[Funland] Hà Nội quy hoạch phân khu sông Hồng

Mít tờ Tung

Xe buýt
Mẹ bọn khốn kiếp, ko hiểu dự án rò rỉ từ lúc nào... Các anh cốp to xxx ở phường đã thâu tóm toàn bộ đất bãi giữa cứ 20tr/1 sào từ 2 năm trước rồi

Tình_đầu

Xe hơi

cusao

Xe lăn
Hình như cứ đầu nhiệm kỳ lại xới xáo lấy khí thế về tầm nhìn, sau đó lại gặp nhiều khó khăn thì phải. Mà ở đời thì khó khăn nhiều hơn thuận lợi bội phần.
Chả biết kỳ này dư lào...đành chờ tiếp vậy

fiatsiena1.6hlx

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo thấy bảo trong qui hoạch mà HN vừa đề xuất có thay đổi so với bản 570, theo đó giữ lại một số khu dân cư lâu năm ở các quận Tây hồ, Ba Đình, Hoàn Kiếm...
"Quy hoạch cũng đề xuất thêm 3 khu vực dân cư không phải di dời (trong khi theo Quy hoạch 257 cũ thì các khu vực này phải di dời hoặc không thuộc danh mục dân cư được tồn tại, bảo vệ) là khu vực dân cư các quận Tây Hồ, Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng; khu vực Bắc Cầu và khu vực Bồ Đề. Tuy nhiên, thẩm quyền điều chỉnh Quy hoạch 257 thuộc về Thủ tướng Chính phủ, nên người dân các khu vực này vẫn phải đợi quyết định của Thủ tướng. "

Cụ thạo tin cho em hỏi giữ lại là như thế nào vì theo qui hoạch trên trang web https://hanoi.land/vietpalm/ (có phải là 257 ?), em có căn nhà ở phía Đông đường An Xá, Phúc Xá là ở chỗ bị xác định là khu cây xanh, có nghĩa là phải di dời ạ ?
Theo QH 257 (Thoát lũ) thì phía Đông đường An Xá, Phúc Xá là cây xanh. Cái này thủ tướng đã duyệt 2016, đã cắm mốc Chỉ giới thoát lũ to tướng dọc theo đường hiện trạng. Còn HN đề xuất ntn thì đang thi đấu...Về quan điểm phát triển bền vững thì những nhà nằm trong vùng thoát lũ (khu cây xanh như trong Vietpalm....) thì có ở lại cũng phải cải tạo cực mạnh, ko để lộn xộn thế. Ý hỏi của cụ phải chờ.

anhtrangvn

Xe tăng
Bạn em làm vườn ở bãi giữa một thời gian, tự nhiên có đàn ong mật đến làm tổ ở cái thùng xốp để ở giữa vườn. Gân đây mới mở hộp ra lấy mật thì thấy kín đặc cả tổ với mật. Cơ mà không biết còn thọ ở đó được bao lâu nữa. Cụ nào tò mò xem clip lấy mật cho đỡ chán. :D

Bạn em làm vườn ở bãi giữa một thời gian, tự nhiên có đàn ong mật đến làm tổ ở cái thùng xốp để ở giữa vườn. Gân đây mới mở hộp ra lấy mật thì thấy kín đặc cả tổ với mật. Cơ mà không biết còn thọ ở đó được bao lâu nữa. Cụ nào tò mò xem clip lấy mật cho đỡ chán. :D

Tối thiểu bạn cụ còn lấy mật được 20 năm nữa là ít . Cứ enjoy cuộc sống đi cụ .

anhtrangvn

Xe tăng
Tối thiểu bạn cụ còn lấy mật được 20 năm nữa là ít . Cứ enjoy cuộc sống đi cụ .
Cơ mà, có cái cầu Tứ Liên sắp làm, chỗ bạn em lại cách khu cầu vắt ngang qua một đoạn ngăn ngắn thôi. Mà nhìn quy hoạch thì còn làm cả đường từ trên cầu xuống bãi nữa. Nên em nghĩ chắc khó được lâu, vì nếu lâu thế thì cái quy hoạch lại bị dang dở, trong bờ ngoài bãi trông cũng không quy củ, trật tự.

Cơ mà, có cái cầu Tứ Liên sắp làm, chỗ bạn em lại cách khu cầu vắt ngang qua một đoạn ngăn ngắn thôi. Mà nhìn quy hoạch thì còn làm cả đường từ trên cầu xuống bãi nữa. Nên em nghĩ chắc khó được lâu, vì nếu lâu thế thì cái quy hoạch lại bị dang dở, trong bờ ngoài bãi trông cũng không quy củ, trật tự.
Quy hoạch là để lập kế hoạch sử dụng đất trong tương lai , sau đó làm dần dần kiểu cuốn chiếu thôi . Cùng làm 1 lúc thì không đủ tiền đâu cụ ạ .

Kuiper

Xe đạp
Em đọc báo thấy bảo trong qui hoạch mà HN vừa đề xuất có thay đổi so với bản 570, theo đó giữ lại một số khu dân cư lâu năm ở các quận Tây hồ, Ba Đình, Hoàn Kiếm...
"Quy hoạch cũng đề xuất thêm 3 khu vực dân cư không phải di dời (trong khi theo Quy hoạch 257 cũ thì các khu vực này phải di dời hoặc không thuộc danh mục dân cư được tồn tại, bảo vệ) là khu vực dân cư các quận Tây Hồ, Hoàn Kiếm, Ba Đình, Hai Bà Trưng; khu vực Bắc Cầu và khu vực Bồ Đề. Tuy nhiên, thẩm quyền điều chỉnh Quy hoạch 257 thuộc về Thủ tướng Chính phủ, nên người dân các khu vực này vẫn phải đợi quyết định của Thủ tướng. "

Cụ thạo tin cho em hỏi giữ lại là như thế nào vì theo qui hoạch trên trang web https://hanoi.land/vietpalm/ (có phải là 257 ?), em có căn nhà ở phía Đông đường An Xá, Phúc Xá là ở chỗ bị xác định là khu cây xanh, có nghĩa là phải di dời ạ ?
Theo thông tin của bác thì nhà bố mẹ em ở khu Phúc Tân, Hoàn Kiếm (mặt đường Hồng Hà đoạn đối diện Vietcombank Trần Quang Khải) liệu có thuộc khu vực dân cư được giữ lại không? Ông bà sống ở đây từ những năm trước 80, họ hàng cũng ở xung quanh luôn, ở quen nên các cụ không muốn di dời đi đâu.

Cụ Nicolas

Xe buýt
Theo thông tin của bác thì nhà bố mẹ em ở khu Phúc Tân, Hoàn Kiếm (mặt đường Hồng Hà đoạn đối diện Vietcombank Trần Quang Khải) liệu có thuộc khu vực dân cư được giữ lại không? Ông bà sống ở đây từ những năm trước 80, họ hàng cũng ở xung quanh luôn, ở quen nên các cụ không muốn di dời đi đâu.
Cụ hỏi thì em cũng chịu vì có ai nhìn thấy cái mặt mũi qui hoạch mà HN đang trình đâu. Nhưng em tin là giữ lại thôi, giải tỏa thì đi đâu, quĩ đất đền bù lấy đâu ra. Mà quan trọng là giải tỏa để làm gì, nếu để làm công viên với cây xanh thì chả có ông doanh nghiệp nào được lơi, thì tiền đâu mà làm.

geameaux

Xe tải
Dịch dã quá, có gì cập nhật không các cụ. E định mua mảnh ngoài đê chỗ Phúc Xá mà như đánh bạc thế này

ubisapro

Xe trâu
Ko biết đến khi nào thì triển khai. Chắc còn lâu :))

onano69

Xe container
Quy hoạch quy hiếc gì thì cũng phải tránh cái bãi tắm tiên thì các cụ nhà ta mới vuốt nhé ;))

Vova

Xe container
Lâu lâu em lại vào hỏi tình hình ven sông :)

cucke

Xe hơi
Quy hoạch tầm nhìn 30 năm để làm cho đẹp!