[Thảo luận] Hà Nội - Sapa. Nên đi đường nào?

Mõ Xóm

Xe hơi
Cuối tháng đc nghỉ vài ngày. Mấy đứa bạn rủ đi Sapa chơi.
Vì nằm tầu đêm em không ngủ đc chính vì vậy em quyết đi bằng oto.
Cụ nào biết rõ tuyến này hoặc mới đi oto cung đường trên tư vấn giúp em đi đường nào thuận nhất.
Cảm ơn các cụ trước.

Chỉnh sửa cuối:

Quangve

Xe hơi
Theo e biết có 2 phương án qua cầu thăng long hoặc cầu trung hà. CỤ nào đi 2 đường nào rồi tư vấn giúp cụ chủ, e hóng lần sau còn đi :D
Đoạn từ Đoan Hùng đi Yên Bái rồi Lào Cai em nghĩ cần được tư vấn vì chắc đường đông và cua nhiều !!

Emchaien

Xe buýt
Đường nào cũng đi được nhưng e chưa nói đến đường mà e nói đến sức, mệt lắm cụ ạ, e đi từ tuần trước mà đến hôm nay vẫn còn mệt, cuối cùng đi chơi thành đi hành xác. Nên đi tàu

Với cả e thấy SaPa có cái gì để chơi đâu nhỉ, chán ốm :P

cubi2010

Xe buýt
Emchaien nói:
Đường nào cũng đi được nhưng e chưa nói đến đường mà e nói đến sức, mệt lắm cụ ạ, e đi từ tuần trước mà đến hôm nay vẫn còn mệt, cuối cùng đi chơi thành đi hành xác. Nên đi tàu

Với cả e thấy SaPa có cái gì để chơi đâu nhỉ, chán ốm :P
Đúng đó cụ ,cụ cùng với nhà cháu đi huế đi 4h sáng 28 khởi hành ngày 1/5 về hanoi

Vanmaiyeuanh

Xe đạp
Nhà em hay đi theo tuyến Hà Nội - QL 2 - Việt Trì - Đoan Hùng - ngã 3 Yên Bái - Lào Cai - Sapa. Cung đường từ Đoan Hùng đến Sapa cong cua nhiều. Nhà em hay đi đêm. Cung đường này tương đối đẹp

cop3x3

Xe hơi
Nhà em hay đi theo tuyến Hà Nội - QL 2 - Việt Trì - Đoan Hùng - ngã 3 Yên Bái - Lào Cai - Sapa. Cung đường từ Đoan Hùng đến Sapa cong cua nhiều. Nhà em hay đi đêm. Cung đường này tương đối đẹp
Thanks cụ nhá, em cũng định đi Sapa hôm tới. Chi sợ hôm đấy đông, đi mệt lắm

dapvocaydan

Xe điện
Lộ trình này chuẩn

Kẻ ế vợ

Xe tăng
Nếu dài ngày cụ thử cung em hay đi: lúc đi HN-Cầu Trung Hà - Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải - Than Uyên - 4D Sapa về Sapa - Lào Cai - Phố Ràng - Yên Bình - Đoan Hùng - Lâm Thao - Châu Phong - Cầu Trung Hà - Hà Nội. Em ít khi đi đi Việt Trì vì đường đông.

windys

Xe tăng
Nên đi tàu, hoặc đi xe khách chạy tuyến này vào ban đêm cụ ạ. Đường 70 đoạn Yên Bái - Lào Cai đường nhỏ, đông xe tải chạy đi rất là mệt, lại có cái rãnh to đùng ở ven đường nên nhiều xe bị thụt xuống rãnh. Nói chung khá nguy hiểm, cụ nên bố trí đi ban ngày.

Đoạn Hà Nội - Phú Thọ em hay chạy theo lối Hanoi - Trung Hà - Phong Châu - Tx Phú Thọ (Nghe đâu thấy nói là gần được 20km so với đường QL2) đường to đẹp, chạy bình thường. Đoạn từ Phú Thọ - Yên Bái - Lào Cai thì cụ nên đi đường QL 2

Keineem

Xe buýt
Nên đi đường tàu cho lành cụ ạ.Đêm không ngủ thì 4 chân ngồi đan quạt.

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
Cung đường này em chạy từ 9AM đến sapa lúc 7PM như sau: Hà nội-Việt trì-Đoan hùng- ngã ba Yên Bình-Lào Cai -SaPa, ăn trưa thì các bác ăn ở Lào cai, từ ngã ba Yên Bình đến Sapa đường gấp khúc nhiều nên cẩn thận đi đúng làn đường. xxx bắn liên tục, lỗi chẹt vạch em bị bắt ở Đoan Hùng. Nên dán băng dính vàng vào đèn để đi được khi thời tiết sương mù, chúc các bác thượng lộ bình an.

