[CCCĐ] Hà nội - Tây Tạng: hành trình không tưởng với BMW 2 bánh

DangTrang2010

Xe tải
Cụ chủ cho em hỏi là sao phải chờ giờ để đi qua điểm có camera ah?
Theo nhà tour thì cách bên đó quản lý tốc độ như này: quy định 100km/h, bạn exit điểm A lúc 1h thì đến 2h hoặc sau đó bạn mới qua điểm B thì ok. Nếu bạn qua điểm B lúc 1:50 nghĩa là vượt tốc độ cho phép.
Ví dụ thế thôi chứ toàn quy định 30 hay 50km/h. Nếu đường tốt thì không thể nào không vi phạm bạn ạ.

Vu Gia Minh 09

Xe tải
Website
Raijin.vn
Theo nhà tour thì cách bên đó quản lý tốc độ như này: quy định 100km/h, bạn exit điểm A lúc 1h thì đến 2h hoặc sau đó bạn mới qua điểm B thì ok. Nếu bạn qua điểm B lúc 1:50 nghĩa là vượt tốc độ cho phép.
Ví dụ thế thôi chứ toàn quy định 30 hay 50km/h. Nếu đường tốt thì không thể nào không vi phạm bạn ạ.
Cảm ơn Cụ, chúc các Cụ trong đoàn sức khoẻ để có những chuyến đi tiếp.

Kienlunngoc

Xe đạp
Website
maydovaphantich.vn
Đẹp đến nao lòng. Biết đến bao giờ mới có thể đi được như thế này. Ngưỡng mộ quá. Không biết chi phí như thế nào để mình còn biết đường tiết kiệm nhỉ. Với lại chắc các cụ đây biết nói tiếng Anh hay Tùng Của nhỉ. Em thì chỉ biết mỗi tiếng mẹ đẻ, liệu có đi được như thế không. Ước mơ khéo chỉ là mơ ước

DangTrang2010

Xe tải
Đẹp đến nao lòng. Biết đến bao giờ mới có thể đi được như thế này. Ngưỡng mộ quá. Không biết chi phí như thế nào để mình còn biết đường tiết kiệm nhỉ. Với lại chắc các cụ đây biết nói tiếng Anh hay Tùng Của nhỉ. Em thì chỉ biết mỗi tiếng mẹ đẻ, liệu có đi được như thế không. Ước mơ khéo chỉ là mơ ước
Tiền tour và xăng dầu khoảng 100tr cụ ạ. Biết tiếng Anh chả quan trọng vì không có cơ hội xài. Biết tiếng TQ thì ngon rồi nhưng cả đoàn chỉ có 1 anh biết, còn lại vẫn sống khoẻ, vì đã có các anh chị hướng dẫn nói tiếng Việt như gió, bắn tiếng Hoa ầm ầm, chăm sóc suốt ngày đêm.

datnhu_hp

Xe hơi
Ngày 3 (20/4)
Đoàn rời Lasa, tiến về Xigaxe, đường dài 350km.

Đây mới thật sự là 'đỉnh cao của hạnh phúc'. Ở đời dễ mấy ai có được người vợ dám chia sẻ đam mê và hiểm nguy cùng bạn đời như các chị. Chúc các anh chị trọn đời hạnh phúc và luôn cháy hết mình với ngọn lửa đam mê. Xin ngả mũ kính phục!!!

DangTrang2010

Xe tải
Đây mới thật sự là 'đỉnh cao của hạnh phúc'. Ở đời dễ mấy ai có được người vợ dám chia sẻ đam mê và hiểm nguy cùng bạn đời như các chị. Chúc các anh chị trọn đời hạnh phúc và luôn cháy hết mình với ngọn lửa đam mê. Xin ngả mũ kính phục!!!
Cảm ơn bác. Trải nghiệm cùng nhau thì vui thật đấy, nhưng cũng là tập trung rủi ro. Anh em BMW Motorrad Hà Nội chỉ đi 1 mình cũng vì lý do đó :).

chua_co_xe

Xe tải
Cụ cho xin cái tổng kết với
1. Bản đồ toàn bộ chuyến đi
2. Tổng kinh phí

Có thêm bản đồ trên GG để e dễ tưởng tượng và thèm muốn, cảm ơn cụ.

