[Thảo luận] HÀ NỘI: Va vào thành cầu Vĩnh Tuy, 1 phụ nữ tử vong

dép lê

Xe tải
Theo: http://xahoi.com.vn/xa-hoi/giao-thong/va-vao-thanh-cau-vinh-tuy-1-phu-nu-tu-vong-138390.html
Xahoi - Đang đi trên cầu Vĩnh Tuy (Hà Nội), người phụ nữ bất ngờ tông thẳng xe máy vào thành cầu, đầu đập mạnh xuống đường.

Hiện trường vụ tai nạn
Dù có đội mũ bảo hiểm song do mũ không đảm bảo chất lượng, người phụ nữ 27 tuổi này đã tử vong ngay sau đó. Sự việc hi hữu trên xảy ra vào khoảng 13h20 hôm nay (20/6) trên cầu Vĩnh Tuy (phần cầu thuộc địa bàn phường Long Biên, quận Long Biên - Hà Nội).
Lúc này, một người phụ nữ điều khiển xe máy Honda Wave S mang biển kiểm soát 14P9-9812 đang lưu thông theo hướng Hà Nội - Quốc lộ 5. Đến gần hết cầu, đột nhiên, chiếc xe máy mất lái, đâm thẳng vào thành cầu.
Cú va chạm quá mạnh khiến cho chiếc xe bị bắn về phía trước khoảng 5 mét. Người phụ nữ điều khiển phương tiện cũng bị văng ra xa. Đầu của nạn nhân đã va đập mạnh vào mặt đường. Do đội mũ bảo hiểm không đảm bảo an toàn, người phụ nữ đã tử vong ngay sau đó.
Ngay sau khi sự việc xảy ra, lực lượng Cảnh sát giao thông cũng như công an phường Long Biên đã có mặt tại hiện trường để tiến hành kiểm tra và phân luồng, đảm bảo lưu thông cho các phương tiện.
Thông tin ban đầu, nạn nhân sinh năm 1986 và đang trên đường về Quảng Ninh thì gặp nạn.
Hiện danh tính nạn nhân và nguyên nhân vụ tai nạn vẫn đang tiếp tục được làm rõ.
Xin chia buồn cùng gđ nạn nhân, cầu mong sao cho linh hồn được siêu thoát.

lamborghini6789

Xe hơi
hiu hiu!!! vì cái mũ bảo hiểm dởm????? xin chia buồn cùng gia đình nạn nhân.

Soleilvn

Xe tải
Lúc đó em đi từ LB về HN, khoảng 13h, đầu tiên tưởng mới bị nhưng đến gần thì thấy đầy tiền lẻ xung quanh rồi. Cứ ám ảnh cái cảnh nạn nhân nằm 1 mình giữa trời nắng (lúc đó em không biết là Nam hay Nũ). Ông anh đi cùng xe còn gọi điện báo VOV, khoảng 40p sau mới thấy VOV nhắc đến vụ này. Chia buồn gia đình nạn nhân. Mong siêu thoát/

zix

Xe hơi
chia buồn với gia đình nạn nhân.GTVN ngày một hỗn loạn[-O<

blackhat1906

Xe tải
@@ mũ với chả mão. giết người rồi

prado229

Xe hơi
cầu mong linh hồn người bị nạn sớm siêu thoát

ORIJEANS

Xe container
Chia buồn với gia đình nạn nhân!
Nguyên nhân chết có lẽ k nằm ở cái mũ, có thể là mặt đường có vấn đề hoặc bộ phận lái của phương tiện.

My_Bingo

Xe đạp
Cầu mong linh hồn người bị nạn siêu thoát..lúc em đi qua thấy có cậu bạn nữa vừa đt vừa khóc,csgt cũng có mặt rồi,xuống dưới chân cầu bên long biên lại thấy 2 xe máy va vào nhau,người ngã quay đơ nhưng may là ko sao,thấy đứng dậy luôn...haiz...