Mõ Xóm

Xe hơi
Vẫn chờ các cụ tư vấn!

caisua

Xe lăn
Nếu dài ngày cụ thử cung em hay đi: lúc đi HN-Cầu Trung Hà - Thanh Sơn - Thu Cúc - Nghĩa Lộ - Mù Cang Chải - Than Uyên - 4D Sapa về Sapa - Lào Cai - Phố Ràng - Yên Bình - Đoan Hùng - Lâm Thao - Châu Phong - Cầu Trung Hà - Hà Nội. Em ít khi đi đi Việt Trì vì đường đông.
Em cũng chạy đường này 1 lần, thời gian 3 ngày, không thấy mệt chắc vì chạy xe gầm cao. Nếu có 4 ngày và xe gầm cao (vì đoạn Than Uyên - Sapa hơi lổn nhổn) thì nên chạy ngắm rừng núi cho khoái cụ ạ. Đợt tết vừa rồi em còn chạy HN - Điện biên - Sapa - Lào Cai - Bắc Hà - HN chỉ mình em lái trong tổng thời gian có 3 ngày, về tới nơi cũng hơi mệt mệt.

sonnq74

Xe tăng
MÌnh nhẵn mặt cung đường này nên tư vấn cho bạn thế này: đi Hà Nội - QL2 - Đoan Hùng - Yên Bái .... thì đường đông và nhiều đoạn nội thị, xa hơn. Mình chọn tuyến đi này: Hà Nội - Đại lộ THăng Long - Sơn Tây - Cầu Trung Hà - Phú Thọ - Yên Bái - Lào Cai - Sapa. Đến Phú thọ thì bạn có thể lựa chọn cahỵ bên này sôgn hay bên kia sông đều được. Đường này ngắn hơn đường kia 30km, đường khôgn rộgn bằng nhưng lại vắng xe, ít chỗ hạn chế nội thị nên đi thoải mái hơn. Từ Yên bái lên đến sapa thì đường đèo dốc liên tục nhưng cũng không có gì nguy hiểm, chỉ lưu ý việc vào cua nên ôm sát làn đường của mình, lưu ý có đoạn gần đến Bảo Yên đường có thiết kế rãng thoát nước 2 bên rất rộng và không có nắp công nên không cẩn thận bị tụt bánh xuống nếu ôm cua quá sát. Đường từ Yên Bái lên đến Lào Cai hầu như không bắn tốc độ bao giừo vì cũng ko chạy quá được. Từ HN đến Yên Bái thì luu ý 2 chỗ: Sơn Tây và Tp Yên Bái hay bắn tốc độ. Đi tàu có cái hay của đi tàu nhưung đi xe nó có cái thú riêng, cụ cân nhắc rồi quyết định

hanhfood

Xe hơi
Website
hanhfood.com.vn
Em đi Tuyến này cách đây chục ngày. Túm lại là đường nào cũng ngon nhưng chạy đường 32 đi lối Trung Hà thì vắng hơn rất nhiều lại gần hơn. Chạy hướng Việt Trì thì rất nhiều container nên hơi mệt. Đến Yên Bái thì Tân Nguyên - Phố Ràng mà lướt. Đoạn này thì có muốn đi nhanh cũng không được vì nhiều cua, cụ cứ lựa theo sức và xe của mình mà chạy. Nhắc cụ qua cầu Trung Hà một đoạn có đường Nội thị đó Là đoạn bị bắn tốc độ... Các khoản khác em thấy các cụ ở đây đã nói hết rồi.

hoa^mai

Xe đạp
đi đường yên bái đi bác

Demhanoipho

Xe máy
Theo em nên đi tầu cho lành. Ko ngủ được thì nằm chơi còn đỡ mệt hơn tự lái.

ddthoa

Xe tăng
Vẫn chờ các cụ tư vấn!
Cụ đi từ HN qua soát vé Nội Bài 1 đoạn thì rẽ vào đường 2 đi qua Phúc Yên.
Đi đến Đoan Hùng thì rẽ tại ngã 3 Đoan Hùng là đường 70.
Đi hết đường 70 là đến Lào Cai và Bảo Hà (Chỗ đền cậu 7 thì phải)

Đường này đi rất đẹp, lại thoáng (nhất là đường 70 mới làm lại). Chỉ hơi đông chút khu vực Phúc Yên, Vĩnh Phúc chút thôi.
Đường đẹp xe em forte chạy lên đó ko phải lăn tăn gì. Tuy nhiên sương mù trên Sapa thì cụ phải đi thật cẩn thận.
Đoạn đường tù Lào Cai lên SP là khoảng 40KM đường núi lượn vòng, cụ nên đi vào lúc 8-9h sáng hoặc 3-4h chiều là vừa đẹp vừa an toàn.
Gặp sương mù thì cụ nên đi chậm, nhìn vạch sơn kẻ đưởng nhé. Taluy nhiều lúc không nhìn thấy nổi đâu.

Chống chỉ định: CSGT Vĩnh Phúc và Phúc Yên cực chuối. Cụ nên chú ý biển báo và luật GT nhé.

Chúc nhà vụ vui vẻ.

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net
Cụ nên đi như sau:
HN - Sơn Tây - Trung Hà - Cổ Tuyết - 32C (dọc theo bờ sông Hồng) - Yên Bái - tiếp tục dọc theo bờ sông (TL 151) - Bảo Hà - TL151 - QL 4E - Lào Cai - Sapa
Nên đi tàu là tốt nhất, đỡ mệt

Chỉnh sửa cuối: