[Thảo luận] Hà Nội - Tuyển tập các tuyến đường mới đổi chiều.

buloonggi

Xe điện
Em thấy dạo này HN đổi chiều đường cứ loạn xà ngầu cả lên. Mà khốn nạn cái là chả thông báo cho có lệ hoặc chả thông báo gì. Ở SG, trước khi đổi chiều đường người ta giăng cái băng rôn đỏ choét ngang đường, ghi to đùng đại loại như "TỪ NGÀY...... TUYẾN ĐƯỜNG NÀY SẼ ĐỔI THÀNH MỘT/HAI CHIỀU". Đằng này ở HN cứ như đánh đố.

Vậy em mạn phép mở cái thớt để tổng hợp lại cho bà con biết để PHÒNG VÀ TRÁNH MẤT TIẾN OAN.

Em mở đầu bằng mấy tuyến phố quanh chỗ em ở.

1. Đường ĐÔNG KIM NGƯU chuyển thành ô tô một chiều, đoạn từ Cầu Lạc Trung đến Minh Khai. Chiều thuận là đi từ Minh Khai lên Lạc Trung.

+ Từ phía Lạc Trung đi sang Thanh Nhàn, đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Kim Ngưu (về hướng Lò Đúc)
+ Từ phía Thanh Nhàn đi sang Lạc Trung, đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Kim Ngưu (về hướng Minh Khai)

2. Đường THANH NHÀN đã cho ô tô chạy 2 chiều từ Võ Thị Sáu đến Kim Ngưu. Đoạn từ Võ Thị Sáu ra Bạch Mai vẫn là 1 chiều ô tô. Chiều thuận là từ Bạch Mai lên Võ Thị Sáu.

3. Đường Lò Đúc đã cho chạy 2 chiều trên toàn phố.

4. Đường Tăng Bạt Hổ đã cho xe máy chạy hai chiều. Ô tô vẫn chạy 1 chiều từ Ngã Tư Trần Hưng Đạo về Y-Éc-Xanh.

Các cụ bổ sung tiếp nhé.

KAT

Xe tăng
Ko biết có cũ ko: Trương định 2 chiều ô tô từ NAN đến rẽ Giáp Bát ( thêm đoạn từ ngõ 521 đến GB)

oto9fun

Xe tải
thêm nữa đi các Anh ơi ???

dạo này phân luồng không ổn ....mệt quá

badpeach

Xe hơi
Phố Văn Miếu đã cho ô tô đi 2 chiều đoạn từ Nguyễn Khuyến ra Nguyễn Thái Học các bác nhé.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
- Tây Kim Ngưu cấm ô tô từ Minh Khai xuống Tam Trinh
- La Thành cấm ô tô thêm đoạn từ NCT - GV
- Lương Định Của cho ô tô đi 2 chiều
....:^)

tdang1

Xe tăng
Kim Ngưu đi xuống Mai Động ô tô chỉ được đi 1 chiều.
Chiều ngược lại từ Mai Động lên Kim Ngưu thì phải đi sang đường Tam Trinh

KTZ

Xe tải
em tưởng cấm từ GV đến NCT chứ ạ:^)

FX1250

Xe tải
Thường ở Chung cư Splendora, An Khánh, Hoài Đức.
- Tây Kim Ngưu cấm ô tô từ Minh Khai xuống Tam Trinh
- La Thành cấm ô tô thêm đoạn từ NCT - GV
- Lương Định Của cho ô tô đi 2 chiều
....:^)
:^) Bác này bị nhầm nhọt sang trồng trọt rùi::77:
- cấm oto chiều từ GV về NCT
- oto đi thuận chiều từ NCT -> GV:69:

DIRE

Xe buýt
Em thấy dạo này HN đổi chiều đường cứ loạn xà ngầu cả lên. Mà khốn nạn cái là chả thông báo cho có lệ hoặc chả thông báo gì. Ở SG, trước khi đổi chiều đường người ta giăng cái băng rôn đỏ choét ngang đường, ghi to đùng đại loại như "TỪ NGÀY...... TUYẾN ĐƯỜNG NÀY SẼ ĐỔI THÀNH MỘT/HAI CHIỀU". Đằng này ở HN cứ như đánh đố.

