[Funland] Hà nội về Quảng Ninh

chieubuon

Xe tăng
Kính hỏi các cụ:
Tối mai em định đi Quảng Ninh, các cụ dưới đó cho em hỏi là về QN có bị cấm không ạ?
Bắt quay về hay là túm vào cách ly.
Cảm ơn các cụ

butchikim

Xe ba gác
Kính hỏi các cụ:
Tối mai em định đi Quảng Ninh, các cụ dưới đó cho em hỏi là về QN có bị cấm không ạ?
Cảm ơn các cụ
Không có việc gì quá cấp thiết thì không nên ra khỏi nhà cụ ạ.

Camontinhyeu

Xe điện
Cụ đã học món lái vượt chướng ngại vật chưa? Quảng Ninh thấy đổ đất ra đường

manhanoi

Xe tăng

Có vẻ QN hơi tiêu cực hầy

Tý phệ

Xe điện
Bớt cái cần của mình một chút cũng là đóng góp cho cộng đồng. Nhà vẫn ổn thì thôi lão ah

samoclan

Xe điện
Sóng vittel đổi thành Hay o Nha rồi cụ ạ. Quảng Ninh làm gắt lắm, cu ko có giấy thông hành là bi tóm và cach ly luôn đáy

URAL CCCP

Xe ba gác
Em úp bài này cho cụ chủ đọc, QN nhà em làm quyết liệt lắm.
Lãnh đạo tỉnh kiểm tra hoạt động của các chốt kiểm soát đường bộ
01/04/2020 15:09
Sáng 1/4, đồng chí Bùi Văn Khắng, Phó Chủ tịch UBND tỉnh đã đi kiểm tra hoạt động của một số chốt kiểm soát hoạt động giao thông đường bộ trên địa bàn tỉnh.

Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bùi Văn Khắng kiểm tra hoạt động của chốt kiểm soát đường bộ tại Trạm thu phí cầu Bạch Đằng (TX Quảng Yên).
Qua kiểm tra thực tế hoạt động tại các chốt kiểm soát đường bộ tại Trạm thu phí cầu Bạch Đằng (địa bàn TX Quảng Yên), chốt kiểm soát trên QL 18, đoạn qua xã Bình Dương (địa bàn TX Đông Triều) và chốt kiểm soát tại nút giao Minh Khai ra vào cao tốc Hạ Long - Hải Phòng, phường Đại Yên (TP Hạ Long), đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bùi Văn Khắng yêu cầu các lực lượng chức năng thực hiện nhiệm vụ tại các chốt kiểm soát cần tiếp tục bố trí nhân lực đảm bảo làm nhiệm vụ kiểm soát 24/24 giờ tất cả các ngày trong tuần; thực hiện giám sát y tế chặt chẽ đối với tất cả người điều khiển phương tiện giao thông ra/vào địa bàn; kết hợp làm tốt việc tuyên truyền cho người tham gia giao thông về công tác phòng chống dịch bệnh...

Việc kiểm tra y tế tại các chốt được duy trì thực hiện nghiêm túc.
Đặc biệt, tại tất cả các chốt kiểm soát, lực lượng chức năng phải nghiên cứu phân làn giao thông hợp lý, vừa đảm bảo việc hạn chế tối đa và kiểm soát chặt chẽ người và phương tiện giao thông đường bộ ra vào thành phố, vừa tránh tình trạng ùn tắc giao thông. Trong đó đặc biệt phải đảm bảo điều kiện lưu thông thuận lợi cho các phương tiện vận tải hàng hóa thiết yếu cung cấp cho địa bàn tỉnh.

Đối với những phương tiện ngoại tỉnh khi đến địa phận tỉnh Quảng Ninh, nếu không thuộc các trường hợp đặc biệt được quy định sẽ phải quay đầu; các phương tiện cá nhân di chuyển giữa các địa phương trong tỉnh, nếu không có công việc thực sự cần thiết sẽ được động viên quay trở về.

Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bùi Văn Khắng cùng lãnh đạo một số sở, ngành liên quan kiểm tra hoạt động của chốt kiểm soát trên QL 18, đoạn qua xã Bình Dương (địa bàn TX Đông Triều).
Đồng chí Phó Chủ tịch UBND tỉnh nhấn mạnh: Siết chặt việc kiểm soát người và phương tiện ra/vào địa bàn tỉnh và qua lại giữa các địa phương trong tỉnh là một trong những biện pháp nhằm kéo giãn tiếp xúc xã hội, tránh nguy cơ di chuyển và lây lan của dịch bệnh, có ý nghĩa quan trọng trong công tác phòng chống dịch, nên cần phải được quyết tâm thực hiện thật tốt.

Nhiều phương tiện cá nhân, không thuộc các trường hợp đặc biệt được quy định, khi đến địa phận tỉnh Quảng Ninh đã được lực lượng chức năng yêu cầu quay đầu.
Được biết, từ ngày 18/3, tỉnh Quảng Ninh đã thành lập 8 chốt kiểm soát liên ngành đặt tại các cửa ngõ ra vào tỉnh. Tại các chốt kiểm soát, lực lượng liên ngành đã bố trí nhân lực ứng trực 24/24h, tất cả các ngày trong tuần, đảm bảo công tác kiểm soát người đến và đi khỏi địa bàn tỉnh; thực hiện đo thân nhiệt, khai báo y tế, lịch sử đi lại; kiểm tra, nhắc nhở công tác phòng chống dịch trên các phương tiện giao thông.

Phó Chủ tịch UBND tỉnh Bùi Văn Khắng động viên người dân Quảng Ninh bị ảnh hưởng do việc dừng hoạt động vận tải hành khách.
Từ 0h ngày 1/4, thực hiện chỉ đạo của Thủ tướng Chính phủ và UBND tỉnh, các chốt kiểm soát đường bộ đã tiến hành dừng tất cả các phương tiện cơ giới chở người ra/vào tỉnh (trừ các trường hợp đặc biệt đã được quy định). Các loại xe tải chở hàng hóa được phép ra/vào nhưng phải đảm bảo số lượng người theo quy định, khai báo đầy đủ thông tin cá nhân, thông tin hàng hóa và kiểm soát y tế chặt chẽ đối với tất cả người trên các phương tiện ra/vào...

MEC V6

Xe điện
Kính hỏi các cụ:
Cảm ơn các cụ
Xe hà nội đến trạm trạm cân cũ la phải quay đầu ko đc vào qn

Ớt xanh

Xe điện

Có vẻ QN hơi tiêu cực hầy
Nhỡ đâu lại là mô hình cần nhân rộng

Mem0ry

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Qn làm quá mới bị nhắc nhở đã phải giới nghiêm đâu, chả ai muốn đi lại nhiều nhưng cv bắt buộc đi mà chỉ có cấp cứu, xe tải...

Kuu

Xe lăn
Em vừa từ Bắc Giang đi HL đường 18, cấm tiệt các loại xe trừ xe tải và xe + người có giấy công vụ, xe tải xếp hàng chờ làm thủ tục dài vài cây số.
Cụ đừng đi, nhiều chốt lắm, ko vào đc đâu.
Toàn bộ các khách sạn ở QN đã đóng cửa rồi.

Ngocqlb

Xe tăng
Kính hỏi các cụ:
Cảm ơn các cụ
Quảng Ninh gắt lắm cụ à, ở nhà cho lành

chieubuon

Xe tăng
Cảm ơn các cụ đã cho thông tin. Mai em làm cái giấy về chi nhánh làm việc là ok

Bùi Văn Cường

[Tịch thu bằng lái]
Không đùa được với 14 và 15-16 đâu cụ ạ.