[Funland] Hà nội về Quảng Ninh

ung_sung_tu_tai

Xe container
Cụ nên hiểu cho đúng và chuẩn cụ ạ. QN địa hình phức tạp có nhiều lối đi nên chặn những đg mòn và k thiết yếu lại để tập trung lại một số tuyến có lực lượng chức năng kiểm soát cụ nhé

Nhiều tòa văn phòng ở HN có nhiều cửa ra vào, đóng bớt cửa khác, chỉ để 1 cửa chính kiểm soát nhiệt độ, khẩu trang thì gào lên khen là cẩn thận, chu đáo.

Làng, xã, huyện, tỉnh nhiều đường, đóng bớt cửa để tập chung vào một đường chính thì gào lên là ngăn sông cấm chợ.

ilssa

Xe máy
Ttg ra hướng dẫn rồi, trong đó có đoạn "Các địa phương bãi bỏ ngay các biện pháp dừng, ngăn cấm người và phương tiện qua lại địa phương mình không đúng với Chỉ thị số 16/CT-TTg." ko hiểu mai các tỉnh có dỡ bỏ cấm xe ngoại tỉnh ko

gocart

Xe cút kít
Ttg ra hướng dẫn rồi, trong đó có đoạn "Các địa phương bãi bỏ ngay các biện pháp dừng, ngăn cấm người và phương tiện qua lại địa phương mình không đúng với Chỉ thị số 16/CT-TTg." ko hiểu mai các tỉnh có dỡ bỏ cấm xe ngoại tỉnh ko
Khả năng vài hôm nữa ra khỏi ngõ là đc vận động chui lại vào nhà, khỏi mất công chạy trên cao tốc.

boy_spott

Xe điện
Lãnh đạo nào cũng thế thôi họ lo cho tỉnh họ chứ có làm sao lại khổ , tốt nhất là như vậy, em Có đứa em làm ở tỉnh có tý sắc thấy họp suốt kêu căng như dây đàn

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
Thế thì ra luôn lệnh phong toả đi chứ cụ nhỉ. Phải rõ ràng.
Chứ thông tin 1 kiểu, thực tế làm 1 kiểu, làm cho dân hoang mang, cấm hay không cấm.
Phải thế mới kích cầu BOT và xăng đâu chứ cụ. Thất vọng nhất là người dân mất tiền, thời gian lại quay về

heroesdaubu

Xe điện
Vẫn đi được bình thường cụ nhé. Kể cả không phải người TB. Đo thân nhiệt, kiểm tra giấy tờ, hỏi han mấy câu cơ bản là cho đi thôi. Các cụ cứ hiểu quá lên là ngăn cấm, cứng nhắc, đứng trên pháp luật này nọ.
Em hỏi mấy anh bên xxx của TB thì báo là cấm cụ ạ. Nhà em cũng để mấy đứa ở quê hơn tháng rồi, cuối tuần là phi về nhưng tuần này thấy thông tin này đành chịu

midataka

Xe buýt
cụ có thuộc những thành phần ưu tiên ra đường không? nếu không thì ở nhà

ying80

Xe buýt
Nhiều tòa văn phòng ở HN có nhiều cửa ra vào, đóng bớt cửa khác, chỉ để 1 cửa chính kiểm soát nhiệt độ, khẩu trang thì gào lên khen là cẩn thận, chu đáo.

Làng, xã, huyện, tỉnh nhiều đường, đóng bớt cửa để tập chung vào một đường chính thì gào lên là ngăn sông cấm chợ.
Ka ka. Kiểu con tao mới xinh mới ngoan cụ nhỉ

Kem Béo

Xe tải
mai em định đi Lương Sơn Hòa Bình có cấm đoán gì không các Cụ nhỉ?

ying80

Xe buýt
Chắc Cụ người QN. Biểu dương sự nhiệt huyết lãnh đạo tỉnh Quảng Ninh, nhưng thực hiện thì hơi nguyên thủy và phản cảm. Có nhiều cách làm vật rào chắn trông lịch sự đẹp mắt sao ko làm mà lại mang đất đổ ra đường. ********* cũng phê bình rồi đấy
Đơn giản và k tốn chi phí thôi mà cụ. Rào sắt cao tốc gần thủ đô e thấy còn bị cắt để mở lối đi nữa huống chi tỉnh e ở xa

uocmovietnam

Xe hơi
Mai em đi Bắc Giang đón người nhà hết cách ly ko biết đi được không CCCM?

quảng ninh là địa phương đổ đất đổ bê tông ngăn đường. Cụ chủ không thật cần thiết thì không nên đi

Muon_biet

Xe cút kít
Chuẩn cụ!
Sáng nay kỹ thuật của công ty e cũng phóng xuống Hạ Long làm việc, chiều đã thấy về Hà Nội cơm tối ở nhà. Thấy bảo đường vắng đi tít lắm.
Cá nhân e vẫn ủng hộ cách làm và phong thái của lãnh đạo Quảng Ninh, họ nói là làm ko lằng nhằng mất thời gian.
Quảng Ninh thì chuẩn rồi, kể cả giải phóng mặt bằng cũng nhanh. Trong vòng 41 ngày đã giải toả xong các nhà dân và cơ quan xung quanh đền Cửa Ông để quy hoạch lại khang trang...

Thanmen

Xe buýt
Đi làm chính đáng thì ắt có giấy tờ đầy đủ, mấy bố tranh thủ chở khách hoặc về thăm bồ,con cứ lấy cớ chở người nhà này nọ ghét thế

Chuẩn cụ. Cứ gào lên làm gì nhỉ. Nghỉ ở nhà 15 ngày đã chết đc đâu. Cứ kêu nhiều thì cp lại phải thả lỏng. Thì còn lâu mới hết dịch.