Thảo luận Hà Nội: Tìm Gara chuyên sửa hệ thống làm mát!

Nguyễn Quang Duy

Xe đạp
Chào các bác, xe em có hiện tượng bị hao nước làm mát, hôm trước qua Gara họ check thấy cũng mục rồi, nên em định thay cả cụm luôn đi cho sướng, ngoài ra em bị thấm tí dầu nên muốn thay luôn mấy cái gioăng giàn cò + bugi. Bác nào chuyên về cái này báo giá giúp em nhé ạ. Em chạy C200 2011. À hôm trước vào Gara có bác báo giá em hàng chính hãng mà em nghĩ dòng này của em ko cần phải xịn quá, . Nghĩ bụng thay hàng chính hãng thì vào hẳn hãng cho rồi!

Quang.nt

Xe tải
Hệ thống làm mát bình thường thì nước làm mát sẽ không hao. Động cơ bị hao nước có thể do lỗi từ bên trong động cơ hoặc do rò rỉ đường ống, két nước làm mát, giàn nóng điều hòa bên ngoài động cơ. Nếu bị bên trong động cơ mà cụ chỉ thay đường ống bên ngoài thì sẽ không xử lý được, tương tự nếu bị trên két nước làm mát, giàn nóng điều hòa mà cụ chỉ thay đường ống thì cũng không hết bệnh được.
Máy thấm dầu thì có thể do gioăng kém, cũng có thể do hơi bị lọt và cụ cần xác định đúng nguyên nhân mới sửa chữa triệt để được, nếu bị lọt hơi thì cụ có thay mấy lần gioăng cũng không hết bệnh. Không phải tự nhiên động cơ bị thấm, hay chảy dầu!
Còn gioăng xịn trong hãng hay ra gara ngoài nó chỉ khác nhau về giá, các gara uy tín vẫn mua cho cụ bộ gioăng xịn nhưng giá rẻ hơn trong hãng nhiều. Riêng goăng phớt ghít mà cụ thay hàng bình thường thì cũng không được mấy mà phải thay lại, hầu hết các con xe đại tu dùng bộ gioăng phớt ghít rẻ tiền chỉ sau vài ngàn km là lại ăn dầu! tiền tháo ra làm lại thành đắt gấp 2 lần so với làm đồ xịn từ đầu.

oto16ahn

Xe điện
cụ inbox em em giới thiệu gara chuyên Mer ở Hn cho cụ

vipbin

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
protexvn.com

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
bữa giờ e quên k ktra nước mát, cơ mà cụ gặp cụ StepUp check cho ngon luôn , mặc dù ghét chỉ vì đông khách sẽ khiến e tới bị làm chậm đi :))

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
Chào các bác, xe em có hiện tượng bị hao nước làm mát, hôm trước qua Gara họ check thấy cũng mục rồi, nên em định thay cả cụm luôn đi cho sướng, ngoài ra em bị thấm tí dầu nên muốn thay luôn mấy cái gioăng giàn cò + bugi. Bác nào chuyên về cái này báo giá giúp em nhé ạ. Em chạy C200 2011. À hôm trước vào Gara có bác báo giá em hàng chính hãng mà em nghĩ dòng này của em ko cần phải xịn quá, . Nghĩ bụng thay hàng chính hãng thì vào hẳn hãng cho rồi!
dòng C bác đi hay bị những bệnh gì, phải thay thế nhiều không? E đang định tìm mua dòng C đời 2014-2017

Nguyễn Quang Duy

Xe đạp
dòng C bác đi hay bị những bệnh gì, phải thay thế nhiều không? E đang định tìm mua dòng C đời 2014-2017
C bị đời của em thì hay bị cam xả, còn lại là lành cụ ạ, những hạng mục khác thì đều cần thay thế theo thời gian. Đối với khoảng yêu cầu của cụ thì cứ kiếm con xe chất mà chơi, Như em mua con này chạy năm đầu thay mỗi cái bơm xăng. Vì chủ cũ họ cũng thay cho mình khá nhiều rồi thành ra nhàn. Giờ vẫn chạy ngon, nhưng em thấy nó thấm dầu nên xử lý sớm càng tốt, + dàn nước cũng 13 năm tuổi rồi, đến lúc cho em nghỉ hưu rồi nên thay.!! Cụ lăn tăn có thể inbox em nếu muốn, em tư vấn nhiệt tình, vì em cũng từng là thằng đi tìm mua xe như cụ :D !

Website
phutungotoducmy.com
C bị đời của em thì hay bị cam xả, còn lại là lành cụ ạ, những hạng mục khác thì đều cần thay thế theo thời gian. Đối với khoảng yêu cầu của cụ thì cứ kiếm con xe chất mà chơi, Như em mua con này chạy năm đầu thay mỗi cái bơm xăng. Vì chủ cũ họ cũng thay cho mình khá nhiều rồi thành ra nhàn. Giờ vẫn chạy ngon, nhưng em thấy nó thấm dầu nên xử lý sớm càng tốt, + dàn nước cũng 13 năm tuổi rồi, đến lúc cho em nghỉ hưu rồi nên thay.!! Cụ lăn tăn có thể inbox em nếu muốn, em tư vấn nhiệt tình, vì em cũng từng là thằng đi tìm mua xe như cụ :D !
Nếu xe cụ dòng máy CGI C200/C250 W204 thì ngoài cam thì cụ còn lưu ý hệ thống làm mát cũng hay hỏng nhé: bơm nước, van hằng nhiệt, két sinh hàn và các đường ống nước,..

TuanHMG

Xe Cứu Trợ
cảm ơn cụ nhé, trước hôm đi xem xe em sẽ inbox xin cụ kinh nghiệm nhé