Hà Nội - Quỳnh Lưu (Nghệ An) đi đường nào tiện nhất

Gia_Khanh

Xe điện
Từ Tam Điệp đi Thanh hóa thì ngon cụ ạ. Nhưng từ Thanh Hóa vào đến Hà Tĩnh thì đang làm. Không khổ ải như thi công đoạn Dốc Xây - Thanh Hóa nhưng đi chậm lắm. Đường xấu nữa. Cả đường tránh Vinh ngày xưa đi ngon thế giờ cũng lún và đang sửa rồi. Chất lượng vô cùng tệ
E chỉ vào đến Hoàng Mai thôi cụ ạ, thế thì từ Thanh Hóa đến đấy đã ngon chưa hả cụ

meoluoi

Xe điện
Nếu Quỳnh Lưu mà ở dọc QL 1A hoặc miền biển thì đi đường 1A thôi đi đường mòn thì mua đường nhiều lắm

Gia_Khanh

Xe điện
Từ Tam Điệp đi Thanh hóa thì ngon cụ ạ. Nhưng từ Thanh Hóa vào đến Hà Tĩnh thì đang làm. Không khổ ải như thi công đoạn Dốc Xây - Thanh Hóa nhưng đi chậm lắm. Đường xấu nữa. Cả đường tránh Vinh ngày xưa đi ngon thế giờ cũng lún và đang sửa rồi. Chất lượng vô cùng tệ
Đi đến Hoàng Mai thôi cụ ah, sedan đi có ổn ko Cụ !

limara

Xe hơi
Tuần tới em có việc fari chạy Hà Nội - Quỳnh Lưu (Nghệ An), em đang phân vân xem đi đường nào tiện nhất:
1/ chạy đường Hồ Chí Minh: hơi xa, chênh tầm 60km
2/ chạy đường 1a: em sợ đoạn Thanh hóa không biết đường đã sửa xong chưa

Các bác cho em xin mấy lời tư vấn về đường xá với ah

Thanks
Có nhiều đường để chọn hả các cụ. Em tưởng đường vào trỏng thì chỉ có sấp hay ngửa thôi chứ.

t2b

Xe tải
nói chung là đi đc. Đi đg HCM mà ko chạy quá tốc độ thì lâu lắm. mà chạy quá bị bắn tốc độ thì chẳng bõ
cuối tuần e cũng chạy vào Hà Tĩnh, nhiều cụ khuyên đi HCM nhưng nghe cụ nói nản quá biết chọn đường nào, HCM thường bị bắn tốc độ đoạn nào ạ

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
cuối tuần e cũng chạy vào Hà Tĩnh, nhiều cụ khuyên đi HCM nhưng nghe cụ nói nản quá biết chọn đường nào, HCM thường bị bắn tốc độ đoạn nào ạ
Thường thì vẫn là đoạn Cẩm thủy / Ngọc lặc nhưng khi chạy quá tốc độ thì khó mà nói sẽ bị bắn ở đâu. Hên thì ko sao mà xui thì hỏng hết cả việc lại bực mình. Em vẫn chủ trương cố gắng chạy tốc độ tối đa cho phép vì chỉ là thường dân.