Hà Nội - PhnomPenh: Spark - Boeing 777-200 - xe gì chưa biết

joyride

Xe điện
Lục được thêm mấy cái ảnh.

Bơm xăng trước khi rời Phnom Penh:

Quang cảnh trên phà qua sông Mekong:

GPS bằng cơm trên đường về:

Sáng qua cửa khẩu. Nhìn hai bên VN và Campốt:

Thông quan xong thẳng tiến về Sài Gòn:

Trên đường VN rồi:

Lúc thông quan có mấy chuyện thế này:
1. Qua cửa khẩu Campuchia, gặp mấy anh biên phòng VN. Xuất trình giấy tờ, các anh nói luôn về nguyên tắc qua cửa khẩu nào phải về cửa khẩu đó. Có nghĩ là bọn em phải nhập cảnh lại Campuchia, quay về Khánh Bình à? Chít thôi. Nói chuyện một hồi các anh thông cảm cho qua. Nói là đến hải quan các anh ý cho qua thì qua không phải quay lại.

Thì bọn em cứ đi. rất may là sáng sớm nên các anh hải quan đi uống cà phê hết. nên qua luôn. Cũng chẳng cần kiểm tra giấy tờ nữa.

2.Một cụ trong đoàn đi không hộ chiếu. chỉ có CMND. Lúc vào không vấn đề gì. Lúc đi ra bây giờ mới chết. Bọn em thuê xe ôm đưa cụ ấy qua đường buôn tiểu ngạch hết 300k tiền cụ Hồ. Lúc qua cửa khẩu đã thấy cụ ấy chờ sẵn ở bến xe buýt rồi.

Tổng cộng cung đường là thế này: SG-Khánh Bình: khoảng 270 km. Khánh Bình Phnom Penh 70km. Lúc về Phnom penh - Bavet 170km. Mộc Bài - SG: 70km.

Đoạn đi máy bay HNI-SGN thì không tính.

moitoelaixe

Xe buýt
Lục được thêm mấy cái ảnh.
GPS bằng cơm trên đường về:
Bác ơi, cái đồ bản to to về Cam này bác kiếm ở bên đó hay bên mình, ở HN có kiếm ở đâu được không vậy?

moitoelaixe

Xe buýt

Kitty_Loppy

Xe hơi
Cụ chủ thớt qua Cam có còn thấy ô tô tay lái thuận và nghịch chạy chung đầy trên đường không?