em lặn lâu quá. Cảm thấy có lỗi với mọi người quá mà định tạ lỗi nhưng vẫn chưa giải quyết xong.
Hi vọng ngày gần nhất sẽ lại được bù khú với anh em

Cán bộ khi người ta nói là phải có time cụ tỷ nhá :)

trongtuan

Xe tăng
Em tham khảo trên wiki thì đúng là lá mọc so le mới là cây sưa (lá của em nó lại đối xứng :( ). Em tham vấn cụ mấy câu vậy nhé :)
- Thế cái ảnh em chụp thì nó là cây gì hở cụ?
- Cụ có cái ảnh tham khảo cây sưa không?
- Hoa sưa thật thì tháng mấy nở và ở đâu có để em chụp 1 phát nhỉ?
Em có 1 vườn sưa cụ ạ nhưng để hôm nào về em chụp cho, chiêu qua em về mới thấy nó bát đầu rụng lá và đân lộc non chắc tầm 1 tháng nữa mới có hoa. Khi đó em hay cho người ta để nhờ thùng ong trong vườn để nó lấy mật. Thấy chủ ong bảo mật đó đắt gấp 5 lần mật bình thường mà chỉ có đủ để nhượng lại cho người quen thôi ạ. Mấy hôm nữ rảnh em sẽ giới thiệu về giống sưa ở trong thớt của cụ để mọi người phân biệt với một số cây gần giốn nó ạ.