[Funland] Hà Nội TV - Talk Cabin - 14/09/2024: Sử dụng đèn Hazard trên xe ô tô đúng cách

Website
www.facebook.com
Tình huống số 5, những tài tay lái yếu chắc cũng đi lò dò 20-30 mà bác. Có dám chắc là các xe sau không thể vạch nhiễu nước mưa mà đóng ngót 80 đâu. Nên cứ bật cho chắc chắn.
Cụ bật lên thì chỉ dễ nhận ra xe của cụ thôi, nhưng làm giảm tầm nhìn của các xe khác đấy. Người ta còn phải nhìn đường, nhìn trái nhìn phải chứ có phải chăm chăm vào cái xe của cụ đâu.
Gặp nhấp nháy mắt phải điều tiết liên tục, quan sát kém đi là đương nhiên.

pig_dragon_83

Xe tải
Hôm rằm tháng 7 vừa rồi. Lúc ra hà nội vào cao tốc pháp vân. Mưa to mất tầm nhìn 100% xe bật khẩn cấp. Và em thấy nhìn rõ hơn. 1 điều hiển nhiên có ích mà các cụ còn rảnh đi cãi nhau ai đúng ai sai. Cứ mưa to mất tầm nhìn là em bật.
Ko cần biết tây tàu thế nào. Ko phải cái gì cũng phải học tây.

NNS

Xe ngựa
Cái số 5 của cụ cá nhân em cho là không hợp lý.
Lý do mời cụ xem clip.
sương mù, mưa rất lớn thì bật lên mà dừng hay chạy tốt mà cụ, tầm nhìn lúc đó hạn chế và nhoè, chỉ đèn hậu em thấy chưa đủ ạ

SCANIA 660S

Xe máy
Tầm nhìn hạn chế, thời tiết xấu e thâý cũng nên bật đèn cảnh báo và đi chậm về bên phải + chú ý quan sát. Bật đèn này 1 phần báo hiệu cho các xe phía sau đoán dc tình trạng giao thông phía trước để ngta giảm tốc độ và giữ khoảng cách an toàn với các xe / phương tiện đang lưu thông phía trước.

chơi vơi u40

Xe đạp
Đèn hazard là đèn cảnh báo nguy hiểm. Thì những lúc cảm thấy nguy hiểm không bật thì để làm gì, có thế mà các cụ cũng tranh luận nhiều thế. E thấy ở thớt sập cầu Phong Châu rất nhiều kiến thức bổ ích rất nhiều người có trí tuệ các cụ ra đấy mà học hỏi. Toàn chuyên gia online. Nghĩ mà nản

Website
www.facebook.com
Đèn hazard là đèn cảnh báo nguy hiểm. Thì những lúc cảm thấy nguy hiểm không bật thì để làm gì, có thế mà các cụ cũng tranh luận nhiều thế. E thấy ở thớt sập cầu Phong Châu rất nhiều kiến thức bổ ích rất nhiều người có trí tuệ các cụ ra đấy mà học hỏi. Toàn chuyên gia online. Nghĩ mà nản
Cảm thấy và Quy định nó khác nhau đấy.
Đôi khi nghĩ vậy mà không phải vậy đâu.

cusao

Xe lăn
Theo em cái đèn này rất đơn giản và chỉ nên hiểu 1 nghĩa đơn giản tránh làm rắc rối vấn đề.
1- Khi xe của ta gặp vấn đề về vận hành xin bật đèn này để người xung quanh chú ý đề phòng mọi bất thường liên quan đến xe mình
2- Khi nhìn thấy xe khác sử dụng đèn này thì mình cần chú ý đến xe này để mà đề phòng bị ảnh hưởng từ xe đó hoạc hỗ trợ xe đó nếu có thể.

Như vậy dễ nhớ và không phức tạp hoá vấn đề. Mục tiêu chính của tín hiệu đèn đó là CHÚ Ý-CẨN THẬN vậy thôi ạ

chơi vơi u40

Xe đạp
Cảm thấy và Quy định nó khác nhau đấy.
Đôi khi nghĩ vậy mà không phải vậy đâu.
Xin mời xem lại. Đèn Hazard là gì, 10 trường hợp sử dụng đèn báo nguy hiểm trên ô tô. Trong sách hướng dẫn đi kèm tài liệu 600 câu lý thuyết sát hạch cấp bằng lái ô tô. Do tổng cục đường bộ, BGTVT phát hành năm 2006