[Funland] Hà Nội: Phụ huynh xếp hàng từ 3h sáng mua hồ sơ vào lớp 1 trường tư

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Con em cũng học trường này, thấy học online cô giáo nói không khác gì mấy chị bán hàng online về ngữ điệu và cách sử dụng ngôn ngữ.
Cụ ơi, hay do cô giáo đó cụ nhỉ. Như con em học lomonoxop thấy các thầy cô dạy thích lắm ạ, tạo hứng khởi cho các con, mà nhẹ nhàng nhưng vẫn nghiêm. Chỉ có 1 cô giọng như kiểu cụ nói. Nên nhiều khi là không may lớp con mình dính 1 cô đó, còn các cô khác ok. Nhưng vô lý, trường tuyển thì cũng phải chọn giáo viên kỹ chứ nhỉ!

kienvinh

Xe lăn
Chiêu đánh bóng cho trường thôi. Marie Curie chỉ là trường loại 3, học phí lại cao, có gì mà hot đâu.
Loại 3 có lẽ theo oánh giá của bác loại 1 là trường công loại tốt, loại 2 là trường tư loại tốt chăng. Hoặc như nào bác chia sẻ thêm được không?

Học phí thì không có thông tin công khai trên web của trường này. Nhưng theo thông tin trên "mạng" thì không phải là cao so với một số trường tư khác, không kể trường hệ Cambridge.

BKG

Xe tăng
Loại 3 có lẽ theo oánh giá của bác loại 1 là trường công loại tốt, loại 2 là trường tư loại tốt chăng. Hoặc như nào bác chia sẻ thêm được không?

Học phí thì không có thông tin công khai trên web của trường này. Nhưng theo thông tin trên "mạng" thì không phải là cao so với một số trường tư khác, không kể trường hệ Cambridge.
Theo e chẳng có trường công nào tốt xếp loại 1 khi mà nhồi 4-50 cháu/ Lớp

kienvinh

Xe lăn
Cụ sa đà quá nhỉ? Nói đến cách thức tiếp nhận hồ sơ của nhà trường. Nhà trường thay đổi cách tiếp nhận hồ sơ trực tuyến, chọn ra theo tiêu chuẩn của trường hay chọn ngẫu nhiên số suất căn cứ vào mã đăng ký trực tuyến...PH thực sự mong muốn thức đêm?
Tôi nghĩ bác nói đúng trọng tâm. Nhiều trường khác, rất hot, các cháu đăng ký trải nghiệm rất đông mà có xảy ra tình trạng xếp hàng từ nửa đêm như này đâu. Đó là vì họ cho đăng ký online. Đọc kỹ thông báo tuyển sinh năm đó của trường Marie Curie này thì chỉ có hình thức đăng ký trực tiếp.

puredoll

Xe điện
Sao trường không cho đăng ký trực tuyến với các điều kiện như (thường trú tại HN, ưu tiên đã có con từng học ở trường...) rồi quay chọn ngẫu nhiên 360 suất nhỉ? Hành nhau đêm hôm xếp hàng do khâu tổ chức của nhà trường muốn như vậy?
Tại sao họ phải đăng ký online khi đăng ký trực tiếp khó khăn thế mà phụ huynh vẫn lựa chọn để xếp hàng????