DangTrang2010

Xe tải
Mình đang up thêm 1 số clip cho bà con xem cho vui.

hieunho89

Đi bộ
Mong một lần được có chuyến đi để đờ như các bác.

Duc Long

Xe hơi
Chuyến đi hoành tráng quá ah, kính CỤ 1 ly

Mammi

Xe máy
Ngoài kinh tế là điều kiện kiên quyết, nếu ko có đam mê và dũng cảm thì ko ai đi đc thế này.

Kienlunngoc

Xe đạp
Website
maydovaphantich.vn
Tiền tour và xăng dầu khoảng 100tr cụ ạ. Biết tiếng Anh chả quan trọng vì không có cơ hội xài. Biết tiếng TQ thì ngon rồi nhưng cả đoàn chỉ có 1 anh biết, còn lại vẫn sống khoẻ, vì đã có các anh chị hướng dẫn nói tiếng Việt như gió, bắn tiếng Hoa ầm ầm, chăm sóc suốt ngày đêm.
100 triệu thì cũng không quá khó cụ nhỉ. Ráng cày sâu cuốc bẫm để làm chuyến sau này cho con cháu nó ngưỡng mộ

donganam

Xe hơi
Ngày 8 (25/4): Lâm Chi về hồ Ranwu 400km
Tập trung 8:30, nhưng lại phải đi đổ xăng, tận 9:30 mới bắt đầu rời khỏi cái thị trấn nhỏ duyên dáng bên bờ sông này. Điểm đáng tiếc nhất của hành trình là lịch chạy quá căng, nên rất hiếm khi có thời gian thăm thú nơi nào. Chỉ có thể chụp lại cảnh đẹp trên đường đi.
Buổi sáng trời đẹp. Đường tốt. Đi tầm khoảng 1 tiếng thì qua một ngọn đèo ngập trong tuyết. Chẳng biết là cao 5000m hay bao nhiêu nữa. Lúc này cơ thể đã quen với độ cao, quen với cái lạnh nên chẳng còn thực sự để tâm đến độ cao của mỗi điểm nữa.

Đến chiếu nghỉ giữa đèo, người ta treo rất nhiều bùa cầu an. Mấy bạn trong đoàn cũng lục tục leo lên treo. Bùa mua từ Lasa. Mỗi tấm ghi tên một người. Nghe bảo là mỗi lần gió thổi là một lần cầu an.
Chạt tiếp qua một con đèo khá đẹp. Hạ dần độ vao, trời bớt lạnh.

Hình mình chụp ko thấy rõ. Nhưng con đèo thực sự đẹp. Núi trập trùng bên dưới là dòng sông xanh ngắt uốn lượn đến vô tận. Nếu là mùa thu và rừng lá đổi màu thì đẹp đừng hỏi. Nếu là mùa ấy thì mình nghĩ rừng lá đỏ bên hồ của arashiyama cũng không thể so sánh. Thiệt!

Ăn trưa. Các bác chơi trò cạo đầu. 40% biker của đoàn xuống tóc :)

Rồi lại ofroad. Xe bị chặn hơn 1 tiếng. Có đoạn còn xấu hơn nhưng lo chạy ko chụp được.

Tới gần Ranwu. Đẹp thôi rồi. Nhưng trời mưa, và sụp tối. Hình chụp ko được đẹp nên mình sử dụng cả ảnh của lượt đi nhé.

Đẹp quá!

Hanguyen87

Xe tải
:) Ra là đoàn cụ, bữa ở L'hasa nhóm em gặp đoàn Caravan ở cùng khách sạn. Bữa đó nói chuyện nghe bảo nhóm chạy motor cũng đã đến L'hasa, mà nghỉ bên Yak Hotel. :)