Vậy em mạn phép mở cái thớt để tổng hợp lại cho bà con biết để PHÒNG VÀ TRÁNH MẤT TIẾN OAN.

Em mở đầu bằng mấy tuyến phố quanh chỗ em ở.

1. Đường ĐÔNG KIM NGƯU chuyển thành ô tô một chiều, đoạn từ Cầu Lạc Trung đến Minh Khai. Chiều thuận là đi từ Minh Khai lên Lạc Trung.

+ Từ phía Lạc Trung đi sang Thanh Nhàn, đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Kim Ngưu (về hướng Lò Đúc)
+ Từ phía Thanh Nhàn đi sang Lạc Trung, đèn đỏ các phương tiện được rẽ phải vào Kim Ngưu (về hướng Minh Khai)

2. Đường THANH NHÀN đã cho ô tô chạy 2 chiều từ Võ Thị Sáu đến Kim Ngưu. Đoạn từ Võ Thị Sáu ra Bạch Mai vẫn là 1 chiều ô tô. Chiều thuận là từ Bạch Mai lên Võ Thị Sáu.

3. Đường Lò Đúc đã cho chạy 2 chiều trên toàn phố.

4. Đường Tăng Bạt Hổ đã cho xe máy chạy hai chiều. Ô tô vẫn chạy 1 chiều từ Ngã Tư Trần Hưng Đạo về Y-Éc-Xanh.

Các cụ bổ sung tiếp nhé.
Em bổ sung 1 ý nho nhỏ thôi:
+ Từ phía Trần Khát Chân đi Mai Động, tại ngã tư Kim Ngưu - Thanh Nhàn, đèn đỏ được rẽ phải vào Thanh Nhàn.

Chi Chi

Xe điện
Oài, Lò Đúc đc đi 2 chìu rùi hả anh Bu (l)
thông tin hữu ích quá (l):6:

Trung Khai

Xe tải
Cháu cũng hóng hớt tý, đường từ giải phóng vào Chung cư Linh đàm đã đặt biển cấm xe khách và ôtô tải (từ 3,5tấn trở lên)

xedieu

Xe cút kít
Cụ chủ thớt phải update các ý kiến bổ sung vào bài đầu tiên để tiện theo dõi chứ ạ!

Gap373

Xe điện
Thông tin hữu ích, cám ơn Bác Buloooooo(b):41:

danglong

Xe tăng
Phố Văn Miếu đã cho ô tô đi 2 chiều đoạn từ Nguyễn Khuyến ra Nguyễn Thái Học các bác nhé.
Em mừng nhất quả này: Ngày nào cũng qua đây 2 lần, vậy là quên ngã tư Tôn Đức Thắng vs Nguyễn Thái Học được rồi

LongSukebe

Xe tải
Chi tiết thêm là chỉ cho xe con đi từ Nguyễn Khuyến ra Nguyễn Thái Học, xe 16 chỗ trở lên đi vào là bị dính chưởng ngay nhé. Lưu ý ở cái biển phụ đề là xe buýt được phép lưu hành nằm dưới cái biển cấm xe tải xe khách. Phố Cát Linh chiều từ Giảng Võ đến Văn Miếu cũng đề như vậy nhé:^)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Chi tiết thêm là chỉ cho xe con đi từ Nguyễn Khuyến ra Nguyễn Thái Học, xe 16 chỗ trở lên đi vào là bị dính chưởng ngay nhé. Lưu ý ở cái biển phụ đề là xe buýt được phép lưu hành nằm dưới cái biển cấm xe tải xe khách. Phố Cát Linh chiều từ Giảng Võ đến Văn Miếu cũng đề như vậy nhé:^)
Nếu là biển cấm tải cấm khách thì phải là loại từ 3.5 tấn và từ 30 chỗ chứ nhể?
16 chỗ sao mà cấm?

mimy

Xe tải
các bác cho em hỏi đường độc lập được lưu thông theo chiều nào ?:102: