[Thảo luận] Hà Nội sẽ lắp cầu vượt bằng thép cho ô tô

Taxi 0000

Xe hơi
Làm gì thì làm nhưng thi công phải nhanh và an toàn khi sử dụng.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
theo cháu đây là 1 vấn đề lớn, khi thực hiện cần cân nhắc kỹ để ko sai sót, chứ ko phải là làm sai rồi làm lại ...để ko làm tốn tiền của, công sức nhân dân...
cụ cầu toàn quá , cụ thấy cái cầu long biên nó hơn trăm tuổi rồi có sao đâu , mấy con đường này đều thẳng tắp lắp thêm mấy cầu sắt cạn này hơi xấu một tý nhưng ko tắc đường , là quá tốt rồi , cụ còn nghĩ có sai sót gì đây . Đến bố mẹ đẻ ra còn khiếm khuyết nữa là chuyện sắt thép . Hay cụ muốn xây bằng giấy vừa rẻ lúc cần đốt cho nó dễ hóa . Trước nạn tắc đường bây giờ thì cần quyết đoán , chứ cứ nghiên cứu để các cụ tham quan nước ngoài miễn phí vài đoàn thì hết gần tiền xây cầu rồi . Vấn đề sai sót lớn nhất ở đây em nghĩ là cụ đã sinh nhầm nước lại còn sinh nhầm nhà ...

Bus_nhanh

Xe điện
Cần ngay và luôn, chứ kiểu mang ra bàn thì có đến 10 năm nữa vẫn thế.
Giống như ông bí thư HN vưa phát biểu: "Để giảm ùn tắc giao thông thì cần phải có các giải pháp đồng bộ". Câu này thì cách đây 15 năm nay đã dùng rồi.
Nhưng giải pháp là thế nào thì éo thấy đâu, mà chỉ thấy cần phải nguyên cứu kỹ lưỡng, không vội vàng .... rồi đánh giá mức độ ảnh hưởng ...
Chán với kiểu phán của mấy quan này lắm !!!!!

fuxe

Xe container
nói nhiều đêk làm nữa giờ :-?

scirocco

[Tịch thu bằng lái]
Website
bbc.co.uk
Em nghĩ xã hội cũng nên "chiếu cố" một chút.
Cứ nghĩ ra phương án nào là bị chửi phương án đấy.
Phân làn - Chửi
Giờ - Chửi
Cầu vượt - 75% là chửi.

Cứ để người ta làm, và mình chấp hành đi đã.
Lúc đấy mà không vừa lòng thì tha hồ chửi vẫn chưa muộn mà.
Chẳng phải tự nhiên mà người ta chửi , tại cái bon chúng nó làm thì ít mà bôi ra để tư lợi thì đến 99% nên người chửi 75% vẫn là ít cụ ạ .
Dân bất mãn kiện cáo chúng nó không thụ lý rồi ém nhẹm đi , chúng nó coi dân như chó nên bị chửi rủa đến 10 đời cung chẳng oan .

inova2611

Xe điện
Chẳng phải tự nhiên mà người ta chửi , tại cái bon chúng nó làm thì ít mà bôi ra để tư lợi thì đến 99% nên người chửi 75% vẫn là ít cụ ạ .
Dân bất mãn kiện cáo chúng nó không thụ lý rồi ém nhẹm đi , chúng nó coi dân như chó nên bị chửi rủa đến 10 đời cung chẳng oan .
pó tay bác này, e thì em chẳng chửi, thành phố làm cho đi đỡ tắc là tốt rồi, còn tư lợi hay không thì làm gì chẳng phải có tư lợi, thế mới là xã hội, có điều tư lợi trong giới hạn cho phép thôi, cứ như bác phát biểu kiểu này xã hội chắc loạn mất!

oojimioo

Xe tăng
cụ cầu toàn quá , cụ thấy cái cầu long biên nó hơn trăm tuổi rồi có sao đâu , mấy con đường này đều thẳng tắp lắp thêm mấy cầu sắt cạn này hơi xấu một tý nhưng ko tắc đường , là quá tốt rồi , cụ còn nghĩ có sai sót gì đây . Đến bố mẹ đẻ ra còn khiếm khuyết nữa là chuyện sắt thép . Hay cụ muốn xây bằng giấy vừa rẻ lúc cần đốt cho nó dễ hóa . Trước nạn tắc đường bây giờ thì cần quyết đoán , chứ cứ nghiên cứu để các cụ tham quan nước ngoài miễn phí vài đoàn thì hết gần tiền xây cầu rồi . Vấn đề sai sót lớn nhất ở đây em nghĩ là cụ đã sinh nhầm nước lại còn sinh nhầm nhà ...
mong mỏi của cháu cũng là mong mỏi của nhiều người dân về 1 đường lối lãnh đạo đúng đắn của nhà nước thôi...có vài lời mà sao cụ ném đá cháu ác quá

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
mong mỏi của cháu cũng là mong mỏi của nhiều người dân về 1 đường lối lãnh đạo đúng đắn của nhà nước thôi...có vài lời mà sao cụ ném đá cháu ác quá
cáo lỗi cụ vì cũng bức xúc quá vì cái cách làm lề mề trong khi dân đang đau khổ vì đường , mà các quan đi đánh gô phờ , rồi bàn tới lui , em lạ gì kiểu thận trọng để tham khảo nước ngoài bằng du lich tham quan rồi hội thảo , lung tung tốn kém cuối cùng là hòa cả làng chả làm được cái gì , cụ nhìn cái đường 32 đau khổ thì biết nó thể hiện sự quái đản về quản lý , về thi công ... Nếu các công trình này đựoc BTO thì sẽ rất nhanh , cái gì cần phải thu tiền cho tốt thì phải thu , nhưng phuc vụ cho xã hội phát triển . Nói thật với cụ đường lối của nhà nước luôn đúng đắn , nhưng bọn thực hiện nó mới quái gở . Chờ chúng nó bàn kỹ xong thì , những đàn linh dương trên phố vẫn ùn lại rồi lao đi như trên đồng cỏ châu phi , rồi bị những con cá sấu rình rập đớp toi đời .. cụ có muốn mình giống thế không , mong cụ thứ lỗi

oto_dream

Xe buýt
Làm 4 tháng mà xong thì ngon rồi. Cầu sắt nó cũng không sập như cầu BT đâu mà sợ các cụ ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Nếu làm được là rất tốt. Nếu làm tốt là rất được!

zoro1970

Xe container
Hà nội cứ thế này thì chả có p/a rì để chữa đâu ngoại trừ di dời các cq, BV, trường ĐH, huyếc liệc thì cũng phải đến 2020 mới tạm ổn !

h_mdc

Xe điện
Có bác đã đề xuất cầu vượt và vòng xuyến trên cao cho xe máy xem ra hợp lý hơn cái phương án của mấy ông này.

vietran

Xe ba gác
Thôi em xách dép về quê ở thoai, rau dưa qua ngày còn hơn thịt cá tăng trọng hà lội
Con học trường làng, líu cần cái tiến sỹ dởm chả ai công nhận, con bò dắt qua cổng trường đh thành cử nhân
Ốm đau có thuốc chuột
Về quê cho đường thủ đô nó rộng thênh thang... tám thước, hố hố dốt nát thế bây giờ xoay thế chóa nào được

crod

Xe tăng
sư nói sư phải, vãi nói vãi hay...
toàn thằng ngồi nói phét với ngậm miệng ăn tiền là giỏi, làm thì dek chịu làm...
đằng nào thì chúng nó cũng ăn tiền rồi, quan nước nào đời nào chả thế, có điều là làm được cái gì đi cho dân được nhờ, cứ ngâm với cứu mãi...

Big_D

Xe buýt
Thế thì trong 4 tháng thi công bà kon tìm đường khác mà đi nhé.
Sở GTVT đã báo trước rồi đấy.