tranminhhoa

Xe tăng
Chia buồn với gia đình nạn nhân!
Nguyên nhân chết có lẽ k nằm ở cái mũ, có thể là mặt đường có vấn đề hoặc bộ phận lái của phương tiện.
Chả phải mặt đường gì đâu cụ ơi, phụ nữ đi xe khó hiểu lắm. Tối nay em đi trên đường Láng, đường cũng quang đãng, em đi tầm 35-40 sát bên trái vậy mà có 2 đứa con gái nó đi xe máy ngay sát cạnh em, bên phải nó cũng chả vướng ai. Thế mà nó cứ đi sát dần, sát dần rồi cuối cùng móc cái khỉ gió gì đó vào xe em rồi nó ngoắng ngoằng trên đường. Phúc tổ là nó không kềnh ra đường và em cũng phanh kịp chứ không thì cũng chả biết có chuyện gì xảy ra nữa. Đi lên một đoạn thấy chúng nó cứ nhe nhởn ra cười, còn em thì điên hết cả người!

ORIJEANS

Xe container
Chả phải mặt đường gì đâu cụ ơi, phụ nữ đi xe khó hiểu lắm. Tối nay em đi trên đường Láng, đường cũng quang đãng, em đi tầm 35-40 sát bên trái vậy mà có 2 đứa con gái nó đi xe máy ngay sát cạnh em, bên phải nó cũng chả vướng ai. Thế mà nó cứ đi sát dần, sát dần rồi cuối cùng móc cái khỉ gió gì đó vào xe em rồi nó ngoắng ngoằng trên đường. Phúc tổ là nó không kềnh ra đường và em cũng phanh kịp chứ không thì cũng chả biết có chuyện gì xảy ra nữa. Đi lên một đoạn thấy chúng nó cứ nhe nhởn ra cười, còn em thì điên hết cả người!
Khiếp! Cụ lại đổ lỗi cho "giới tính" thì hơi áp đặt đấy. Lạng quạng lại ăn gạch của các mợ bây giờ. 2 em tin tin kia cụ gặp chắc đang phởn chuyện yêu đương nên lơ đễnh thôi. Cụ k quy nạp theo giới tính như thế được.

PhanhGap

Xe điện
Tốc độ quy định cho xe máy là 35 cây chuối. Chắc 2b đing cũng gấp đôi chăng?
Rất chia buốn cùng gia đình người bị nạn, mong sao là bài học cho những người khác hay có thói quen đi ẩu hàng ngày.

lai thue

Xe điện
Mình nghĩ là gặp đinh, xịt lốp, mất lái, mũ đểu, kết quả xấu
Mình không hiểu tại sao đã mất công đội mũ thì đội cái mũ cho đoàng hoàng, cài dây nghiêm chỉnh, như trường hợp này mũ tệ quá, hay có nhiều bác đội mũ mà ko cài quai thì khác gì ko đội mũ

lukytran

Xe tải
Đoạn này mặt đường nó lượn sóng cụ ạ, em chạy ô tô qua đó mà tay lái nó còn loằng ngoằng mất 1 lúc. Chỉ khổ dân đen thôi. Cầu mong linh hồn em siêu thoát.

Nseries

Xe buýt
Sao lại ra nông nỗi này cơ chứ ? Đội mũ tiêu chuẩn có khi ko mất tính mạng. Khổ thân :(

viettan333

Xe tải
Giờ đó thì nhiều khả năng là ngủ gật. Khổ thân!

Longnn1141

Xe tải
Chia buồn gia đình nạn nhân. Mong siêu thoát

nguyenducdung

Xe buýt
Chia bùn cũng gd nạn nhân, con gái mà đi xe về quê 1 mình như thế này sao

Không Biết Lùi

[Tịch thu bằng lái]
Vừa bị xong thì em đi qua đó, chẳng hiểu nguyên nhân gì thấy hương khói đầy đường, tiền bay khắp. Đúng là lại bảo chết tại số

doantu_tk

Xe hơi
Chia buồn!

Các mợ ấy vừa đi vừa nghĩ tới zai cụ ạ. Hay thấy xe cụ đẹp quá, lẹ tới sờ cái

dongkijote

Xe điện
Bên phải chả vướng ai mà cụ lại đi sát bên trái? Vậy là cụ làm khó cho 4B nếu họ muốn vượt cụ. Cụ phải luôn có ý thức đi sát về bên phải nhé, mà em thấy đi 2B như thế rất dễ đi đấy.